กระทู้นี้ รวมรูปมิตติ้ง ประจำดือน นะครับ เอามาลงได้เลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 21 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขอโทษนะครับ ผมก็ไม่ได้บอก นะครับ ว่าใครใจใครไม่ใจ ถ้าคิดว่าผมเปิดประเด็น ผมก็อ้างอิงมาจาก คำพูดนี้ ก็แค่นั้น ซึ่งคุณกล่าวเองว่า "ผมก็ได้ปรึกษากับ moderator Oat_40 "ซึ่งมามิตติ้งทุกครั้งไม่เคยขาด" ไม่ใช่เหรอ

- - - Updated - - -

ขอโทษนะครับ ผมก็ไม่ได้บอก นะครับ ว่าใครใจใครไม่ใจ ถ้าคิดว่าผมเปิดประเด็น ผมก็อ้างอิงมาจาก คำพูดนี้ ก็แค่นั้น ซึ่งคุณกล่าวเองว่า "ผมก็ได้ปรึกษากับ moderator Oat_40 "ซึ่งมามิตติ้งทุกครั้งไม่เคยขาด" ไม่ใช่เหรอ

3. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ขออีกนิดนะครับ พอดีผมเข้าไปเห็นคุณเจิ้น กล่าวไว้ว่า "เนื่องจากผมจะจัดระเบียบรูปมิตติ้งใหม่ แต่สมาชิกเก่าที่เค้ามีใจไม่พอใจให้ผมปักหมุดกระทู้นี้ของผม ผมไม่ปักก็ได้ครับ ผมก็ทำด้วยใจไม่ได้อะไรนอกจากเหนื่อยกับโดนด่า"
    ถ้าคุณคิดว่า จะแบ่งแยก กันอย่างชัดเจน เรื่องสมาชิกเก่า กับ สมาชิกใหม่ ก็ยินดีนะครับ ไม่มีปัญหา แล้วถ้าคิดว่ารูปเก่า กับรูปใหม่ มันเอามารวมกันไม่ได้ ต้องแยกมาเป็นของคุณโดยเฉพาะ ก็ตามสะดวกครับ แล้วสิ่งที่คุณทำด้วยใจ ก็ขอขอบคุณครับ เข้าใจครับ ว่าเหนื่อย แล้วสิ่งที่ผมกล่าวไปทั้งหมด ทั้งมวล ผมไม่ได้ด่าทออะไรให้คุณเจิ้นเลยนะครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกคนนึง ที่ไม่ได้มีตำแหน่งอะไรก็เท่านั้น หากมันทำให้คุณเจิ้น หมดกำลังใจ และ เหนื่อยมาก ผมก็ขออภัยครับ

ขออีกนิดนะครับ พอดีผมเข้าไปเห็นคุณเจิ้น กล่าวไว้ว่า "เนื่องจากผมจะจัดระเบียบรูปมิตติ้งใหม่ แต่สมาชิกเก่าที่เค้ามีใจไม่พอใจให้ผมปักหมุดกระทู้นี้ของผม ผมไม่ปักก็ได้ครับ ผมก็ทำด้วยใจไม่ได้อะไรนอกจากเหนื่อยกับโดนด่า"
    ถ้าคุณคิดว่า จะแบ่งแยก กันอย่างชัดเจน เรื่องสมาชิกเก่า กับ สมาชิกใหม่ ก็ยินดีนะครับ ไม่มีปัญหา แล้วถ้าคิดว่ารูปเก่า กับรูปใหม่ มันเอามารวมกันไม่ได้ ต้องแยกมาเป็นของคุณโดยเฉพาะ ก็ตามสะดวกครับ แล้วสิ่งที่คุณทำด้วยใจ ก็ขอขอบคุณครับ เข้าใจครับ ว่าเหนื่อย แล้วสิ่งที่ผมกล่าวไปทั้งหมด ทั้งมวล ผมไม่ได้ด่าทออะไรให้คุณเจิ้นเลยนะครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกคนนึง ที่ไม่ได้มีตำแหน่งอะไรก็เท่านั้น หากมันทำให้คุณเจิ้น หมดกำลังใจ และ เหนื่อยมาก ผมก็ขออภัยครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คุณเจิ้น ครับ

