*~ จุดประสงค์ของ Lady Racing Club ~*

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย ReaL Happiness, 10 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    + + + เริ่มจากเป็นการรวมตัวของ Lady ที่ชอบในกีฬา motorsports เเละรักในเรื่องรถจริง สามารถเข้ามาคุยปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับรถ การจัดกิจกรรมเเต่ละกิจกรรมมีเพื่อให้ Lady มีส่วนร่วมในกีฬา motorsports สมาชิกของ Lady มีทุกสถานที่ ต่างถิ่นต่างนิสัยกัน เราควรจะมีจุดยืนเดียวกัน หรืออุดมการณ์เดียวกันไว้ เพราะการรวมกลุ่มในครั้งนี้ถือว่าเป็นที่จับตามองของทุกๆคน ในวงการ Racing ก็ต้องการ Lady ที่มีใจรักจริงๆเเละเป็นวงการที่เเคบมาก คือ การที่ Club ของเราจะอยู่รอดไม่รอดขึ้นอยู่กับสมาชิกเเต่ละคนนะคะ + + +

+ + + + สำหรับ Lady Racing Club ทุกคนสามารถโพสกระทู้ได้ปรึกษาปัญหาเรื่องรถ คุยกัน ( เเต่ขอเพียงอย่างหนึ่ง ภาพพจน์ของ Club ไปจะรอดไม่รอดเท่านั้น ใครมีเบอร์หรือ msn จะเที่ยวหรือจะไปไหนก็โทรคุยกันดีกว่านะจ๊ะ + + + +

+ + + + + สำหรับ sponser ตอนนี้ ยังไม่ได้ขอจากที่ไหนเพราะสมาชิกยังไม่เเน่นอนเเล้วยังไม่มีกิจกรรม motorsports ให้เห็นได้ชัด + + + + +

+ + + ขอฝากกับเพื่อนๆด้วยนะคะ ในบอร์ดกิ๊กไม่ใช่ประธาน Club นะ ทุกคนเป็นหมดช่วยๆดูแลกันหน่อยนะคะ + + +

+ + + + ไม่อยากให้ Lady Racing Club จบ...ไปในทางที่ไม่ดี เเล้วสมาชิกบางคนก็มีส่วนร่วมในกิจกรรมต่างๆของทางกีฬา Motorsports ด้วย + + + +

+ + + + + ใครมีปัญหาในจุดยืนหรือจุดประสงค์ของทาง Club ก็สามารถโทรมาสอบถามได้นะคะ รับฟังข้อคิดเห็นเเละข้อเสนอแนะจากทุกๆคนค่ะ + + + + +

+ + + ปล. ถ้ากิ๊กพิมประโยคไหนผิดพลาดไปหรือไม่เข้าใจยังไงโทรมาถามเลยนะคะ + + +

2. <--SkylineGTR-->

<--SkylineGTR--> New Member Lady Member

84
    3
    0
    ความคิดเห็น

ก็อยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นนะ ว่าเราความจะเพิ่มเติมหรือว่าแก้ไขอย่างไร เพราะถ้าหากเราไม่มีจุดยืนเลย เราก็จะไม่รู้เป้าหมายของ Lady Racing Club รวมกลุ่มกันมาเพราะอะไร???

เราไม่มีประธานนะจ๊ะ แจ้งให้ทุกท่านทราบก่อน ใครจะมาก่อนมาทีหลัง เราเท่าเทียมกันหมด
    อยากให้เป็นเหมือนพี่ เหมือนเพื่อน เหมือนน้องกัน...

คนที่อยู่ในส่วนของกิจกรรม motor sport หรืออื่นๆ ก็ดี จะได้ช่วยกันหากิจกรรมมาให้
    Lady Racing Club ได้ร่วมกันทำ ไม่งั้นก็จะเข้าไปร่วมทำกิจกรรม motor sport หรืออื่นๆลำบาก

อยากให้ภาพพจน์ของ Lady Racing Club เป็นไปในทางที่ดี และก็ดีตลอดไป

* * ช่วยๆกันแสดงความคิดเห็นด้วยนะจ๊ะ * *

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2006
  3. britbow

britbow New Member Lady Member

9
    1
    0
    ดีเหมือนกันค่ะจะได้รู้จักกันเยอะๆหุหุ จริงอย่างที่พี่ว่า ต่างคนต่างนิสัย บางคนชอบแค่แต่งรถบางคนชอบไปดูแข่งรถ มันไม่เหมือนกันอ่ะ งงตัวเองจริง

