ขอเข้าร่วมด้วยคนนะคับ KE15 sprinter

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย zerogiggs, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zerogiggs

zerogiggs New Member Member

34
    0
    0
    ผมขอเข้าร่วมทีมด้วยคนได้มั้ยคับ Ke15 sprinter
    พอดีเพิ่งเอาSAAB99 ปี70ไปแลกมาน่ะคับ สู้ราคาอะไหล่นอกไม่ไหว
    โชคดีที่ชอบตระกูลke มาเป็นทุนเดิม เจอปุ๊บแลกปั๊บ คุ้มป่าวไม่รู้ รู้แต่ว่าถูกใจ
    แถมมาเจอประวัติข้อมูลเดิมในนี้ซะอีก เลยง่ายขึ้นคับ คันนี้คงอยู่กับผมไปอีกนาน
    ถ้ามีอะไรพอจะแนะนำได้ รบกวนด้วยนะคับ มือใหม่เหมือนกัน........

ตอนนี้กำลังเล็งกระจกมองข้างติดแก้มอยู่คับ กับโลโก้แบบเนี้ย
    แล้วก้อฝาข้างปิดช่องเติมน้ำมัน(ฝั่งตรงข้ามอีกข้างนึงน่ะคับ)
    ถ้าใครมีของเก่าเหลือๆ รบกวนด้วยนะคับ....ขอซื้อนะคับ อยากได้+++

2. zerogiggs

34
    0
    0
    504957 ใครใช่ ke 15 มั่งคับพอดีผมได้มากำลังทำอยู่คับ ( 1 2)
    ton-ke15 (21/06/08, 00:35:21)

ผมแลกเอาคันในกระทู้นี้มาน่ะคับ แต่พี่เค้าคงขายต่อให้กับอีกคนนึง
    แล้วถึงจะเอามาแลกกับผมนี่แหละคับ รบกวนลองดูตามกระทู้ข้างบนได้คับ
    สำหรับคุณ ton-ke15 ถ้ามีข้อมูลอะไรดีๆแนะนำกันได้นะคับ ยินดีคับ...
    อยากรู้ประวัติเหมือนกันว่าทำอะไรไปบ้างแล้ว ผมควรจะต่อยอดยังไงบ้างอ่ะคับ
    ขอบคุณคับ

3. tazmann55

tazmann55 New Member Member

1
    0
    0
    มี E-mail ไหมครับ กำลังทำอยู่เหมือนกัน

4. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    SAAB99 รุ่นนี้ป่าวครับ น่าเสียดายมากรถหายากครับ
    ใน KECLUB มีKE15 เห็นมีของตาโชติ คันเดียวเองครับ
    แต่ถ้าKE10น่ะเพียบครับ:)

5. zerogiggs

34
    0
    0
    saab99 รุ่นนี้แหละคับ แต่ปี70ใหม่กว่าในรูปนิดหน่อย รุ่นผมไฟเหลี่ยมคับ
    ของคันนี้น่าจะปี68-69 ประมาณนี้ละคับ ของผมมันก้อแปลงภายนอกมาเยอะ
    เพราะว่ารถมาอยู่กับคนบ้านนอกน่ะคับ ช่างไม่รู้จักรถ ยังนึกว่า ยี่ห้อ ชาร์ป(เครื่องใช้ไฟฟ้า)
    ถ้าจะเก็บงาน ต้องมีอีกหลายคับ คนที่มีอยู่เค้าบอกต้องเตรียมประมาณ150000
    อะไหล่หายากมากคับ เลยต้องยอมยกธงให้คนที่เค้ามีความพร้อมมากกว่าไปดูแลคับ

ขับke15 ถึงจะเบา แต่ก้อHappy ค่อยสบายใจ สบายกระเป๋าหน่อย....

มีไรแนะนำเพิ่มเติมเชิญเลยนะคับ ด้วยความยินดี+++
    [email protected]

6. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    555+++ คิดได๋ไง SHARP99 เข้าสโลแกนเลย "เป็นสุขทุกครอบครัว"
    ดีแล้วครับ...ที่มาใช้รถฝั่งญี่ปุ่นเพราะอะไหล่ยังจะหาง่ายกันกว่าเยอะ
    เอา!!! พี่โตขายยยของ............ อิอิอิ
    แล้วยิ่งเป็น Ke15 ด้วยนะ ผมแนะนำให้ไปดูใน Youtube เลยโหดๆเพียบ!!!!
    (ใช่ตัวนี้หรือปล่าวครับ....สวยดี):D:D:D

7. zerogiggs

34
    0
    0
    saab99ตัวนี้แหละคับ คุณGuydido ถ้ามีงบทำน่ะสุดยอดรถเลยละ
    ภายในอย่างกับเข้าไปนั่งอยู่ในเครื่องบิน แผงหน้าปัดเกจ์วัดเต็มไปหมด
    ดิสเบรก4ล้อ 2ประตู ตอนที่ตัดสินใจจะขาย ผมนอนร้องไห้เลยนะ...

เสียดายอ่ะ ในประเทศไทยมีแค่ไม่กี่สิบคันเอง เหตุผลอย่างที่คุยกันคับ
    งบไม่ถึง ขับke15ก้อดีใจแล้วคับ อะไหล่เพียบอย่างที่คุณบอกเลย....

8. mr.deego

mr.deego New Member Member

5
    0
    0
    ผมก็มี 15ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้