C10 ของผมครับ อัพกันหน่อย

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย ☆☆☆箱スカ☆☆☆, 26 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ร่นเครื่องเข้าไปอีกแบบนี้ไม่ต้องเดินท่อใหม่หรอคับ

2. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ซวยแล้วไม๊ล่ะ

3. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ตามรูป ความร้อนก็ไม่ขึ้นนะ ประมาณ 90

4. ถึงขนาดต้องวางใหม่เลยเหรอครับ
    ถ้าเป็นผม จะกัดฟันวางสายไฟไปแบบนั้นเลย
    เพราะเครื่องที่วางมาสวยงามขนาดนั้น
    ถ้าทำใหม่ก็ไม่รู้จะเป็นไง

แต่อันที่จริงแล้ว ถ้าความร้อนมันขึ้นจริงๆ บางทีก็ต้องคิดหนักครับ
    เพราะถ้าต้องใช้ในชีวิตประจำวัน เพราะ ความปลอดภัย สำคัญที่สุด

เป็นผมคงคิดหนักเหมือนกันครับ อีกอย่างถ้าจะต้องย้นเครื่องเข้าไปอีก
    ก็หมายความว่าต้อง ทุบห้องเครื่องหรือเปล่า....... อืม หนักใจแทนครับ

5. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

☆☆☆箱スカ☆☆☆ New Member Member

89
    1
    0

ตกลงว่า คงเลื่อนไปนิดเดียวอะครับไม่ต้องแก้อะไรมาก ที่แก้ๆก็น่าจะเป็นพวกท่ออินเตอร์มากกว่า ตอนนี้งานช่วงล่างด้านหน้าก็ทำเสร็จแล้ว แต่ยังไม่ได้เก็บภาพมาให้ชมนะครับ งานเนียนมากขอบอก ยกชุดคานหน้า 200SX มาใส่เลยครับ แต่ใช้คานเครื่องของเก่าแล้วก็แก้ให้รับมุมกันนิดหน่อย เลาะ พวกปีกนกอะไรต่างๆ มาใช้ สร้างพวกงานหนวดกุ้งซิ่งขึ้นใหม่ เอากันโคลง และเบรคคู่หน้า S14 มาใช้ และเบ็ตเตล็ด อะไรอีกหลายๆ อย่าง และก็เหลือ ในส่วนของโช้ค กำลังหาอยู่ :) ส่วนคลัช ตอนแรกก็สองจิต สองใจ ระหว่าง HKS กับ OS สุดท้ายก็เลยสรุปว่า HKS งานนี้เลยจบอยู่ที่ประมาณ 50,000 รวมอะไหล่ทุกอย่าง

ส่วนด้านเพลาท้ายกำลังคิดอยู่ว่าจะใช้อะไร อาจจะแปลงเป็นคอยสปริงเลยก็ได้ครับ

6. Green T

Green T New Member Member

12
    0
    0
    งั้นก็โล่งใจแทนครับ

ดูโปรเจคที่กำลังจะทำแล้ว ยิ่งอยากเห็นรถเสร็จไวๆครับ
    คงสุดๆแน่ จะรอชมครับ

7. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    น้องมดครับอีกนานไหมเอ่ยรถถึงจะเสร็จนะครับ...อยากเห็นเร็วๆจัง

8. GTR.

1,328
    28
    0
    อ่อ .......... ครัชเดิมเปนอะไรหรอ ถึงเปลี่ยนอ่ะ HKS กี่ Plate ระวังน่องบวมนะ อิอิ:D :D

9. donutjovi

240
    1
    18
    รออัพเดทอย่างใจจดใจจ่อ....................

