ประกาศ "ด่วน" จากผู้จัด Souped up Thailand Records 2008

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ตามที่พี่ๆเพื่อนๆข้างบนนั้นใช่ครับตามนั้นเลย

ก็ว่าจะพิมพ์เองแต่ใจมันตรงกัน

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เยี่ยม จะได้ไปดูได้ทั้ง 2 งาน

3. ดีครับ ทีเลื๋อนจัดใกล้ปีใหม่ดูเสร็จเที่ยวหัวหินต่อเลย

4. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    คนไทยครับรักกันไว้ครับ อะไร ช่วยกันได้ ก็ช่วยกันครับ
    ผมว่า วงการจะได้สนุกครับ
    กรังปี ได้ใจไปเต็มๆ ครับ

5. ดีครับ
    แต่ไปชนกับงานexxxtremของอาจารย์เต้ย
    เห็นใจอาจารย์เต้ยน่ะ อยู่เฉยๆเจอสิบล้อชนโครม

6. Re Amemiya

Re Amemiya New Member Member

57
    2
    0
    เค้าเรียกว่า "Spirit"

7. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    น้ามใจงาม

8. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    CHEER

9. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อัพไปพี่กั้ง ขอบคุณมากก๊าบบบ อยากไปๆๆๆ

10. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ผมสบายใจขึ้นนะ ที่อย่างน้อย เราได้เห็นความสงบสุขจากคนกลุ่มเล็กๆอย่างคนรักรถอย่างเรา แค่ยอมกันบ้างอะไรต่อมิอะไรดีขึ้นเยอะเลย
    ทำไมบางคนในบ้านในเมืองเราไม่เป็นแบบนี้บ้าง มันจะได้สงบกันซะที(ขอโทษที่นอกประเด็น)

CHEER UP

11. ผู้ใหญ่... ใจดี...

12. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    รับทราบครับ

13. PIDD !!!

PIDD !!! New Member Member

61
    1
    0
    อย่าลืมไปชม ไปเชียร์ รถที่ร่วมเข้าร่วมการจัดอันดับกันเยอะๆนะครับ
    หรือว่าถ้ามีคำแนะนำอะไร ทีมงานทุกๆ คนพร้อมรับทุกคำ ติ- ชม
    และที่สำคัญขอขอบคุณทุกกำลังใจ ครับ

GPI - MOTORSPORT

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  14. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    อย่าเพิ่งดีใจกันไปว่าจะได้ไป2งาน

15. ดีกว่าเดิมเยอะ

16. torevo3

245
    16
    0
    เเล้วถ้ามี3งานเลยละครับ ดีกว่าไหม
    1.All Thailand
    2.Souped up
    3.งาน อ. เต้ย
    เยี่ยมไปเลยใช่ไหมครับ บ้างสิ่งบางอย่าเค้าก็รู้กันเเค่วงในนะครับ อย่าไปมองเเค่ภายนอกกัน ตื้นลึกหนาบางเราไม่รู้กันครับ คนนอกอย่างเราๆจะรู้ได้ไหมครับ เค้าอาจจะโทรคุยกันก็ได้ครับหรืออะไรยังไงก็เเล้วเเต่ อันนี้มิอาจบอกได้ครับอยากให้คิดกว้างๆกันครับ ไม่ใช่เเค่เห็นว่าเค้าทำอย่างนู้น อย่างนี้ เเล้วจะพาลไม่ชอบเค้าไปซะหมด ไต่ตรองคิดพิจารณากันซักนิด ว่าทำไมคนที่เคยๆร่วมงานกันมาตั้ง2-3ปี หรือมากกว่านั้น ทำไมถึงเป็นเเบบนี้ ไม่ใช่เค้าจะไม่รู้จักกันSouped up จัดที่คลอง5มา3ปีเเล้วนะครับ งานXOTBอีก ทำไมคุณๆไม่คิดบ้างว่าเค้าอาจจะมีไรกันมากกว่าที่เราๆคิดกัน ที่ไม่อาจจะรับรู้ได้บ้างละครับ
    มันต้องมีที่มาที่ไปครับ ของเเบบนี้อยากให้อ่านเเล้วก็คิดๆกันหน่อยอ่ะครับ ไม่ได้ว่าจะสอนอะไรนะครับ เเค่พูดให้ฟังเฉยๆ ตอนนี้ผมก็รู้ว่า ตั้งเเต่ผมเข้ามาตอบในกระทู้พวกนี้ ผมก็โดนหนักเหมือนกัน เเต่จะทำไงได้อ่ะครับ รักกันไปเเล้ว ไม่ใช่หมดความหมายเเล้วถีบหัวส่งมันไม่ถูกครับ....ขอบคุณครับ เเละผมก็ขอจะเข้ามาตอบทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับการเเข่งDragเเล้วกันครับ...........
    .:mad:

17. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    ท่าทางปีนี้ souped up จะกร่อย ผู้จัดย้ายสนามแต่นักแข่งไม่ตาม ผมคุยกับนักแข่งหลายท่านก็ไม่มีใครไป ไม่รู้ทำไม :confused:

18. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    ผมงงว่าทำไม souped up ถึงเลือกชนงาน Extreme drag ของ อ เต้ย แต่ไม่ชนงาน All Thailand ของสนาม มันต้องมีเหตุผลมากกว่าที่ประกาศ

19. แล้วสิ่งดีๆก็เกิดขึ้น

ติดตามสถานการณ์ แบบรายวันมาพอสมควร ดีใจที่เห็นคนในแวดวงแข่งรถมีน้ำใจให้กัน ใครจะแข่งกับใคร ใครจะได้ ใครจะเสีย เถียงกันหรือแข็งไม่ยอมงอแล้วได้อะไรครับ ขอเอาใจช่วยให้วงการDrag เมืองไทย โตขึ้นอย่างมีคุณภาพ ทุกอู่ร่ำรวย มีกิจการรุ่งเรื่อง ผุ้จัดก็ขอให้ใช้กรณีนี้ เป็นกรณีศึกษา ให้รู้ว่าวงการแข่งรถที่เขาว่าโหด ว่าหิน ยังมีหยดหนึ่งน้ำใจนักกีฬา เรียกว่าสปิริต ให้ได้เป้นที่ยืนยันว่า เฮ้ย...ไงไงก็เพื่อนกัน พวกเราล้วนรักและชื่นชมในเกมส์เดียวกัน ถามทิ้งท้ายหน่อยเถอะครับว่า ทะเลาะกัน สาดน้ำเข้าหากัน แล้วปล่อยให้ก๊วนอื่นยืนดูอย่างสมเพช แถมบางทีอาจถูกมองว่าเถื่อน และไร้วัฒนธรรม แล้วจุดยืนของพวกเราคืออะไร "สปิริต" เป็นหัวใจของนักกีฬา นับจากวันนี้ ไม่ต้องเถียงกับใคร แต่ถามตัวคุณเองว่าเรามี "สปิริต" มากพอแล้วหรือยัง เพียงแค่นี้ คุณค่าแห่งความเป็นคน มันก็ตอบในใจตัวเองได้ดียิ่งกว่ากระทู้ใดๆทั้งมวล
    "เงินทุกคนอยากได้ แต่เพื่อนๆทุกคนก็อยากจะมีครับ".....

20. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ผมว่าอย่าอมพะนำเลยครับ ผมอ่านกระทู้เกี่ยวกับงานใหญ่ปลายปีมาหลายวันละ ผมสังเกตุดูคุณไม่ชอบ grand prix group กับงาน souped up มากๆ โดนกระทำอะไรมารึเปล่า ดูคุณ build งาน All Thailand มากจริงๆ

21. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    :confused::confused::confused::confused:

22. มือไม่พาย เอาเท้าลาน้ำ

คุณต่อครับ ถ้าคุณรู้อะไรมาที่เป็นความจริงทำไมไม่พูดออกมาเลยล่ะครับ คุณมัวแต่มาปั่นกระทู้อยู่ได้
    สงสัยคุณคงว่างงานจัดมั้งครับ ไม่รู้ว่ามันสนุกตรงไหนเหมือนกันนะครับการที่คุณมาทำแบบนี้

"มือไม่พาย ก็อย่าเอาตีนลาน้ำ" สิครับ ผมว่าคุณคงไม่ได้รักวงการนี้จริงๆๆหรอก เพราะคุณจ้องแต่ที่จะทำลายมัน

23. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

หมายความว่ายังไงคับ...???

