ขอความเห็นเกี่ยวกับยางซอฟวิ่งถนนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ใช้ แดนล็อป ง่า สาดได้ มุดได้ เจอน้ำไม่เคยเหวอ

2. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ชอบๆๆครับดอกสวยมาก เเต่จะมีเข้ามาประมาณเดือนไหนหรอครับ

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แวะ มาศึกษาค้าบ ^^ อิอิ

4. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

น่าจะ พ.ย. ถึง ธ.ค. นะครับ

ผมเองก็กลั้นใจรออยู่ ราคาเท่าที่รู้มา ไม่แรงเอาซะเลย เจอแล้วกรี๊ดแน่ๆ

ตัวที่เอามาทดสอบให้ใช้กัน มีผลออกมาแล้ว น่าจะอยู่ที่เวป Siamsubaru นะครับ ลองดูละกัน

ตื๊ดดดด......แน่นอน :D

5. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ผมคนนึงที่เคยใช้ AD07 ขอบ15-50-195 แต่ตอนนี้ผมใช้ RE01Rขอบ16-45-205

ผิดหวังกับ RE01R มากครับ ทั้งหอน ทั้งไม่เกาะ เบรกแรงๆ เสียงยางลั่นตลอดเลย

ไม่เหมือนAD07 หน้ากว้างแค่195เอง กดเบรกจนหน้าสัมผัสมันรับไม่ไหวจริงๆจึงล๊อกไปเลย

เข้าโค้งเสียงยาง Slide ดังเลย ยางก็หนัก โครงสร้างยาง AD07 เบากว่าเยอะครับ

RE01R ดีกว่าที่เหินน้ำน้อยกว่า แต่เสียดาย AD07 ไม่มีผลิดแล้ว

ปล. จะรอ Dunlop Z1 มาเมืองไทยเมื่อไหร่สอยแน่ ทั้งเกาะ ทั้งเงียบ ดอก Sport แต่เจอน้ำ

ไม่ร่อนครับ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  6. toonkutoon

toonkutoon New Member Member

33
    0
    0
    ยาง

Yokohama AD07 ยังมีขาย และยังมีผลิตอยู่ครับ คอนเฟิมๆ วันนี้ผมยังขายอยู่เลย

Dunlop Z1 ดูแล้ว บริษัทน่าจะไม่เอาเข้ามาขายน่ะครับ

Bridgestone RE01R ปัจจุบัน ญี่ปุ่นเลิกผลิตแล้ว ของที่ยังอยูในไทยก็ใกล้จะหมดแล้ว รุ่นนี้ ถือว่าเป็นยางที่ดีมากๆ คนเล่น จิมคาย่า เซอร์กิต ยืนยังว่าดี รวมถึงตัวผมด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้