แหนบบิดอะคับทำไงดี ไม่ใช่กระบะแต่แหนบแหมือนกัน

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าแค่ออกตัวธรรมดา เริ่มปล่อยครัช คานมันบิด ไปข้างหน้าก่อนล้อจะหมุนเลยอะคับ
    ใส่แหนบ6แผ่นนะค้าบ แต่มันเป็นแผ่นบางๆ เล็กๆ ต้องเปลี่ยนตับใหม่หรือว่า
    ซื้อแผ่นหนาๆ มารองอีกทีอะคับ
    รถKE30 น้าค้าบ:D:D

1. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    มันเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งานมันรึเปล่าครับ หรือไม่ก็ลองเช็คพวกบู๊ชหูแหนบ หรือพวกจุดที่เป็นลูกยางต่างๆครับ บางทีมันมีหลายองค์ประกอบครับ หรือว่าถ้าลองเช็คดูแล้วว่าป็นที่แหนบคงต้องเทียบหาของใหม่มาใส่แล้วหละครับ ลองดูนะครับ

2. รถกระบะซิ่งๆ ทำไมชอบใส่แหนบ น้อยแผ่นอะคับ แล้วมันไม่นิ่มไปเหรอคับ

3. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    แหนบของรถกระบะ ส่วนใหญ่จะออกแบบมาสำหรับบรรทุกครับ มันจึงแข็งกว่าแหนบรถเก๋งครับ ที่รถกระบะชอบใส่แหนบน้อบแผ่นน่าจะเกิดจากสาเหตุุที่ว่าไม่ได้ใช้บรรทุกอะไร จึงเอาออกแล้วดัดแหนบให้โค้งน้อยลงเพื่อลดความสูงของตัวรถให้รถเกาะถนนมากยิ่งขึ้นทรงตัวดีขึ้นนิ่มนวลและสวยขึ้นด้วยครับ :D

4. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    KE30 ต้องพี่โก้(ชัชพล)เลยคับ SR20 แรงกำลังดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้