หายไปนาน ทำเพิ่มมานิดหน่อย หน้า10 คร๊าบบบบ....ชุบชีวิตใหม่ให้เจ้าสางเขียว....อิอิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย snail, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เฉพาะค่าแผ่น damp หมดไปเท่าไรครับพี่ :D

2. สุดยอดอาลังกานจริงๆๆๆๆๆนับถือ..นับถือ....

3. ที่สุดจริงๆครับ ผมไม่เคยคิดว่าจะมีคนใจถึงทำกับnvขนาดนี้นับถือมากครับ รถสวยมากด้วย
    ขอให้ได้งานคุณภาพแบบที่ตั้งใจนะครับ ผมยกให้คุณเป็นสุดยอดครับ
    เนียนมากๆครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    น่านซิ สุดสุดเลยนะเนี่ย

5. snail

snail New Member Member

93
    2
    0
    รูปเพิ่มครับ..........:D:D:D

6. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ช่วงปีใหม่ผมว่าจะกลับบ้านที่อุดร ไม่รู้ว่าจะขอไปชมตัวเป็นๆได้หรือเปล่าครับ :)

7. snail

93
    2
    0
    เอาไปทำช่วงล่าง......ต้องเปลี่ยนหลายรายการเหมือนกัน......:cry::cry::cry:

8. buem

2,764
    75
    0
    ใหม่หมดจดเลย

9. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    รอชมแบบเต็มๆครับ

10. สวยงามครับ ใหม่ทั้งคันเลย ขาวๆจั๊วๆด้วยอึ๋ย เนียนอีกตะหาก เสียงก็ดี (รถนะครับ)

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    สวย จิงๆๆๆเลย แผ่นดัมเท่าไหร่อยากใส่มั้ง ดังเหลือเกิ น

12. buem

2,764
    75
    0
    น่านซิน่าสน

13. snail

93
    2
    0
    แผ่นแด๊ม.....แผ่นละ 550 ใช้ทั้งหมด 12 แผ่น ปิดในห้องโดยสานทั้งหมด ยกเว้นหลังคา....แล้วปูทับด้วยผ้าห่มหนาอีกชั้นที่พื้น......เงียบสนิดเลยครับ......น่าขับขึ้นเยอะ.....:D:D:D

ทำช่วงล่างเสร็จละ.....บิลมาเก็บเงิน......จะเป็นลมอะครับ......หมื่นหกพันกว่าๆ............:cry::cry::cry:

14. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    550 X 12 = 6600 จึ๋ย!!!....เก็บตังค์ๆ:D

15. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    NV Mega-Project นี่ถ้าวาง SR ด้วยละก็........... นับถือจริงๆ

16. ผมว่าแค่นี้ก็สุดแล้วนะครับไม่กล้าจะแนะนำแล้วครับเพราะผมนับถือใจพี่มากครับ

17. คนใจถึงครับผม นับถือค้าบ.......ใจรักมากๆ ครับนับถือครับ

18. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เหนือคำบรรยาย

19. buem

2,764
    75
    0
    สุด ครบเลยครับผม

20. snail

93
    2
    0
    เย้....เย้...เย้......เสร็จ........แว้ว.......คร๊าบบบบบบ.............:D:D:D

งานทุกอย่างออกมาดีมากครับ........:D:D:D
    งานสี..............ออกมาดีมากครับเนียบดีครับ
    เครื่องยนต์......วิ่งดีมาก ความเห็นส่วนตัวผมว่ามันเหมาะกับบอดี้รถเบาๆดีครับ ออกตัวดีความเร็วปลายก็ใช้
    ได้ ที่สำคัญประหยัดน้ำมันด้วย
    ช่วงล่าง..........ผมว่าสมกับราคาที่ทำไปครับ เปลี่ยนเกือบหมดทุกอย่าง บู๊ท หัวเพลา ลูกปืนล้อ ลูกยางต่างๆ
    ฯลฯ ขับดีมาก ไม่มีเสียงอะไรจากช่วงล่างเลย
    โหลดหน้า.......ตัดสปริง แล้วเลื่อนเบ้าโช๊คด้านล้างขึ้น เพื่อไม่ให้สปริงมันดิ้นได้อะครับ นิ้มใช้ได้ครับ
    โหลดหลัง.......ตัดสปริง โช๊คเดิม
    ภายในรถ........เน้นสภาพเดิมๆ ครับ แต่เปลี่ยนเบาะเพราะว่าเบาะเก่ามันหมดสภาพ แล้วก็นั้งไม่ดีด้วยครับ
    แด๊มภายในหมดยกเว้นหลังคา ปูทับด้วยพรมหนา เสียงเงียบมากครับ น่าขับขึ้นเยอะเลย
    เครื่องเสียง.....เสียงใช้ใด้ครับ ตอนแรกคิดว่ากลางแหลมมันจะเสียงไม่ดีเพราะว่าเลือกแบบที่ตูดสั้นที่สุด ไม่งั้นตูดลำโพงมันจะติดรางกระจก แล้วก็ไม่
    อยากจะตีแผงลำโพงที่ประตูอะครับ อยากได้แบบเดิมๆ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับทุกๆ ความเห็น ทุกๆ คำชม ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะทำเยอะขนาดนี้ แต่พอเริ่มทำแล้วก็อยากให้มันออกมาดีที่สุด มันก็เลยบานปายเลย จุดประสงค์ที่เอามาโพสนี้ก็ไม่ได้จะเอามาอวดอะไรนะครับ เพียงแต่ว่าชอบรถ NV กระบะเอนกประสงค์เหมือนกัน แล้วก็เห็นว่าเป็น Club NV น่าที่จะมีประโยชน์สำหรับบางท่านที่กำลังจะทำรถ หรือหารถ NV มาใช้อะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับที่ติดตามชมมาตั้งแต่ต้นครับ................:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2008
  21. snail

93
    2
    0
    สรุปว่าขับดีมากครับ......ถูกใจใช้เลย......แต่ไม่ถูกตังค์......อิอิอิ..........:D:D:D

22. snail

93
    2
    0
    เพิ่มเติมครับ.........:D:D:D

23. snail

93
    2
    0
    รูปมันไม่คอยชัดเท่าไหร่นะครับ.......ถ่ายจากมือถือทั้งหมดอะครับ......:D:D:D

24. snail

93
    2
    0
  25. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    นับถือใจพี่เลยครับ......ขอให้มีความสุขในการขับแล้วก็คลับเอ็นวีด้วยนะครับ........ขอบคุณจริงๆ

26. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    สวยงาม เพอเฟค มากคับ :D

27. nv1020

3,195
    302
    83
    สวยครับสวยจริงๆสมกับที่ตั้งตารอดูตอนจบ ขอบคุณมากสำหรับกระทู้ดีๆนะครับ:D
    สรุปค่าใช้จ่ายให้ด้วยนะครับพี่

28. Formica #226

Formica #226 Guest

0
    0
    0
    สวยงามมากๆครับ นับถือใจพี่เลยจิงๆ
    รบกวนถามนิดนึงครับ
    ตัดสปริงหน้า-หลัง อย่างละกี่นิ้วครับ
    คือผมจาเอารถไปโหลดอยู่ พอดี แต่บอกช่างเค้าไม่ถูกอ่ะคับ
    ขนาดพี่กำลังสวยเลย

29. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    สุดยอดจริงๆครับ นับถือจริงๆ ผมคนนึงที่ติดตามผลงานมาตลอด และต้องขอบคุณมากที่อุตสาเอางานมาให้ชมตลอดมาครับ

30. boy_mine

boy_mine New Member Member

43
    8
    0
    สุดดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้