ในที่สุดก็สมบูรณ์สักทีเห้อ Hero 2L to 1JZ-GTE และขอถ้ามเรื่องผ้าใบกะตู้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่รู้ท่านฮั่งจาแรงไปถึงไหนหน่ะ

2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ปากหวานน่าดูเนอะๆ ขับไปกินเหล้า หรือขับไปค้างบ้านเพื่อนอะคูณณณณ

3. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ขับไปอาบน้ำมากกว่ามั้ง

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    พี่หั่งของนอกตึมเลย

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    น่าอิจฉาจังเนอะไม่แบ่งคนอื่นเขาบ้างเลยเนอะ
    ว่าแต่ว่าโคมดำเปงงัยบ้างคับ ไม่รายงายเลยอ่ะ

6. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ดูลงตัวดีนะคัฟ

7. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    นั้นอ่ะดิคับ ไทเกอร์อย่างผมยังต้องอายเลยอ่ะ

8. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    ขาโหดอีกคันแล้ว

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ว่างๆผ่านมาพบกันบ้างนะครับ

10. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    นิดนึงน่ายังงัยเราก้อสอยน้องกบเหมือนกัน 555

ก้อไปด้วยกันนี่วันนั้นอ่ะ :D:D:D

แน่นอน เขมร ลาว พม่า เพียบ อิอิ

โคมดำไหนอ่า งง :confused::confused:

11. เปี๊ยก 1

เปี๊ยก 1 New Member Member

56
    0
    0
    เอ็มรบกวนโพสรูปด้านหลังให้พี่ดูหน่อยนะพอดีจะดูทรงการวางท่อพักใบปลายนะครับ

12. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ได้เลยครับพี่เปี๊ยก เด๋วพรุ่งนี้จะถ่ายรูปให้ดู

ท่ออาจจะไม่ใบโตนักแต่เสียงใช้ได้เลยทีเดียว อิอิ ของผมใช้ 2.5นิ้วทั้งเส้นเป็นเหล็กอะนะ ประหยัดตังหน่อย
    วันนี้ไปให้ช่างจูนแก๊สมาอีกนิด เนื่องจากรอบตกเกือบดับหรือดับเวลาแอร์ทำงาน รอบมันเดินเบาเกินไปหน่อยเลยให้จูนแก๊สเพิ่ม
    รอบคงไม่มีตกอีกต่อไปตอนนี้ก็ถือว่าสมบูรณ์มากๆๆ
    ส่วนแอร์ของผมเย็นฉ่ำมากๆเนื่องจากย้ายแผงแอร์ไปไว้ใต้กระบะบริเวณที่ใส่ยางอะไหล่
    ดังนั้นก็จะไม่บังหม้อน้ำ อากาศก็เลยถ่ายเทดีตามไปด้วย ไว้จะลงรูปรายละเอียดให้ทราบกันอีกที
    และจากการทดสอบความประหยัดกับแก๊ส จากระยะทางประมาณ 20กิโลได้ใช้ความเร็วประมาณ80-90km/h ที่ประมาณ2000rpm ได้ค่าความประหยัดประมาณ 1.3-1.4 บาท/กิโลเมตร ดูจากเข็มแก๊สกระดิกนิดเดียวเองแทบจะไม่ลดเลย อิอิ (ขับแบบไม่กดไม่ลากใช้เทอร์โบให้น้อยที่สุดใช้อากาศที่ปั่นจากเทอร์โบให้ได้ประโยชน์มากที่สุดโดยไม่ปล่อยคายออกทางโบออฟและขับด้วยความระมัดระวัง (หมา)) บางท่านอาจจะงงว่าทำไปได้ยังไง อิอิ เพราะทำมะดาน่าจะอยู่ประมาณ1.5-1.7 ส่วนที่ได้1.3-1.4บาทเนื่องจูนแก๊สบางไปหน่อยเลยกินน้อย แต่ตอนนี้จูนใหม่แล้วยังไม่ได้ลองดูเลยครับไว้ลองแล้วจะมาบอกใหม่

13. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    อ๋อผมถามท่านทีอ่ะคับ

14. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    หายงงยังคับท่านฮั่ง

15. เทพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    แจ่มเลยครับ สาวก JZ มากอีกคันแย้ง เล่นผ้าใบดีกว่าครับสวยดี

17. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    แรงๆ หล่อๆ

18. jeab_klong7

jeab_klong7 New Member Member

20
    0
    0
    ทำสีหน่อยนะ......หล่อ.....เนียน....ใส...

19. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    วางหมดไปเท่าไรอะ แบบว่าเศรษกิจไม่เลยว่าจะลองวางมั่ง....คงอีกนานกว่าจะได้คันใหม่

20. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    เงินถึงมากๆครับ ลงใด้ถึงขนาดนั้น

21. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เรื่องราคาค่าเสียหายทั้งหมดมันก็เยอะอยู่ครับ ผมทำไปหลายอย่างมาก ก็ร่วมๆเกือบๆสองแสน
    ก็มีเครื่องได้จากหัวตัดของครบๆเลย ล้อGT-Nของเจ้าของอู่ เบรกUZทั้งชุด กระปุกพาวเวอร์เซิฟ ชุดแก๊สหัวฉีดAG อินเตอร์+ท่อ ท่อไอเสีย+พักปลายญี่ปุ่น ทำแอร์ใหม่ยกชุดของเดิมมันเสียหมดแล้วได้แพงรถตู้ด้วยเย็นช่ำเลย แล้วก็โดนยางหลังไปคู่นึง อะไหล่กะค่าช่างสับเพเหระหลายอย่าง ก็เลยหมดเยอะไปหน่อย แล้วก็ซื้อเครื่องตอนราคากะลังจะลงโดนของแพงซะด้วย ชุดแก๊สอีกอย่างตอนนั้นของขาดตลาด กำแท้ๆ ถ้าไม่โดน2อย่างนี้อาจจะแหลือแสนกลางๆเกือบปลาย
    ดังนั้นตอนนี้รีบหาเครื่องไว้ก่อนเลยนครับอนาคตนำมันมันขึ้นจิงละครับ ไอ้ที่ขึ้นคราวที่แล้วแค่หลอกๆ อันนี้สะท้อนราคาจิงละครับ คอยดูละกันครับ แต่ถ้ารัฐบาลนี้ยังอายุยืนยาวผมว่าแก๊สไม่ขึ้นแน่นอน เพราะเข้าบอกว่าไม่มีนโยบายขึ้นราคาแก๊ส ตอนนี้เบนซิน91ก็เกือบ30ละแค่เดือนมีนาเอง ถ้าได้เครื่องก็จัดเบรกด้วยละครับของเดิมไม่ต้องคิดใช้เอาไม่อยู่แน่นอน ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้