แย่จังรถชนอ่ะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย sealwit, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ขับตามๆกันมาในอุโมงค์รัชดา
    มีซีวิคสีขาวมันปาดซ้ายปาดขวา
    แล้วมันก็เกี่ยวกับรถกะบะ
    สบัดไปหาเชพโรเรตออพตร้า
    อ้อบต้าเบบรคกระทันหัน
    จังหวะนั้นเอง
    โรเว่อร์ก็เบรคมิ เอบีเอสทำงาน
    แต่มันไม่ทันแล้ว
    โครม เต็มๆเลยสภาพเป็นอย่างที่เห็นเลย
    เซ็งครับผม

2. sealwit

209
    1
    0
  3. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    Airbag ไม่แตกหรือครับ แต่ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วย ออกจากอู่ซ่อมเร็ว ๆ แล้วกัน ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกัน

5. sealwit

209
    1
    0
    แอร์แบกไม่แตกครับ
    คนปลอดภัยครับ
    ขอบคุณทุกคนครับผมตอนนี้ก็ต้องรอครับ
    น่าจะอีกนานเหมือนกันครับ
    กว่าจะเสร็จ

6. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ง่า เสียจัยด้วยน๊ะคับเพ่ !!!

เพ่คับ รถเพ่ ประกัน หรือ ซ่อมเองออะคับบบ เหนไฟแตกหมดเลยยยย !!!

นัดอยากได้ ตัวล๊อคไฟ ข้างหลังอะค๊าฟฟฟ ถ้าต้องทิ้ง ยังไง นัดขอไว้ใช้ได้มั้ยคับบบ !!!

ขอบคุนมาก คับป๋ม +++ ++ !!

7. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    อารมเดียวกับผมเลยพึงชนเหมือนกัน แต่ไมไม่เป็นไรมาก
    ผมมีกันชนหน้า กับ คอยร้อนแอร์อยู่นะครับถ้าสนใจติดต่อโอมได้ครับ

8. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    อุโมงรัชดา ผมเกือบชนมาหลายครั้งแล้วเหมือนกนใ
    ยังงัยก้อซ่อมเสจไวๆน่ะค้าบ

9. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    พี่โทษนะ.ครับ..

พี่โคมไฟด้านในจานฉายทั้ง2ข้างถ้าไม่เอาผมจองนะครับ.
    ส่วนถ้าพี่จะเปลี่ยนกระจังหน้าผมก็จองอีกนะครับ..
    ถ้าไม่เปลี่ยนก็ม่ะเป็นไรครับ..ยังไงก็ขอโทษนะไม่ใช่ว่า
    เห็นรถพี่เป็นยังงี้แล้วจะรีบเอาโน่นเอานี่แต่ผมจะเอามา
    ดัดแปลงถ้าไปเอาของดีมามันไม่คุ้มอ่ะครับ...ยังไงก็อวยพร
    ให้ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ..:)

10. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ดีแล้วครับที่ AIRBAG ไม่แตก ถ้าแตกหละ เหอะๆ อิอิ^^

11. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    สวยมาก ยินดีด้วนนะ ถ้าเข้ากทม. วันอาทิด จะแวะไปแสดงความยิดีด้วย

12. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    พี่หนุ่มผมเสียใจด้วยครับ สำหรับ ม้าศึก

พี่ใหญ่ ผมว่าแสดงความยินดี ด้วยโทรศัพท์ ดีกว่ามั้ง
    เพราะดูจากกะทู้ ไม่เห็นน่ายินดีกับพี่หนุมเลย 5555++++

แต่ผมเข้าใจว่าพี่จะแสดงความยินดีเรื่องไหน วันอาทิตย์เข้า กทม. ก็ไปด้วยกันกับผมซิครับพี่

13. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ยินดีทุกเรื่อง แหละ ได้สีใหม่สมใจ เลย ไฟก็ใหม่ กะจังก็ใหม่ กะโป่งก็ใหม่ แถม...ใหม่อีก ตาร้อนเลย ....

14. dol5127

dol5127 New Member Member

8
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ผมผ่านบางใหญ่บ่อยๆ เห็นมี body ของ rover623 ส่วนท้ายวางขายอยู่ แต่ไม่แน่ใจส่วนหน้ามีขายอยู่หรือเปล่า
    ร้านอยู่ตรงเยื้องศูนย์มิตซู บางใหญ่ จำชื่อร้านไม่ได้แต่ผ่านไปเห็นแน่นอน เผื่อมีบางอย่างต้องการใช้นะครับ:D

15. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    มีแต่ท้ายครับ

16. pause

pause New Member Member

26
    0
    0
    โชคดีจังจะได้ของใหม่มาเปลี่ยนและ

17. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ให้ได้ใหม่มาแบบนี้ผมไม่เอาด้วยคนอ่ะ

หายไวๆนะครับพี่

18. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    แวะมาไว้อาลัยครับ

ผมก็ชนหน้าจังๆ กระโปรงยุบเหมือนของพี่หนุ่มเลย
    แต่ airbag ของรถผมแตกทั้งสองลูก
    ดีแล้วที่รถพี่ airbag ไม่แตก ไม่งั้นประกันหน้าซีดแน่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้