ผมว่าน่าจะผิดประเด็น เรื่อง บอร์ด
    ตอนนี้ กลัวจะบานปลาย
    ผมไม่อยากให้เรื่อง ไปหรือไม่ meeting มาเป็นประเด็น เรื่องใจ ไม่ใจ นะครับ ไม่ได้เกี่ยวกันเลย

จะจัดระเบียบ จัดได้ครับ
    แต่จะกระทบอะไร อยากให้คุยกันก่อนนะครับ
    กระทู้ ข้างบน ไม่ควรมีประเด็นจะเอาลงมา
    ส่วนถ้าจะขึ้นกระทู้ ใหม่ ปักหมุดใหม่ ให้เป็นของปีนี้ ก็ได้ครับ

ผมอธิบายสั้น ๆ นะครับ ว่า
    ทุกอย่าง ทุกสิ่งที่เห็น ที่มี ขึ้นมาวันนี้
    เราต้องให้เกียรติ คนเก่า ๆ ที่เค้าทำกันมานะครับ
    มันไม่ใช่อยู่ ๆ มาพร้อมกัน กับคนใหม่ ๆ ที่ ตั้งใจ และ ทุ่มเท

ไม่มีเค้าก็ไม่มีเรา ในวันนี้ ครับ
    อย่างไง มีอะไร สอบถามที่ผมได้ เลย
    จะพยายาม เข้ามาช่วยดูให้นะครับ

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คนทำไม่มีใครเห็น ก็เยอะครับ เยอะจริงๆ (อย่าพูดเด่วร้องไห้ ผมก็เบื้องหลังทำมา วิ่งมาตลอด55+ ถ้าทำด้วยใจก็ไม่ต้องพูดถึงเรื่องส่วนตัว) อยู่มา 6ปีเศษๆ ไปมิตติ้งไม่เคยขาดเป็นปีก็ผ่านมาเหมือนกัน จองร้าน ลงรูปตามช่วงเวลาตามไฟในตัวที่อยากทำ ชิน ไม่ว่าง ว่างก็ไป ว่ากันไปครับ เป็นทุกคน ไม่งั้นคงแย่แน่ ผมจะบอกว่าตาม timing ของแต่ละบุคคลดีกว่าครับ
    วันนี้ถ้าทุกคนสะดวกผมขอนัดคุยกันเล่นๆ ที่ร้านกาแฟปั๊ม ปตท ตรงข้าม ม.ธุรกิจ มาปรึกษากันสิว่า ไม่เข้าใจอะไรตรงไหน ถ้าต่างคน ลึกๆต้องการรักษาผลประโยชน์ส่วนรวมก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ สบายๆ
    แต่อย่ามาพิมพ์มาโพส กล่างอ้างถึง สิ่งต่างที่ใครทำ แล้วไม่เห็นใครทำ ในนี้ มีคนทำมาตลอด ไม่งั้นคงไม่มีการทำกิจกรรมต่างๆหรือยืดเยื้อมาเข้าปีที่ 7 นะครับ
    ขำๆๆนะครับ เด่วจะสั่งชามะนาวเย็นๆดูดไปคุยไป ใครว่างเชิญนะครับ ส่วนตัวบุคคลเด่วผมเรียกเอง
    ปล.เวลาไม่ตรงกันก็จะนัดอีกครั้งนึง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2013
  6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่ากำลังเกิดความเข้าใจผิดกันอย่างมากเลยครับ
    ผมเห็นด้วยกับน้องนุคับ หาเวลาที่ตรงๆ กัน คุยกันน่าจะดีกว่าคับ
    เผื่อมีอะไรที่ยังเข้าใจไม่ตรงกัน จะได้เข้าใจตรงกันคับ

