อยากเห็น หน้า สมาขิก RCW 100 คนแรกจัง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ball171, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    195 อ่ะ

เอ้าวะ 200 คนแรก

2. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    เราจะเป็นคนที่เท่าไรหน่อ

3. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    เข้ามาดู อิอิ

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    สมาชิกเลขที่ 42 เท่าซอยบ้านมาคร๊าบบบ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    มาสมัครไม่ทันลำดับที่ 1-100 ของเวปใหม่
    แต่เวปเก่าเนี่ย ผมว่าผมก็อยู่อันดับต้น ๆ นะ อิอิ

อย่างไรก็ตาม ตัวเลขไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ
    เพราะบางคนเล่นมาเกือบสิบปี ยังไม่มีล๊อคอินก็มีเยอะ
    หรือบางคนมีล๊อคอิน แต่ไม่เคยมาโพสก็มีเยอะ
    ตัวเลขเป็นเพียงแค่สิ่งที่อุปโลกขึ้นมา (เหมือนคะแนนความนิยม)
    แต่สิ่งที่จริงแท้แน่นอนคือ "มิตรภาพของสังคมรถเมืองไทย" ครับ
    หลายคนโตขึ้นอย่างเห็นได้ชัดจากข้อความที่พิมพ์ลงในเวปบอร์ด
    ในขณะที่เมื่อก่อนบ้าพลังจะตาย (ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะ อิอิ)

สู้ต่อไปครับ RCW

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  6. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    เข้ามาดูตั้งแต่ม.ปลาย จนตอนนี้ทำงานละ เหอๆ
    ได้ความรู้ ละก้อเพื่อนพี่ๆ เยอะแยะ จากที่นี่คับ

7. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    รื้อฟื้นอดีตกัน เหมือนนึกถึงวัยเด็ก

งั้นต้องเริ่มเพลง

ครั้งนึง ครั้งนึงยังจำได้ไหม สองเราเที่ยวงานวัด.........แบบเก่ากันไปเลยอ่ะ

คนแก่ก็มีหัวใจกันใช่ไหมครับ ผมยังเด็กอยู่เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง เข้ามาได้ไม่นานหรอก ยังหน่อมแน้มอยู่

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ใครที่ตอบเยอะๆ นี่รู้เลยว่ารุ่นไหนกันบ้าง...ฮ่าๆๆ

9. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    เข้ามาดู :D

10. PajinkO

PajinkO New Member Member

29
    0
    0
    ดูมั่งเราเลขอะไร

11. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เล่นประมาน 4-5 ปีเองครับ

ยังเด็กอยุ่เลย ฮ่า ๆๆๆ

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ส่วนมากที่มาตอบก็อันดับต้นๆทั้งนั้นเลย

13. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ผมประมาณ 9ปีได้ครับ

14. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    ผมเล่นได้ 6-7 ปีได้มั๊ง ถ้าก่อนที่จะล้างบอร์ดครั้งใหญ่มาเป็น ver นี้

เลขสมาชิกเท่าไหร่จำไม่ได้ละเหมือนกัน แต่คิดน่าจะราวๆหลักพัน(มั๊ง)

http://www.myspace.com/ridoxlife

15. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    คงไม่ใช่ผมหละม้างง เพราะ จำได้ว่า เล่น RCW ตอนที่ แยกกลุ่มออกมาจาก pantip เอง :eek::eek::eek::eek:

16. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    เข้ามาดูบ่อยนะ แต่ไม่ค่อยได้ตอบอ่ะ

17. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    รวมพลคน (เก่า) แก่ อิอิ

18. นานมากแล้ว ตอนที่เปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ ผมยังเล่นอันเก่าอยู่เลย อิอิ

19. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    R2D2 คือ Hunk รึเนี่ย เราอธิเอง
    แด้ ดอกฝิ่น ตอนหลังเปลี่ยนเป็นปีศาจดักแด้ครับ จากเรื่องที่ MMC เพื่อนผมเอง อิๆ

adhi ชื่อเดิมคือ pimzaza เอง อิๆ เล่นตั้งแต่ยังไม่มีให้ log-in -*-

จนเวปนี้เป็นต้นกำเนิดของหลายๆคลับในช่วงนั้น ขอบคุณ RCW มากมายครับ ทุกวันนี้เลิก Midnight แล้ว แต่ยังเข้ามาอ่านเรื่อยๆครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  20. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    กระทู้ เลี้ยงรุ่น

:D:D:D:D:D:D:D

21. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กำลังจะครบ 3 ปีครับ
    เล่นแม่ม ทุกวันเลย

22. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เพิ่งรุตัวว่าเล่นมาเกือบๆสิบปีแหล๋ว

23. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    แล้วก็ยังเล่นต่อไป:D

24. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมยังใหม่อยู่ครับ เล่นได้ ปีสองปี (มั้ง) นะไม่ค่อยแน่ใจ ว่าสมัครวันไหน แต่เพิ่งมาเล่นทุกวันเอาเมื่อไม่นานนี้เอง

อายุก็ยังน้อยนิด หุหุ

25. เกิดไม่ทันอ่าา

26. สมัครมานานและ 2 เวอชั่นเลย

ในนี้ความรู้แน่นเอี๊ยดมีครบหมด(โดยเฉพาะหลังเที่ยงคืน)

27. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    เริ่มเล่นตอนประมาณปี 45 อะครับ ก็ประมาณ 6 ปีแล้ว

28. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    มาทุกวันนน .......
    วันเเรกที่เข้ามา ก็คือวันที่มีใบขับขี่ เเระก้อรถ
    ตอนนั้นเว็บมะได้ใหญ่โตขนาดนี้เล้ยย มีนิดเดียวเอง อยู่ไปอยู่มาบวมขึ้น ๆๆๆ อิอิ
    ล็อคอินรุ่นแรกๆ เเทบมะเคยล็อคอินเลย มะกล้า ... กลัวเผลอพิมพ์ไรปล่อยไก่ 555

29. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เวปRCW นานมากเลยนะครับ ผมเป็นคนแรกเลย อิอิอิ ยังจำได้ในอดีต เคยเล่นในเวปนี้ RCW เวอร์ชั่น รุ่นแรกเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้