ช่วยด้วยคร๊าบ ปรามาจารย์และสาวกมิตซูทั้งหลาย

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย buck yam, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buck yam

buck yam Guest

0
    0
    0
    ก่อนอื่นขอท้าวความสักนิดนึง
    รถผมเป็นฮุนไดโซนาต้าครับ แต่เจ้าของเก่าเค้าเปลี่ยนเครื่องเป็นมิตซู 4G63 เกียรกระปุก มาแล้วครับ
    พอดีมีปัญหา ครับอยากถามผู้รู้ว่าเครื่อง 4G63 ขอผมที่เพิ่งกระจายไป เป็นรุ่นที่ตัวอักษรสีแดงอ่ะครับ เขียนว่า dohc 16 v น่าจะป็นต้วทวินแคมอ่ะครับ อยากรู้เสปกเครื่องตัวนี้ว่าเดิมทีอยู่ในรถรุ่นอ่ะไรบ้าง แล้วรอบแรงม้าแรงบิดเป็นยังไง แล้วไปซื้อเครื่องที่เชียงกง มีวิธีดูว่าเครื่องรุ่นนี้ปีไหนบ้างไหมครับ

แล้วไฟวิลของเดิมมันมี 6รูอะครับ แต่เครื่องเชียงกงมี 7รูอ่ะครับ เลยงง อยู่

ขอบคุณครับ

2. boy8843

boy8843 New Member Member

25
    1
    0
    ผมเคยเห็นรถคนรู้จักก็เป็นเครื่อง4G63NA เหมือนตัวที่อยู่ในGALANT แต่ถ้าให้ดีลองถามช่างที่เป็นเกจิมิตซูดีฟ่าจะได้ไม่ผิดพลาด โทรคุยกับช่างผมดูก็ได้ อยู่ซอยพาณิชย์ธน0818359257 ช่างน้อย ที่ร้านส่วนมากทำแต่มิตซูแกคงจะรู้นะ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้