สอบถามสาวก d15b ใส่แคมแต่งงับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArmKiller, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    แคมมีหลากหลายยี่ห้อให้เลือกใช้
    และต้องทำอย่างอื่นเพิ่มเติมด้วย
    สอบถามได้ครับ0863858090

2. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
  3. 100cent

100cent New Member Member

115
    1
    0
    อยากลองมั่งจังแคมซิ่งเนี้ย..

เขาบอกว่าทำดี ๆ ไม่ใช่ทำง่ายๆ แล้วคำว่าทำดี ๆ ก็หมายถึงทุกอย่าง ทุกรายละเอียดที่จะทำได้ไม่ใช่หรือครับ แล้วในรายการ club race บางรุ่นก็ให้ใช้สลิคแข่งได้ครับ
    ผมว่าพี่เขาก็ไม่ได้โม้นะครับ เพราะถ้าใช้ยางสลิคโค้งไหนที่ยางธรรมดาไปไม่ได้ ยางสลิคมันก็ไปได้ นักขับก็สามารถกดคันเร่งได้อีก แล้วถ้านักขับกดคันเร่งได้ ก็แสดงว่าเครื่องก็ไปได้อีกไม่ใช่หรือครับพี่

แล้วเครื่อง D15B นะครับ มันเป็นเครื่องแคมเดียว ของแต่งแทบจะไม่มี มีก็แต่แคมของ Compcams ไม่ใช่หายากนะครับ แต่ไม่มีสำนักไหนเขาผลิตกัน ดังนั้น ก็ทำได้แต่ตัวเครื่องเพียวๆ เป็นหลัก ซึ่งต้องอาศัยฝีมือช่างมากกว่าของแต่งที่มีราคาแพง ก็ตามที่พี่เขาบอกว่างบน้อย ๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้