RX 7 1000ม้า ของ SIGNAL เป็นบอดี้รถบ้านที่เวลาดีที่สุดใช่ป่าว

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 21 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    ที่rcsมิตรภาพดีมากๆครับ เเรกอาจจะยังเป็นหน้าใหม่อยู่ เล่นซักพักก็รู้จักกันครับเเล้วคราวนี้จะฮามากๆ ส่วนเรื่องบอดี้ทัวร์ริ่งสวยลายเเจ่มๆพี่ที่ร้านเค้ารับทำครับราคาสบายๆงานระดับประเทศครับ

2. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ผมว่าเรื่อง hot หรือไม่ hot ไม่เกี่ยวน่ะ แล้วคูณรู้ได้ไงว่าอู่นี้ทำรถดีไม่ดี เหตุผลเพราะว่าคุฌโอ hot แค่เนี้ย มาเป็นตัวตัดสิน ผมคิดว่าอู่นี้ดีไม่ดี เราก็คิดได้เนี้ยว่า ดีจริงหรือเปล่า แต่ผมคิดว่าอู่ที่ทำรถแรงๆๆๆไม่ไช่ว่าจะทำรถดีทุกคันน่ะ

3. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ อ่ อ อ . . . เ เ ล้ ว R-100 ข อ ง พี่ บ อ ย ล ะ ค รั บ

ไ ม่ ใ ช่ บ อ ดี้ เ ดิ ม ห ร อ . . . . คื อ ว่ า ผ ม ไ ม่ ค่ อ ย ไ ด้ ติ ด ต า ม ข่ า ว . . เ เ ล้ ว

ไ ง ช่ ว ย ชี้ เ เ จ้ ง ใ ห้ ก ร ะ จ่ า ง ที่ น่ ะ ค๊ า บ บ

4. Polly_240sx

Polly_240sx New Member Member

35
    0
    0

รบกวนถามนิดนึงอ่ะคับ ราคามันประมานเท่าไหร่อ่ะคับอยากเล่นบ้างคือไม่มีความรู้เลยอ่ะคับ
    ขอบคุนนะคับ :D :D :D :D :D

5. K1 Spirit

108
    7
    0
    อยู่ที่รถรุ่นอะไรจะเอาไปเล่นรูปเเบบไหนครับ ราคาตอบยาก
    เเต่คร่าวๆกำตังสัก20000 ครบทุกอย่างครับ (มือสองนะครับ)

6. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0

ไม่ใช่ครับ เป็นรถSpace Frameที่ทำใหม่ทั้งคันเเต่บอดี้ข้างนอกคงเเบบเดิม

7. Sweet-14

Sweet-14 New Member VIP

5
    0
    0
    ไม่ได้เข้าเวบนี้มานาน พอเข้ามาทีเจอกระทู้เด็ดเลยครับ ^__^ ขออนุญาตพูดเท่าที่รู้ครับ

Rx-7 ของพี่โอเป็นรถเดิม ๆ จากโรงงานแต่ได้ถอดอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นสำหรับการแข่ง Drag ออกไป
    แต่ตัวบอดี้ยังคงเดิม ๆ กระจกทุกบานยังเป็นของเดิม ไม่ได้มีการตัด เจาะ หรือทำให้ตัวรถได้รับความเสียหาย พูดง่าย ๆ ว่ายังสามารถที่จะทำกลับไปเป็นรถเดิม ๆ ได้ ถ้าต้องการ