เดี๋ยวสมาชิกท่านอื่นๆ จะ งง กันหมดว่าเกิดอะไรขึ้น...... อย่างผมคับ

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พี่แอร์เห็นด้วยกับผม พี่แอบชอบผมปะเนี่ย ผมไม่โสดนะพี่555 จุ๊บๆ

พี่แอร์เห็นด้วยกับผม พี่แอบชอบผมปะเนี่ย ผมไม่โสดนะพี่555 จุ๊บๆ

8. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เอาอย่างนี้นะครับ ในฐานะที่ผมก็เป็น หนึ่งในบุคคล ที่มีส่วนร่วม ในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ และ ตัวผมเอง ก็ได้คุยกับพี่หนุ่มประธานแล้ว และก็เข้าใจ เกี่ยวกับ การจัดการรูปแบบของ กระทู้ต่างๆ ใน บอร์ด rcweb , fanpage ผมขอกล่าวตรงนี้อย่างชัดเจนเลยว่า เรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้น ในส่วนของผมนั้น ไม่ได้มีเจตนาที่จะขัดขวาง หรือจะหาเรื่อง หมั่นไส้ ในการทำหน้าที่ของใคร ใดๆทั้งสิ้น หรือ อคติ ไม่ชอบใจใครแต่อย่างใด ทั้งนี้เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จุดเริ่มต้น นั้น เริ่มขึ้น จากความไม่เข้าใจของตัวผมเอง และ คุณเดย์ และไม่ได้มีการติติง การทำหน้าที่ของใคร ตั้งแต่แรก ซึ่ง พี่หนุ่มประธาน ได้ชี้แจงกับ ผม และคุณเดย์แล้ว ซึ่งเหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้น มันเลยทำให้เกิดความไม่เข้าใจ และตัวผมเองก็ยอมรับ ว่าเป็นส่วนนึง ที่ทำให้ประเด็น มันเปลี่ยนไป และทำให้เหตุการณ์ บานปลายขึ้นไปเรื่อยๆ เพราะ เรื่องทั้งหมด มันผิด ประเด็น ไปตั้งแต่ช่วงแรกๆ จึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ในส่วนที่ผมได้กล่าว ไปในกระทู้ก่อนๆ ผม ก็ขอรับผิดชอบ คำพูด ด้วยการ ขออภัย ทั้งทีมงาน ทั้งสมาชิกทุกท่าน ที่เห็นแล้วไม่พอใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ซึ่งตัวผม ขอจบกระทู้ของผม แต่เพียงเท่านี้ ส่วนปัญหาระหว่างบุคคล ที่เกี่ยวเนื่องกับผม ผมยินดี ที่จะ รับผิดชอบ เคลียร์ และ ชี้แจง เหตุผลทั้งหมด ซึ่งผมรู้อยู่แล้วว่า ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ทั้งตัว คุณเจิ้น และ ก็ตัวผมเอง จึงทำให้เหตุการ์บานปลายออกไป ทั้งนี้ ผมยังไงก็ได้นะครับ หากเห็นว่าไม่ได้มีความจำเป็นอันใด ก็ไม่มีปัญหา แต่ส่วนของกระทู้นี้ ผมขอจบเท่านี้ ขอบคุณครับ

