การทําสายกราวน์ไวร์ใช้เองครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 13 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    ............................

2. 11july

11july New Member Member

5
    0
    0
    up.........................:teeth:

3. Sale

Sale New Member Member

16
    1
    0
    ต่อแบบในรูปกับต่อแบบอนุกรมต่างกันไหมครับ เพราะไปอยากทำแผงรวมจุดกราว กลัวไฟเดินไม่ดี

4. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    ต่อขนานไฟเดินดีกว่าครับ ไม่โหลดสายไฟด้วย

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ต่อขนานนี่ทำอย่างไรครับ อย่าว่ากันนะครับ ผมไม่ได้รู้เรื่องไฟฟ้าเท่าไหร่เลย
    เข้าใจว่า ต่อขั้วแบบเดียวกัน ไปหาขั้วแบบเดียวกันไปเรื่อยๆใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

6. pulanet

112
    1
    18
    ต่อแบบในรูปที่เค้าทำอ่ะครับ ขนาน

จริงๆ ถ้าทำได้คุณเอาสายทุกเส้นต่อที่ขั้วลบแล้วเอาอีกหัวไปลงกราวด์ตามจุดต่างจะดี แต่มันทำอย่างนั้นไม่สวยใช่ไป เลยใช่จุดลงกราวรวมที่ทำจากทองแดงหรือแสตนเลสมาแปะแทนไงครับ

7. boy ek

boy ek New Member Member

1
    0
    0
    [​IMG]คันนี้ก็ DIY เอง

8. zaleing

zaleing New Member Member

35
    0
    0
    แผ่นทองแดงหาซื้อที่ไหนอ่า ครับ

9. un_nero

un_nero New Member Member

34
    2
    0
    สวยด้วยครับ

10. หุหุ เกือบไปเสียตังเป็นพันแล้วไหมละเรา:D

11. pulanet

112
    1
    18
    ช่วยอัพ เห็นโทรมาถามกันเยอะ

12. richnet

richnet New Member Member

8
    0
    0
    ดีครับ ฟามรู้อีกแระ อิอิ...

13. ต่อจุดไหนบ้างครับ

14. corona7721

corona7721 New Member Member

2
    0
    0
    ............

รบ[รบกวนท่านเจ้าของกระทู้เอารูปการต่อ กราวน์วายด์ ตามจุดต่างๆมาลงโดยละเอียนด้วยคับ เช่นต่อที่จุดกล่อง สายดินไดชาร์ต รบกวนด้วยคับ ผมไม่มีความรู้ด้านอีเลคเลย ขอบคุณครับ/FONT]

15. pee_pee

pee_pee New Member Member

13
    1
    0
  16. corona7721

corona7721 New Member Member

2
    0
    0
  17. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    เดี๋ยวอาทิตย์หน้าทำเองมั่ง

18. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    อยากรู้ว่าต้องยึดจุดไหนครับ ผมทำออกมา 5 เส้น แนะนำผมทีครับ ขอคุณครับ

19. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  20. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    เยี่ยมครับ:eek:

21. kLAUs

kLAUs Guest

0
    0
    0
    ขอรายละเอียดจุดติดตั้งหน่อยคับ

ของผมรุ่น 190E อยากรู้ว่าต้องเดินเข้จุดไหนบ้างอ่ะคับ อยากลองทําดู [email protected]

22. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    แจ๋วครับ

23. chiwawa

chiwawa New Member Member

25
    0
    0
    รบกวนมีเบอร์โทร์ร้นที่ว่ามั้ยคับ ทำเองเหมือนกันคับ แต่อยากได้แผ่นทองเหลืองแบบที่ท่านแนำนำอะคับ ช่วยตอบด้วยคับ...ขอบคุณล่วงหน้าคับ :)

24. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    ได้ความรู้ครับ เดี๋ยวทำมั่ง

25. ZuZa6969

ZuZa6969 Guest

0
    0
    0
    เครื่องดีเซล ใส่กราววาย ได้ไหม

เครื่องดีเซล ใส่ กราววายได้ไหมฮะ แล้ว จะต้องต่อตรงไหนบ้าง ช่วยบอกทีคับ อยากให้ระบไฟฟฟ้าดีขึ้นเหมือนกาน คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้