หายไปนาน ทำเพิ่มมานิดหน่อย หน้า10 คร๊าบบบบ....ชุบชีวิตใหม่ให้เจ้าสางเขียว....อิอิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย snail, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snail

snail New Member Member

93
    2
    0
    ผมเคยใช้รถที่มีซันลูฟมาสองรุ่นละ มี honda eg 4 door กับ honda intrega dc2 ไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์เลยอะครับ.......อีกอย่างหลังคา nv มันเล็กมากคงไม่เหมาะอะครับ.....:D:D:D

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เข้ามาติดตามผลงานครับ

3. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    นั้นนะดิครับทำซันลูปไปเลย เอาให้มัน สมบูรณ์แบบไร้ที่ติไปเลย รวมทั้งเครื่อง วางเครื่องแรงๆไปเล๊ยย
    ผมติดตามมาแต่ต้น ติดตามดูทุกวัน ตื่นเต้นแทนอยากเห็นตอนเสร็จจัง มันคงสุดยอดมากเลย
    แล้วจะติดตามดูทุกวันนะครับ โปรดลงรูปให้ดูด้วยเอาแบบเยอะยิ่งดี มาก ได้รู้ทุกซอกทุกมุมของร่างกายNV และวิธีตกแต่งแก้ไข บอดี้ นี้ถ้าเป็นโรงบาล ก็ เรียกว่า หมอใหญ่ เลยเชียว ยอม พีพืช เพื่อ การศึกษา

4. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    มาได้เกือบครึ่งทางแระ อิอิ To be continue

5. snail

93
    2
    0
    ยกเครื่องออกละ......:D:D:D

ข้างในห้องเครื่องผุหนึ่งที่.....ก็ปะซะเลย.....:D:D:D

สภาพเครื่องเก่าซ่อมไม่ขึ้นละ.....เปลี่ยนใหม่ง่ายกว่าเยอะ.....อิอิอิ......:D:D:D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  7. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    รอชมต่อครับ ^ ^

8. BaDz_Boiz

BaDz_Boiz New Member Member

39
    1
    0
    ทำสีทั้งคันนี่แพงป่ะคับ

9. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เครื่องเก่าโยนทิ้ง SR เลยครับ ดูๆแล้วนี้มัน โมทั้งคันเลยนะเนี๊ยยยย สุดๆๆ

10. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    สงสัยมีลุ้น :D

ชุบชีวิตใหม่ หรือ เจนเนอเรชั่นใหม่กันแน่ก็ไม่รุ้ :D:D:D ตามมาดูความคืบหน้าอย่างตื่นเต้นครับ :D

11. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ดีจังคับ ถ้าให้สุดก็ คอลโซน pulsar เลยคับ เป็นแนวคิด ของผมอยู่คับ........

ติดที่ไม่มีตังอ่ะ.........

เก็บตังวางเครื่อง sr อยู่ไม่ครบสั๊กที เฮ้ออออออ...........

12. snail

93
    2
    0
    SRมันก็แรงดีอะครับ......ความจริงมีเชียงกงรู้จักกันเค๊าจะให้ลูกน้องที่อยู่ญี่ปุ่นตัดหัว Wingroad ตัวที่วางเครื่อง SR 20 มาให้แต่ว่าผมอยากได้รถใช้แบบประหยัดโดยไม่ติดแก๊สอะครับ.....ก็เลยจบที่ GA15 Auto......:D:D:D

คอลโซนอยากใด้ของ NX coupe ที่เป็นไมล์ติจิตอล.....แต่ถามช่างแล้วมันต่อไมล์ดิจิตอลยาก.....ต้องหาเซนเซอร์ให้ครบ.....ถ้าได้มาแล้วก็ไม่รู้จะต่อได้อะป่าวก็เลยผ่านดีกว่า.....ใช้ของเดิม.....อิอิอิ.....:D:D:D

13. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    NVคันนี้ทำเสร็จสมบูรณ์แล้วมันจะสวยน่าดูมากเลยครับครับ
    ผมมีB14 สีบรอนซ์ ร่อนเร่อยู่ขอนแก่นกลางเดือนนี้จาแปลงหน้า-ท้ายเป็นตัวLucino ถ้าเจอก็ทักได้นะครับ

14. pom2550

pom2550 New Member Member

20
    1
    0
    ตอนนี้เเย่ครับ เเค่น่าน้ำมัน จาอวกเเล้วผม เเต่มันก็ดีกว่ามอไซด์อยู่โขเลยที่เดียว ว่ามั้ยๆ

15. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    รอชมอยู่นะครับ

16. ***_NASE_***

409
    13
    0
    น่าจะSR น๊า ฝาโปรงก็โหด คิดดูนะครับ ขับรถมาแต่งอย่างโหด พอจอดเปิดฝาโปรงโชว์ กับเป็นGA15 อ่ะครับ มันจะเขินนะครับ(นี้สมมุติว่าเป็นรถผมนะ) แต่ถ้าพอจอดปุ๊บเปิดกระโปรงปั๊บ SR20 หรือ ca 18 ล่ะก้อ นอนอยู่ในห้องเครื่อง พวกรถแต่ง(แต่งแต่เปลือกนอกเหมือนแรง) เห็น SR เรามันก็ต้องขยาดไม่มากก็น้อยล่ะน่า ยิ่งรถเราได้เปรียบเรื่องน้ำหนักเบากว่าไม่ถึง1ตัน ออกตัว มันก็รถสปรอต์ดีๆนี้เอง 10 วิ ต้นๆ พวก3 ดอ อีคาร์แต่ง แรงแข่ง เป็นต้องได้ขายหน้าแน่ คิดดูดีๆนะครับ ไหนๆมันก็ไหนแล้ว ทำให้สุดๆไปเลยครับ ทั้งรถทั้งเครื่อง ที่ยุให้ทำเพราะผมไม่สามารถทำได้ดังฝันแต่คุณ สามารถทำได้ (มีเงินทุน) อยากเห็น Nv ในตำนานร่างสมบูรณ์ จริงๆอ่ะครับ
    แต่ยังไงก็นับถือ ว่าใจมาก ที่กล้าทำ กล้าแต่งรถถึงขนาดนี้ ( ก็นี้มันทำทั้งคันแล้ว ) เอาใจช่วยครับ ทาเคซิ!!!
    ฝากอีกอย่าง ขอ ประตูเปิดแบบปีกนก ด้วย จะแจ่มมากๆ

17. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

"หัว Wingroad " หน้าตาคุ้นนะครับ...................................:D:D:D

18. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  19. รอชมอีกแรงครับ

20. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    แจ่มมากมาย ตามมาดูตอนต่อไป

21. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ทำแบบนี้เยี่ยมเลยครับ
    สวยแน่ๆเลย
    รอชมครับ

22. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เค๊าไม่ได้ ยกมาซะหน่อย ลุงเบิ้ม

23. ***_NASE_***

409
    13
    0
    รอชม มาติดตามชมทุ๊กวัน มาเป็นกำลังใจให้เสร็จเร็วตื่นเต้นแทนเจ้าของรถจริง สู้ๆๆ เป็นกระทุ้ที่มีคนติดตามอย่างใจจดใจจ่อ

24. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไรลุงอ่ะ แจ๊ค เด๋วเก็บตังวางเครื่องก่อนนะ
    อิอิ จะได้ครบซักที
    หน้าตาคุ้นจังเลย

25. snail

93
    2
    0
    ช่วงนี้ไม่ค่อยก้าวหน้าเท่าไหร่......พอดีที่อู่เร่งซ่อมสีให้ลูกค้าคันนึง......แล้วก็รอเบิกหลังคาอยู่อะครับยังไม่มาซะที.....:mad::mad::mad:

ล้างทำความสะอาดดินแดงที่เกาะอยู่เยอะมากๆ......เสร็จแล้วจะได้ขัดโป๊วสีต่ออะครับ.....:D:D:D

วันนี้ส่งรถลูกค้าเสร็จแล้วลุยต่อแว้ววววว..........:D:D:D

26. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D:D....PULSAR อินเตอร์บน + LPG สุดยอดครับ ไม่เชื่อลองดู..:D:D:D

27. ***_NASE_***

409
    13
    0
    มาติดตามทุกวัน แต่ทำมาวันนี้เงียบไป ผมรอดูผลงานอยู่นะ พี่ เร่งๆหน่อยใจร้อนแทน

28. snail

93
    2
    0
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีอะไรคืบหน้ามากอะครับ.....พอดีที่อู่เร่งรถให้ลูกค้าคันนึง.....ช่วงนี้ก็มีแต่โป๊วสีแล้วก็ขัดให้
    เรียบที่สุดอะครับ.....อีกอย่างยังรอหลังคาอยู่อะครับหายากม๊ากกกก......เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารูปความคืบหน้า
    มาให้ดูนะคร๊าบบบบบ......:D:D:D

29. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ไม่ได้เข้ามาดูนาน

งานเดินไปไวมาก

30. snail

93
    2
    0
    โป๊วแดง.....แล้วก็ขัดให้เรียบไม่ให้เป็นคลื่น.....:D:D:D

เว้าหลบท่อไอเสียซะหน่อย......:cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้