และตัวพี่โอเองก็เริ่มมาจากการเป็นนักแข่งเหมือนกับหลาย ๆ คน ใครที่ทันการแข่ง 1/4 ไมล์สมัยสนาม
    พีระประมาณปี 94-95 หรือ 10 กว่าปีมาแล้ว ก็น่าจะเห็นพี่โอใช้รถ Astina แข่งรุ่น Open ซึ่งในยุคนั้น
    ของแต่งหรือสำนักแต่งต่างจากญี่ปุ่นนับว่าหาได้ยากมากในเมืองไทย ต่อมาจึงได้ซื้อ 7 มา ก่อนจะมาเป็น 2J ก็ได้พยายามกับเครื่องโรตารี่อยู่นาน อู่ไหนว่าดีก็ไปอู่นั่น จนถึงขั้นซื้อเครื่องมาจากสำนักแต่งในญี่ปุ่นก็ลองมาแล้ว หลังจากหมดเครื่องโรตารี่ไปหลายสิบตัว แต่ก็ยังไม่ได้ดังใจ ผมคิดว่าพี่โอคงเซ็ง ก็เลยไปซื้อ
    2J มาจากอู่ดังย่านพัฒนาการ (ในสมัยนั้น) ส่วนเรื่องงานวางเครื่องพี่เล็ก สุเหร่าเป็นคนวางให้ แต่ก็ยังไม่
    จบซะทีเดียว ปัญหาต่าง ๆ มีเข้ามามาก จนสุดท้ายได้มีโอกาสพูดคุยกับ Signal Japan ไม่รู้คุยกันยังไง
    ก็เลยซื้อลิขสิทธิ์ซะเลย Signal Japan จึงได้ส่งช่างลงมาช่วยปรับจูนทั้งเครื่องยนต์และตัวรถ แต่ก็ยัง
    มีปัญหาเรื่องเพลาขับ ทำให้รถไม่สามารถวิ่งได้ ถึงแม้ว่าจะได้ลองเปลี่ยนมาใช้เพลาที่สั่งทำพิเศษที่ช่าง
    ทางญี่ปุ่นจัดมา ก็ยังไม่ไหว สุดท้ายได้ช่างไทยทำการดัดแปลง จึงลงตัวในระดับนึง และก็ได้มีการพัฒนา
    ไปเรื่อย ๆ จากเวลา 11 วินาที ปลาย ๆ ก็กลายมาเป็น 9 วินาทีต้น ๆ อย่างที่เห็นกัน

ส่วนเรื่องทำรถไม่เป็นมืออาชีพ หรือ ทำรถแล้วพัง ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเพราะอะไรคุณถึงคิดอย่างนั้น
    มีรถวิ่งต่ำกว่า 9 วินาทีคันไหนบ้างที่แข่งเกือบทุกสนาม เดือน ๆ นึงวิ่งกี่รอบ วิ่งจนคนดูไม่ตื่นเต้นแล้ว เพราะเห็นจนชิน ถ้าไม่อึดจริง จะทำได้เหรอครับ พอแค่นี้ก่อนละกันครับ ขี้เกียจพิมพ์แล้ว เดี๋ยวนึกอะไรออกจะมาบอกอีก

8. Sweet-14

Sweet-14 New Member VIP

5
    0
    0
    มีหลายแบบให้เลือกครับ ราคาก็แตกต่างกันไป ถ้าสนใจลองหาข้อมูลจาก www.9turbo.com
    หรือลองแวะมาดูที่สนาม RCS ซ.รัชดา 36 (เสือใหญ่อุทิศ) ก็ได้ครับ หรือโทร.หาผมก็ได้
    ขอบอกว่าเพลินมากครับ :D

9. K1 Spirit

108
    7
    0
    เพลินจนไม่ทำงานทำการกันเลยทีเดียว ไม่ลองไม่รู้ครับ

10. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    แล้วเล่นทัวร์ริ่งหรือดริฟกันหรอครับ ที่ RCS เค้ารับทำบ้อดี้ดริฟป่าว ปกติผมไปตรงตึกยูคอมบางเขน เจอแต่รถน้ำมัน

11. errer

errer New Member Member

20
    1
    0
    อยากเล่นบ้างจัง ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่ปริน

12. K1 Spirit

108
    7
    0
    มีทั้ง2อย่างครับ ทัวร์ริ่งสนามนอกดริฟสนามในครับ

13. THE DOG GT

THE DOG GT New Member Member

9
    0
    0
    เซฟิโร่ อู่ไก่ ก็บอดี้รถบ้านนะ

9.906 ถ้าวิ่งเนียนๆ 9 กลางๆ คงเห็น

14. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    Up เล่นๆตกไปนาน

15. dramaangle

dramaangle New Member Member

57
    3
    0
    แล้ว R34 พี่เอ๋อะครับ เห็นเลขตัวเดียวเหมือนกัน

16. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0

R34เอ๋ ข้อKing วิ่ง10.5เองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้