4. -'๑'-หมวยเล็ก-'๑'-

-'๑'-หมวยเล็ก-'๑'- New Member Lady Member

22
    0
    0

C O M M E N T N A J A ~ *

อั น ดั บ แ ร ก น๊ า น่ า จ ะ มี ที ม s t a f f ก่ อ น

ไ ว้ ใ ห้ ข้ อ มู ล ข่ า ว ส า ร อ ย่ า ง เ ป ง ท า ง ก า ร น ะ จ้ า

แ ล ะ ก็ ดู แ ล กิ จ ก ร ร ม ต่ า ง ๆ ข อ ง ค ลั บ อ่ ะ ค่ ะ

อั น ต่ อ ม า น๊ า ก็ น่ า จ ะ มี ก ร ะ ทู้ ห ลั ก ๆ จ้ า

เ ช่ น ภาพพจน์อุดมการณ์ อิอิ / กิจกรรมมิตติ้ง / แนะนำสมาชิกใหม่ / รายชื่อสมาชิกทุกคน

/ รวมภาพมิตติ้ง ไรพวกเนี้ยค่ะ

สุ ด ท้ า ย ที่ อ ย า ก ใ ห้ มี ม า ก ๆ ๆ เล ย น ะ ค่ ะ

ก็ คื อ ทุ ก มิ ต ติ้ ง ที่ 1 ข อ ง เ ดื อ น ก็ ไ ด้ ให้ มี

แ บ บ ว่ า เ ห มื อ น กา ร รั บ น้ อ ง ใ หม่ เ ล็ ก ๆ แ บ บ อ บ อุ่ น ๆ

ส่ ว น ตั ว แ ล้ ว เ ร า คิ ด ว่ า

ค น ที่ เ ป็ น ส ม า ชิ ก ใ ห ม่ ก็ จ ะ ไ ม่ ค่ อ ย ก ล้ า ม า มิ ต ติ้ ง ท ะ ไ ร

ด้วยเหตุผล ต้องไปคนเดียว ยังไม่สนิทก็ใคร หรืออะไรก็ตาม

+++เป็นความเห็นเล็กๆ อ่านะค่ะ เพื่อนๆ คนอื่นว่าไง ก็โพส ต่อเรยจ้า +++

5. <--SkylineGTR-->

<--SkylineGTR--> New Member Lady Member

84
    3
    0

เป็นความคิดที่ดีจ้า หมวยเล็ก คงจะต้องไปขอทาง admin ให้มีผู้ดูแลบอร์ด
    เพื่อจะได้ปักหมุดกิจกรรมหลักๆ

ส่วน staff ก็มีไว้ก็ดีนะ คนไหนที่อยากจะหากิจกรรมมาให้
    จะได้ช่วยๆกันด้วย หาคนเดียวก็คงจะเหนื่อย

ps ก็คิดเหมือนกัน แต่ตอนโพสลืมจ้า เลยไม่ได้แสดงความคิดเห็นเรื่องนี้

6. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ** เรารวมตัวกันเพราะ พวกเราชอบในสิ่งเดียวกันนะค่ะ**
    * *
    **
    **ไม่ช่ายวัตถุประสงค์อย่างอื่น**

7. Sssy Moly

Sssy Moly New Member Member

268
    4
    0
    เป็นความเห็นที่ดี เรื่อง การดูแล ภาพพจน์ เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

ขอให้ทุกๆคน ที่รัก รถ มารวมกัน และ รักกัน สามัคคีกัน คลับนี้ จะได้อยู่ ต่อ ไปนานๆ ค่ะ

8. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ถ้าต้องการให้ติดหมุด หรืออึดอัดใจในเรื่องใดๆ ที่เกี่ยวข้องสำหรับกิจกรรมในบอร์ดนี้ ให้แจ้งมาทางข้อความส่วนตัว (pm) ข้อมูลจะถูกเก็บไว้เป็นความลับ

ยืนยันว่า บอร์ดนี้ จะไม่มีผู้ดูแล และไม่จำเป็นต้องมีหัวหน้ากลุ่ม ทุกคนเสมอภาค มีความคิดเห็นเท่าเทียมกัน ในหัวข้อมีให้ใส่โพลล์ได้ ใช้ให้เป็นประโยชน์ ลงความเห็นแบบประชาธิปไตย ไม่ต้องมีใครมาสั่งการ

บอร์ดนี้ เกิดจากการรวมกลุ่มของสมาชิก Lady Member เท่านั้น อย่าคิดมาก!!!

