ประกาศถึงบุคคลไม่หวังดี / EK GROUP (อาจมีคำพูด+รูปภาพไม่เหมาะสม)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ขอบตอบเป็นข้อๆไปเลยน่ะค่ะ

1. "อยู่ที่นั้นทั้งตระกูล" ไม่ได้หมายถึงกลุ่มek ถ้าคุณอ่านตั้งแต่ประโยคแรกดีๆ คุณจะทราบว่าหมายถึงบุคคลที่ลอบกัดชาวบ้าน ในบอร์ด ek รวมถึงดิฉันด้วย ใจเย็นๆค่ะ ดิฉันยังไม่ได้ว่าใครเพราะดิฉันรู้ว่า ไม่ได้มีแค่คนเดียวที่มีนิสัยแบบนี้ในเวปในการก่อความไม่สงบ เวปอื่นๆก็มีค่ะ ส่วนใหญ่ต้องการทำให้มีสีสันมากกว่า พูดง่ายๆ สนุกปากนะค่ะ (ลบให้แล้วกันน่ะค่ะ ถ้าทำให้คุณผู้อ่านไม่สบายใจ)

2. การเข้าใช้ rcw ไม่ได้กำหนดไว้ว่าต้องใช้user nameเดียวกับบอร์ดเดียว บ้านดิฉันมีรถมากกว่า1คัน ดิฉันไม่จำเป็นต้องเข้าใช้user name เดียวเสมอไป รถคันอื่นก็ใช้user nameชื่ออื่น โดยที่ไม่ได้บ่งบอกว่าเป็น ek อีกทั้งเพื่อนๆต่างบอร์ดก็มี
    ไม่ใช่ไม่จริงใจนะค่ะ แต่เพื่อความสะดวกของผู้ใช้ และผู้อ่านในบอร์ดนั้นๆค่ะ

สุดท้ายเหมือนกันค่ะ กระทู้แบบนี้คงจะไม่ได้เขียนบ่อยๆอีกแล้วล่ะค่ะ ละอายใจ อายชาวบ้านเค้าด้วย ว่าในบอร์ดนี้ก็มีบุคคลแบบนี้ เหมือนประนามกันเอง เฮ่อ ใจจิงก็ไม่อยากเขียนอะน่ะค่ะ แต่ด้วยความที่ว่า ต้องการให้ออกมาเรียกร้องในความถูกต้องกันบ้าง มิใช่จะเงียบเสมอไป เผื่อวันหน้าเกิดกับตัวท่านเอง จะได้ไม่ต้องมาเข้าใจผิดกัน เหมือนคดีก่อนๆ
    นี้ยังดีน่ะค่ะ บางบอร์ดนี้เข้าใจผิดกันมากกว่านี้อีก ก็ทำไงได้ละค่ะ ถ้ารู้ว่าใครก็คงด่าตรงๆไม่ลอยๆให้รบกวนสายตาผู้อื่น แต่นี้ลอบกัดซะนี้ พอเราเผลอก็ฉี่ใส่ล้อEK

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ สำหรับความคิดเห็นและกำลังใจที่ดีเสมอมา ถือซะว่า :เราไม่สามารถทำให้ทุกคนรักเราได้ แต่ขอแค่คนส่วนมากเข้าใจเราก็พอ

แล้วครั้งนี้ก็ได้พิสูจน์แล้วค่ะว่ามีคนไม่น้อยที่กล้าออกมาทำในสิ่งที่ถูกต้อง แต่ไม่ต้องโพสด่าว่าคนนั้นในกระทู้นี้น่ะค่ะ เดี๋ยวคุณจะเดือดร้อนเหมือนกัน เพราะพวกนี้ กัดไม่เลือก

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
    BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    เฮ่อ เกินกว่าจะพูด แล้วอย่างนี้ คุณจะคิดอย่างไร

แล้วแนนไหนค่ะ งง ดิฉันไม่ได้ชื่อแนน น่ะค่ะ

คะแนน หายไป 1,000,000 แล้วค่ะ นี้ละค่ะ ถึงไม่มีใครกล้าออกมาพูด เพราะได้ไม่คุ้มเสีย

บอกตรงๆไม่เสียใจค่ะ แต่กลับได้เพื่อนใหม่เพียบเลยค่ะ

ขอบคุณคนที่บวกให้ ณ ที่นี้ด้วยน่ะค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
  3. Prince_ek

323
    57
    28
    สุดยอด แต่ไม่ทราบซิค่ะ ว่าใครพิมพ์มา

4. aon streetuse

aon streetuse New Member Member

0
    9
    0
    don't worry be happy

kungking5, Dear To Mana และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  5. khoonthi

khoonthi New Member Member

17
    10
    0
    อย่าไปสนใจกับคนไม่ดีเลยนะครับ

kungking5, Dear To Mana, ksaEK97 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  6. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    สังคมจะดี.....ถ้าคนเลวท้อแท้(บ้าง)....5555+