ผมว่าวงการบ้านเรามันเจริญช้า เพราะมักจะมีเหตุการณ์แบบนี้อยู่บ่อยครั้งไปนะคับ

:(

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  24. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    ผมว่าเป็นเรื่องที่ดีนะครับ ในกรณีที่มีงานใด งานหนึ่ง ที่เขาหลีกทางให้ เพราะนอกจากสปีริตแล้ว เขาต้องการให้ทุกสิ่ง ทุกอย่างในวงการ Drag เป็นที่ยอมรับมากขึ้น ไม่ใช่มีคลื่นใต้น้ำ วิ่งกระฉอกไปกระฉอกมา ไม่รู้จบ...หลายคนที่อยากเห็นวงการ Drag หรือวงการมอเตอร์สปอร์ตแบบอื่นๆ ให้โตขึ้นแบบจริงๆ จังๆ ใจเมืองไทย ถ้าทำได้ก็เหมือน มาเล กับ สิงค์โปร์ แต่นาทีนี้ ผลประโชยน์ และไรหลายๆ อย่างมันเกื้อหนุนกันอยู่ ซึ่งทุกฝ่ายเขาอยากให้วงการมันโตกว่านี้ ก็ต้องจับมือร่วมกันพัฒนา วงการมันถึงจะโต

ส่วนอีกเรื่องที่อยากเสนอแนะ...(ไม่ได้อยากต่อว่าหรือเสื..ก นะครับ) อ่านดีๆ นะ

การโปรโมทงาน ให้ใคร ถ้าอยากให้งานนั้น เด่นดัง หรือมีคนติดตามมากๆ บางครั้งไม่จำเป็นต้องมีการไซโค หรือใช้อคติส่วนตัวหรือส่วนรวม มาใช้ก็ได้ครับ แหมรู้ๆ กันอยู่ว่ามันจะเป็นเรื่องของจิตวิทยา ในเรื่องความเชื่อมั่น ส่งผลยอดเรตติ้งทั้งรถแข่ง และคนดูมีมากขึ้นจริง (รวมถึงเม็ดเงินที่จะได้กันมาตอนหลัง) อันนี้ไม่เถียง เพราะวิธีนี้ส่งผลจริงๆ แต่ไหนๆ เราก็อยู่ในวงการเดียวกัน ร่วมกันพัฒนาซิครับ หลายรายการเคยใช้สนามร่วมกัน หรือแม้กระทั่งเจ้าของสนามเองก่อนสร้างสนามแข่ง ทั้ง 2 แห่ง ก็เคยใช้สนามที่เป็นกลางร่วมกัน แต่ทำไม่ไม่มีการใช้วิธีนี่ในการดิสเครดิตกันละครับ พยายามโปรโมทงานของแต่ละคนด้วยใจเป็นกลาง ถ้างานไหนมันออกมาดีจริงๆ และเป็นกลาง ทุกอย่างโปร่งใส ไม่มีเล่นพรรคพวก งานนั้นก็จะอยู่ได้อย่างยืนยง และมีคุณค่า

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  25. torevo3

245
    16
    0

อืม.....ก็ไม่มีไรหรอกครับ เพราะผมก็เเค่ประชาสัมพันธ์ให้พี่ผมก็เเค่นั้นครับ ส่วนเรื่องจะชอบหรือไม่ชอบคงไม่เกี่ยวกันหรอกครับ ทำไมคุณๆไม่คิดกันบ้างว่า ว่าผมคนนี้จะมีสิทธิ์ถึงขนาดบอกให้เลื่อนวันเเข่งได้ มันไม่ได้หรอกครับ ผมเเค่ประชาสัมพันธ์ เเล้วโดนโจมตีก็ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับ เเล้วพอดีงานนี้ไปตรงกับของ อ.เต้ยไงครับ ก็เลยเเค่ลองถามดูว่าถ้ามี3งานจะเป็นยังไงครับ ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ถูกไหม:sad:

26. torevo3

245
    16
    0

ผมว่าไป log in เเล้วค่อยมาคุยกันครับ พี่ผมบอกไม่ให้คุยกันคนเเปลกหน้าครับ ..ผมมีสิทธิ์ที่จะทำลายมันเลยหรอครับ ผมไม่มีสิทธิมากขนาดนั้นหรอกครับ จะกินยังไม่ค่อยจะมีเลย กลับไปคิดไหม่ป่ะ พูดไปเเยะเเระครับเนี่ย

27. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    อย่าเพิ่งดีใจกันไปว่าจะได้ไป2งาน

แบบนี้ออกแนวแปลกๆอีกแล้ว อย่าบอกว่าจะเลือนมาชนกันอีกนะ ครับถ้าเป็นแบบนั้นหล่ะก็ ไม่อยากจะพูดเลย ได้แต่ขอว่าอย่าให้เป็นแบบนั้นเลย

28. torevo3

245
    16
    0

ถูก

29. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    สงสัยอาจต้องเลือกข้าง

30. torevo3

245
    16
    0

ก็เลื่อนไปชนงานของ อ.เต้ยเเล้วไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้