9. sonne_a31

sonne_a31 New Member Lady Member

96
    0
    0
    .*+ เห็นด้วยกะกิ๊กค่า ไม่อยากให้มาอยู่กันเพราะแค่ว่าดูเท่ห์ หรือว่าเป็นอีกทางหนึ่งที่สามารถพบผู้ชายได้ อันนี้ไม่ได้ว่านะคะ แต่ว่าเน่เคยอยู่กะกลุ่มๆนึง ที่เป็นการรวม่ตัวกันของสาวๆที่ใช้รถซิ่ง แต่พอเอาเข้าจิงกลับแทบไม่มีคนใช้รถซิ่ง หรือบางคนไม่รู้หรือแม้แต่รักรถซิ่ง+ความแรงเลย คิดกันแต่ว่าจะทำให้ผู้ชายมองดูว่าเท่ห์ แล้วก็นัดเที่ยวกะกินเหล้ากันอย่างเดียว เคยชวนไปสนามหรือว่าทำกิจกรรมเกี่ยวกับ Motorsportนะ ไม่มีใครสนเลยอ่ะ แต่มาที่นี่ก็ดีใจนะคะ ที่มีสาวๆที่คิดแบบเดียวกัน ในแง่ดีๆ ในแบบคนรักรถ ไงก็ยินดีทีได้รู้จักทุกคนนะคะ คงไม่ค่อยไปมิตติ้งเท่าไหร่เพราะว่าอยู่พัทยา แต่ถ้ามีTripมาเที่ยวแถวนี้ เจอกันแน่นอนค่า+*.;)

10. <--SkylineGTR-->

84
    3
    0

เห็นด้วยสำหรับทุกๆความคิดนะจ๊ะ อยากให้มารวมตัวกัน เพราะเรารักในสิ่งเดียวกันนะ
    มีอะไรก็แลกเปลี่ยนความคิดกัน

11. yingjoy

yingjoy New Member Member

225
    0
    0
    เห็ยด้วยนะกะทุกความคิด แต่ตอนนี้อยากให้ทุกคนไปช่วยเหลือเด็กที่วัดพระบาทน้ำพุก่อน เพราะถ้าเราไม่ช่วยพวกเค้าตอนนี้ เค้าก็จะไม่มีที่อยู่แล้ว มีใครจะไปบ้างมั้ย เพราะเราคิดว่าเป็นกิจกรรมที่ดีนะ ทำประโยชน์ให้สังคมด้วย

12. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    อืม...ยังไงก็ต้องช่วยกันออกความคิดเห็น เน๊อะ!!! พวกเราถึงอยู่ด้วยกันได้อย่างมีความสุข ^O^

13. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    + + + จัดไปค่ะเน่ เพราะเสาร์ที่ 14-15 กิ๊กไปพัทยาจ้า เดี๋ยวโทรหานะจ๊ะ + + +

+ + + + ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆ ของเพื่อนๆที่ร่วมอุดมการณ์เดียวกันนะคะ สู้ต่อไป เพราะเราเป็น Lady Racing Club + + +

14. poy_pay

poy_pay New Member Lady Member

14
    1
    0
    ค่อย เป็น ค่อย ไป นะ คร่ะ

เดียวก้อเป็นคลับสมบูรณ์แบบ

~ อิอิ ความเห็นจากเด็กใหม่คร่ะ ~

15. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    แล้วถ้าอยู่คลับนี้แต่ไม่ได้ใช้รถซิ่งจะอยู่ได้รึป่าวคะ

16. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    555 นึกว่าไม่ได้ เพราะรถที่เคยแต่งขายไปแล้วววววว ตอนนี้เลยต้องใช้รถบ้าน กับนั่งรถคนอื่น อิอิ:p :p :p

17. yummy

yummy New Member Lady Member

6
    0
    0
    ถ้าไปร่วมกิจกรรมไม่สะดวกไม่ว่ากันนะคะ
    ไม่ค่อยอยู่กะที่อ่ะค่ะ

มีคำถามสงสัยค่ะ lol ผู้หญิงทุกคนในเว็บจัดว่าคือ member LRC อยู่แล้วใช่ไม๊คะ
    หรือว่าต้องสมัครไรกะใครก่อนป่าวอ่ะคะ งง ช่วยตอบด้วยนะค้า

18. YiNg!!

YiNg!! New Member Lady Member

40
    0
    0

เห็นด้วยกับกิ๊ก และหมวยค่ะ...

19. ReaL Happiness

562
    7
    0
    + + + สามารถสมัครทางบอร์ดได้ค่ะ เเต่เรื่องเสื้อคลับกับสติกเกอร์คลับจะมีจำนวนจำกัดอย่างที่บอกข้างบนค่ะ มีอะไรโทรถามกันได้เลยน๊ะจ๊ะ + + +

20. aimz

aimz New Member Member

277
    4
    0
    ใช่แล้วเราต้องรักกัน สามัคคีกัน

21. ValenTine[using]

ValenTine[using] New Member Lady Member

11
    1
    0
    เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถมากเท่าไร เลยมาสมัครเพื่อต้องการแหล่งที่ปรึกษาค่ะ แต่ก็ชอบรถนะคะ แฟนชอบพาไปดูการแข่งรถบ่อยๆ ก็มันส์ดีค่ะ เป็นคนชอบขับรถเร็ว แต่ทักษะยังน้อยอยู่เลย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