BiggyCat, kungking5, Dear To Mana และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  7. ผมว่าถ้าคุณ Prince_EK พอจะเดาออกว่าใครลบคุณ
    หรือรู้ว่าคุณกำลังมีปัญหากับใคร ก็บอกมาให้ชัดเจน
    เลยจะดีกว่าครับ คุณเล่นเข้ามาตั้งกระทู้ลอย ๆ แล้ว
    ก็ด่าด้วยรูปภาพ และข้อความที่รุนแรง ผมว่ามันไม่ได้
    ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเลย คนอื่น ๆ ที่ไม่รู้อีโหน่ อีเหน่
    เข้ามาอ่านหาความรู้ เค้าก็จะรู้สึกไม่ดีกับบอร์ดเราไปด้วย

ขอร้องเถอะครับ คนเราร้อยพ่อ พันแม่ มาอยู่ร่วมกัน
    ปัญหามันมีก็ไม่แปลก แต่เรื่องส่วนตัว อย่าเอามาเพิ่ม
    ปัญหาให้กับส่วนรวมเลยครับ เว็บบอร์ดนี้ใช้ร่วมกันก็
    น่าจะให้เกียรติผู้อ่าน และผู้ใช้ท่านอื่นด้วย

กระทู้นี้บอกตรง ๆ ว่านอกจากจะไม่ประเทืองปัญญา
    แล้วยังสามารถสร้างความแตกแยกได้อีกด้วย ถ้าคุณ
    Prince_EK เข้าใจ และได้อะไรเพียวพอกับกระทู้นี้
    ของคุณแล้ว ผมว่าก็ลบ ๆ มันทิ้งไปได้แล้วล่ะครับ

bigeyes96, kungking5, Dear To Mana และ คนอื่นๆ 4 คน ถูกใจสิ่งนี้
  8. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    เครียดไปก็เท่านั้นเเระครับ

เราคิดมากเราก็ทุกข์

เพราะฉะนั้นผมว่าปล่อยว่างดีกว่านะครับ

ผมเข้ามาในบอดร์นี้เพราะปยากได้ความรู้เเละมิตรภาพ

ส่วนบุลคลที่เข้ามาเเล้วก่อกวน

เด๋วสภาพสังคมก็กำจัดเขาไปเองเเระครับ

จงทำดีจงทำดี

9. Prince_ek

323
    57
    28
    :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p .............ไม่แน่จิง

ksaEK97, SONG-EK, Madeawsri และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  10. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เลิกแล้วต่อกันนะครับทั้งสองฝ่าย......

bigeyes96, Ahtrun_Sala, So_EK และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  11. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    เห็นด้วยครับ เราอยู่บ้านเดียวกันแล้วนี่:sad:

12. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ลองเงียบๆ เฉยๆ กันดูไหมคับ เพื่อจะ ดีขึ้น ทั้ง 2 ฝ่าย ^^

13. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    2. การเข้าใช้ rcw ไม่ได้กำหนดไว้ว่าต้องใช้user nameเดียวกับบอร์ดเดียว บ้านดิฉันมีรถมากกว่า1คัน ดิฉันไม่จำเป็นต้องเข้าใช้user name เดียวเสมอไป รถคันอื่นก็ใช้user nameชื่ออื่น โดยที่ไม่ได้บ่งบอกว่าเป็น ek อีกทั้งเพื่อนๆต่างบอร์ดก็มี
    ไม่ใช่ไม่จริงใจนะค่ะ แต่เพื่อความสะดวกของผู้ใช้ และผู้อ่านในบอร์ดนั้นๆค่ะ

ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่เห็นด้วยกับข้อนี้ค่ะ ไม่ใช่ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่ใช้หลายชื่อไม่ได้
    แต่ งงๆกับเหตุผล พี่ใช้ari ก็มีรถมากกว่า1คัน เล่นไม่รู้กี่บอร์ด ไม่ใช่แค่webนี้
    อีกไม่รู้กี่ webรถ ก็ใช้ชื่อนี้ เห็นทุกคน,ทุกบอร์ด,ทุกweb ก็รู้ว่า ari คือ พี่แจง
    ทุกครั้งที่มานั่งพิมพ์ถาม-ตอบ มันคือตัวตนของตัวเอง ในบอร์ดไม่เห็นหน้ากันพี่ก็เป็นแบบนี้
    เจอกันตัวจริง พี่ก็เป็นแบบนี้
    อยากบอกว่า ถ้าเราอยากให้ใครจริงใจกับเรา เราต้องเอาความจริงใจไปแลกค่ะมันถึงจะได้
    แล้วเรื่องลบๆบวกๆ พี่ว่าที่คุณเดือดๆเนี่ยคงไม่ใช่เพราะตัวเลขที่มันลดลงหรอกนะคะ
    คุณอาจจะโกรธที่คนลบไม่ลงชื่อว่าเป็นใครหรือเปล่า

บอกตามตรงค่ะ ดิฉันใช้หลายชื่อ คุณไม่รู้หรอกค่ะ ดิฉันใช้อะไรบ้าง

นีคือประโยคของคุณ ถ้าคุณอยากเล่นบอร์ดแบบไม่มีตัวตน ไม่อยากให้ใครรู้ คุณต้องทำใจให้ได้
    ถ้าคนที่มาลบคุณจะไม่มีตัวตนและคุณไม่รู้จักบ้าง

Ahtrun_Sala, navapon, POL2 และ คนอื่นๆ 7 คน ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้