10. chop

chop New Member Member

50
    1
    0
    ขอดูรูปช่วงล่างหน่อยได้มั๊ยครับ เเปลงเยอะมั๊ย เผื่อจะได้เเปลงมั่ง

11. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0

ไม่ทราบว่าส่วนของพวงมาลัยเอาตัวเพาเวอร์มาด้วยรึเปล่าครับ หรือว่ายังเป็นเพาเย่อเดิมครับ

12. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    รูปมาแล้วครับ

:D เบรค . กันโคลง S 14 หนวดกุ้งซิ่ง :D

ที่เห็นในรูปนี่โช้ค เค้าให้ยืมใส่ก่อน เพราะ หาแต่คู่หน้าไม่ได้

13. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    :) ใส่หม้อลมเบรค ปั้มคลัช ปั้มเพาเวอร์ :D

14. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    เจ๋งมากมดสุดจริงๆคันนี้

15. donutjovi

240
    1
    18
    ดีกว่าคันโป่งขาวหางขาวเยอะเลย.........

16. chop

chop New Member Member

50
    1
    0
    เอาชุดช่วงล่าง 200 มาเเล้วเอาเเร็คมาด้วยป่าวครับ

17. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0

เอามาทั้งหมดแหละครับ :D ยกมาทั้งชุด

18. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    :) เนียนๆ

19. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    หน้าทิ่ม ตูดโด่ง :D

20. donutjovi

240
    1
    18
    จีบตัวถังคันนี้เนียนมาก ๆ มองแล้วได้อารมณ์ความเร็วเลย
    ภายในเป็นอย่างไรบ้าง
    อยากให้ใส่เบาะแบบนี้จัง คงได้ฟิลลิ่งดี

21. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0

อยากใส่เบาะแบบนั้น เหมือนกันพี่ แต่หาไม่ได้อะ เจอแบบไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ :)

22. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    โช๊คหน้าสงสัยต้องเอาของนิสสันเซดริกมาใส่
    เคยเจอสตรัทหน้าของ JIC ใส่นิสสันเซดริก Y32 มั้งเป็นสตรัทปรับเกลียว

ปล.รถสวยมาก ประทับใจทุกส่วน

23. GTR.

1,328
    28
    0
    เนียนดีจัง ตกลงร่นเครื่องเข้าไปอีกหรอเนี่ย

24. mag guru

mag guru Guest

0
    0
    0
    ระวังดีดีนะคับทำรถร้านนี้เจ้าของไม่เก่งแต่ช่างเก่งมาก อักษรย่อ ช

25. manguru

manguru Guest

0
    0
    0
    ระวังเรื่องค่าใช้จ่ายนะคับ ไม่อยากให้เพื่อนเพื่อนเจ็บตัวเหมือนกับกลุ่มผม ระวังโดนแทงข้างหลังคับ พวกผมโดนมากันเนแสนแสนแล้วไอ้อู่เนี้ย ทั้งผัวทั้งเมียตัวแสบเลย จนพวกผมต้องขายรถเลิกเล่น แกะสติกเกอร์ทิ้ง
    รุ่นพี่ผมโดนหลอกขายหัวsupraมา300000ทั้งทั้งที่สนิทกันทุนมา240000แม่งฟัน60000เฆ็นนี้เหรอวะเพื่อน แม่งโคตรเลยพวกผมยังมีของอยู่ในร้านมันอีกเยอะ

26. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

89
    1
    0
    ขอบคุณนะครับ ที่เตือนอะครับ แต่ก่อนผมจะทำอะไร ผมเช็คราคาของอยู่แล้วละครับ :) และก็พอมีความรู้เรื่องของที่จะนำมาใช้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าแพงก่าที่อื่น แล้วทำออกมาเนียนและดี ผมก็พอใจครับ :D

อัฟรูปไปด้วยเลย ยังไม่ค่อยมีเวลาไปดูเลย ตอนนี้เดินไฟรถอยู่ เสร็จอาทิตย์นี้แหละ :)

ตกลงต้องเปลี่ยนคอพวงมาลัย :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2006
  27. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ทำสีหมดไปเท่าไหร่หรอครับ...ล้อหาได้ไหนบ้างครับราคาเท่าไหร่หรอครับอยากได้อะราคาหม้อน้ำอลูมิเนียมด้วยนะครับ....ขอบคุณมากครับ

28. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    อยากเห็นตัวจิง ๆ แล้ว

29. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    สวยมั่กๆ ครับ

30. Yanu

Yanu New Member Member

60
    1
    0
    รถสวยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้