และเกลียดคำว่า "เฮ้อ....ผู้หญิงขับรถ" เป็นที่สุด ทำไมน้อออ

22. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ดีค่ะ...พลอยเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ..
    พอเข้ามาแล้วรู้สึกดีใจมาก..ที่มีการรวมตีวเพื่อจัดกิจกรรม..ดีๆแบบนี้..
    โอกาสน้อยมากที่จะมีคลีบของผู้หญิง..โดยส่วนตัวแล้วไปงานhang out
    ที่Motro sport land..แล้วก็ไปขับโกคาทบ่อยๆ..แต่เพื่อนๆพลอยที่เป็นผู้หญิงด้วยกัน
    ไปนั่งดูพลอยกะเล่นโกคาทมากกว่า..เลยรู้สึกดีใจที่เข้ามาที่นี่แล้ว..
    มีเพื่อนๆนัดไปโกคาทกันด้วย..พูดคุยได้ทุกเรื่อง..
    ยังไงแล้วถ้ามีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยนะคะ..ยินดีจ้า..

23. oxygen_city

oxygen_city New Member Member

232
    2
    0
    ดีใจค่ะ ที่มีคลับสำหรับผู้หญิงโดยเฉพาะ
    จะได้มีเรื่องราวเกี่ยวกะรถมาคุยกัน ไปเที่ยว
    ด้วยกันในสไตล์แบบผู้หญิง ๆ
    ถ้าเพื่อนๆ จะไปไหนกัน อย่าลืมชวนกันบ้างนะค่ะ
    ;)

24. A_PWS

A_PWS New Member Member

24
    0
    0
    เป็นสมาชิกยังไงอ่ะ อย่างนี้เป็นรึยังคะ

25. A_PWS

24
    0
    0
    แนะนำตัวเลยนะ เราชื่อเอ ชอบการแข่งรถมากๆ โดยเฉพาะรถคาร์ท กับรถคอนเซ็ปต์ ถึงจะไม่ใช่รถยนต์แต่ก็เป็นสมาชิกได้ใช่ป่ะ :)

26. ReaL Happiness

562
    7
    0
    เป็นผู้หญิงก้อเป็นสมาชิกในคลับได้อยู่เเร้นจ้า อิอิ

27. A_PWS

24
    0
    0
    วันไหนว่างๆไปขับรถโกคาร์ทกันมั้ย... มีใครชอบขับบ้างอ่ะ ที่สนามมอเตอร์สปอร์ตแลนด์ (แดนเนรมิตเก่า) มีใครสนบ้างปล่าวอ่ะ อยากมีเพื่อนผู้หญิงไปขับกันเยอะๆ น่าจะสนุกดีนะ[/COLOR]

28. peungnoi

peungnoi New Member Member

100
    2
    0
    เอ่อ ส่วนตัวผึ้งนะ อาจจะไม่ตรงกับหลายคน
    ผึ้งรู้สึกว่าเราไม่ต้องมานั่งหาจุดยืนหรอกค่ะ แค่เป็นอยู่อย่างที่เป็นน่ะดีแล้ว เวลาจัดกิจกรรมอะไรก็มาโพสบอกน่ะแหละ ใครว่างก็มาร่วมกัน ใครไม่ว่างก็โอกาสหน้า ผึ้งเองไม่ได้ขับรถแต่งไรหรอกค่ะ แค่แฟนขับ แล้วตัวเองก็ชอบด้วย เท่านั้น
    เรื่องอื่นๆไม่เห็นต้องคิดมากให้วุ่นวาย/ปวดหัว
    สรุป เป็นแบบที่เป็นก็ดีอยู่แล้ว
    ส่วนmeeting ผึ้งว่าจัดบ่อยไป คนก็ไปน้อยอ่ะ เดือนละครั้งก็คงโอเคนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2006
  29. "PaNNy"

"PaNNy" New Member Member

7
    0
    0
    ยินดีเหมือนกันนะคะ..ที่มีคลับสำหรับผู้หญิงและสามัคคีกันด้วย

30. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    ขอเปงสมาชิกด้วยคนนะคะ

ว่าแต่ต้องทำยังไงบ้างอ่ะ

เราชื่อ แอล นะ

ยังไม่มีรถที่เป็นของตัวเองแน่นอนอ่ะ

อาศัยรถที่บ้าน กะ นั่งของคนอื่นเค้า

ส่วนมากเราจาชอบดู กะ ชอบฟัง พี่ชาย เล่าเรื่องเกี่ยวกะรถอ่ะ

แต่ตัวเราไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร ทักษะยังน้อยอยู่อ่ะ (แต่ใจเกินร้อย..อิอิ)

หวังว่าคงจาเข้าร่วมเป็นสมาชิกได้นะ

ยินดีรู้จักกะผู้หญิงที่รักรถเหมือนกันคะ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้