เอาอย่างนี้นะครับ ในฐานะที่ผมก็เป็น หนึ่งในบุคคล ที่มีส่วนร่วม ในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ และ ตัวผมเอง ก็ได้คุยกับพี่หนุ่มประธานแล้ว และก็เข้าใจ เกี่ยวกับ การจัดการรูปแบบของ กระทู้ต่างๆ ใน บอร์ด rcweb , fanpage ผมขอกล่าวตรงนี้อย่างชัดเจนเลยว่า เรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้น ในส่วนของผมนั้น ไม่ได้มีเจตนาที่จะขัดขวาง หรือจะหาเรื่อง หมั่นไส้ ในการทำหน้าที่ของใคร ใดๆทั้งสิ้น หรือ อคติ ไม่ชอบใจใครแต่อย่างใด ทั้งนี้เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จุดเริ่มต้น นั้น เริ่มขึ้น จากความไม่เข้าใจของตัวผมเอง และ คุณเดย์ และไม่ได้มีการติติง การทำหน้าที่ของใคร ตั้งแต่แรก ซึ่ง พี่หนุ่มประธาน ได้ชี้แจงกับ ผม และคุณเดย์แล้ว ซึ่งเหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้น มันเลยทำให้เกิดความไม่เข้าใจ และตัวผมเองก็ยอมรับ ว่าเป็นส่วนนึง ที่ทำให้ประเด็น มันเปลี่ยนไป และทำให้เหตุการณ์ บานปลายขึ้นไปเรื่อยๆ เพราะ เรื่องทั้งหมด มันผิด ประเด็น ไปตั้งแต่ช่วงแรกๆ จึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ในส่วนที่ผมได้กล่าว ไปในกระทู้ก่อนๆ ผม ก็ขอรับผิดชอบ คำพูด ด้วยการ ขออภัย ทั้งทีมงาน ทั้งสมาชิกทุกท่าน ที่เห็นแล้วไม่พอใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ซึ่งตัวผม ขอจบกระทู้ของผม แต่เพียงเท่านี้ ส่วนปัญหาระหว่างบุคคล ที่เกี่ยวเนื่องกับผม ผมยินดี ที่จะ รับผิดชอบ เคลียร์ และ ชี้แจง เหตุผลทั้งหมด ซึ่งผมรู้อยู่แล้วว่า ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ทั้งตัว คุณเจิ้น และ ก็ตัวผมเอง จึงทำให้เหตุการ์บานปลายออกไป ทั้งนี้ ผมยังไงก็ได้นะครับ หากเห็นว่าไม่ได้มีความจำเป็นอันใด ก็ไม่มีปัญหา แต่ส่วนของกระทู้นี้ ผมขอจบเท่านี้ ขอบคุณครับ

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เอาเป็นเรื่องการชี้แจงกระทู้ไม่ชัดเจน(ในความรู้สึกผมนะ)ถือว่าทำให้ผมเข้าใจผิดไปหลังจากได้พูดคุยกับประทานหนุ่มแล้วเรื่องการจัดระเบียบ และทุกคนมีเป้าหมายเดียวกันคืออยากพัฒนาให้มันดีขึ้น

กระทู้นี้ผมจบไป แต่ถ้าเรื่องส่วนบุคคลเข้าใจผิดตรงไหนประเด็นเปลี่ยนไป ไม่เข้าใจกัน ก้อลองมานั่งคุยกันได้ค้าบไม่มีปัญหา

เอาเป็นเรื่องการชี้แจงกระทู้ไม่ชัดเจน(ในความรู้สึกผมนะ)ถือว่าทำให้ผมเข้าใจผิดไปหลังจากได้พูดคุยกับประทานหนุ่มแล้วเรื่องการจัดระเบียบ และทุกคนมีเป้าหมายเดียวกันคืออยากพัฒนาให้มันดีขึ้น

กระทู้นี้ผมจบไป แต่ถ้าเรื่องส่วนบุคคลเข้าใจผิดตรงไหนประเด็นเปลี่ยนไป ไม่เข้าใจกัน ก้อลองมานั่งคุยกันได้ค้าบไม่มีปัญหา

10. Crony_A

4,017
    12
    0
    ขอบคุณครับ

11. Crony_A

4,017
    12
    0
    หันหลังมาน้อง....... อิอิ

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    จุดหมายเดียวกัน แต่ต่างความเห็น ต่างมุมอง...
    คุยกันครับดีที่สุดแล้ว...

จุดหมายเดียวกัน แต่ต่างความเห็น ต่างมุมอง...
    คุยกันครับดีที่สุดแล้ว...

