รถหน้าต่ำ ตรวจ gas ไม่ผ่านด้วยหรอ งง

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Ea"RT"h, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    คือวันนี้ เป็นวันแรกที่เอารถผมเองไปตรวจ gas ที่ขนส่ง (สุขุมวิท)

ธรรมดาตรวจแล้วออกใบวิศวะให้คนอื่น แล้วเค้าก็เอาไปตรวจ เค้าก็ผ่านกันหมด

แต่วันนี้เป็นวันของรถของผมเอง

พอเข้าตรวจเค้าบอกว่ารถช้างหน้าต่ำไป ไม่ผ่าน งงเลย

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    น่าจะไม่ผ่านเพราะสภาพรถหรือป่าว เวลาตรวจสภาพ ไฟหน้ารถต้องสูงจากพื้นเท่าไรไม่แน่ใจ ถ้าไงลองเอาหน้าขึ้น หรือ จ้างร้าน อะครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้