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อย่างไง ก็ตาม ผมก็ยังอยากให้ อยู่ในแนวทาง เดียวกันนะครับ

1. ปักหมุดใหม่ ได้ ไม่มีปัญหา จะเป็น รวมรูป Meeting ปี 2013 ก็ได้
    2. กระทู้เดิม ถ้าจะย้าย หรือ ลบ ให้สอบถาม กับผู้ดูแลบอร์ดอาวุโส ก่อน ดำเนินการ
    3. จะสร้างหรือทดลอง ให้ใส่หัวข้อ, อธิบาย หรือ lock ก่อนเบื้องต้น ให้ชัดเจน จะได้ไม่เข้าใจผิด
    4. ด้วยข้อจำกัดของบอร์ด บางอย่างทำได้ บางอย่างทำไม่ได้ บางอย่างก็ต้องอำนวยกับสิ่งที่มี ที่ใช้
    5. บอร์ดใน Facebook เป็นการพูดคุยอีกช่องทาง แต่ถ้ามีความรู้ หรือ หัวข้ออะไรที่น่าสนใจ เกี่ยวกับ รถในคลับ หรือ ใกล้เคียง ควร post โดยมีรูปเปิด แล้ว link เข้ามายังบอร์ด ST.
    6. เช่นเดียวกันกับ ข้อ 5 เวลา post ใน บอร์ด ST ก็ควรกด share เพื่อประกาศไปยัง สาธารณะ Facebook
    7. บอร์ดสังคม หรือ Facebook ไม่ใช่ที่ ๆ หลัก นั่นคือ ทางเลือก เพื่อ ให้ง่ายต่อการเข้าถึง
    8. บอร์ด Sunny-Thailand ก็ควรจะอยู่ ควบคู่ไป กับ Racingweb ตลอดไป นั่นคือ สาเหตุ ที่เราไม่คิดแยกหรือทำ webpage ใหม่ เพราะเราเติบโตและเกิดมาจากที่ นี่ RCWEB

ปล.
    ดังนั้น บุคคลใด หรือ ผู้ดูแลบอร์ดคนไหน
    ผมขอให้ นำข้อความ รูปภาพ หรือ คำเสียดสี ออกจาก หัวข้อ หรือ ลายเซนต์ ด้วยนะครับ
    ทุกคน มีใจ และ รัก Sunny-Thailand กันหมด ไม่มีใคร มากกว่า ใคร ครับ

14. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    :D:D:D:D:D

15. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ยิ้มยิ้มยิ้ม

16. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
  17. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

18. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ไม่ค่อยได้เข้ามาดู หลังๆขาดมิตติ้ง ตกเทรนไปเยอะ ยิ้มยิ้มๆ

ไม่ค่อยได้เข้ามาดู หลังๆขาดมิตติ้ง ตกเทรนไปเยอะ ยิ้มยิ้มๆ

19. Denn

9,716
    819
    113
    AE Thailand Drag Racing 2013
    ภาพบรรยากาศ งานช่วงเช้า นะฮะ

ปล. สมาชิกท่านได ไม่มีภาพ หรือ ขาดตกบกพร่อง ขออภัยด้วยนะค้าบ

รูปใหญ่ เข้าตาม Link นี้ เลยน่ะครับ
    AE Thailand Drag Racing 2013 - a set on Flickr

20. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

แล้วผลเป็นไงกันบ้างเอ่ย :)

21. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รถคุณ เน เข้ารอบลึกสุดครับ รู้สึกว่าจะได้รางวัลด้วย (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะกลับก่อน)
    นอกนั้น ไปไม่ถึงดวงดาว โดยรวมงานนี้ หนุกหนานตามเคยครับ
    :D :D :D

รถคุณ เน เข้ารอบลึกสุดครับ รู้สึกว่าจะได้รางวัลด้วย (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะกลับก่อน)
    นอกนั้น ไปไม่ถึงดวงดาว โดยรวมงานนี้ หนุกหนานตามเคยครับ
    :D :D :D

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่ได้เข้ามาซะนาน มีใครรู้จักผมไหมครับ

23. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กลับมาอ่านแล้วเริ่มเข้าใจ เรามันคงแก่ไปกับการมาทำกิจกรรมแล้วสินะ

24. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    คิดถึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้