ขอประนามนิสัยขับรถแย่ๆของสมาชิก D-Max club ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_Type_Z, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    เก่งงานเข้ารึ ไปเมาที่ไหนมาป่ะเนี้ยกลับซ่ะเช้า :D ....... เอาหน่า จายเย็นๆ หายใจเข้า....พุทธ หายใจออก...โธ :p

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    รอฟัง.............

3. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เอาให้มันยาวๆไปเลย

จนกว่าจะมีคนออกมารับผิดชอบ

ไอ้ทำผิดน่ะไม่ใช่เรื่องแปลกนะ

แต่ลบกระทู้ทิ้งเนี่ย ... ยังไง

4. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    ใจเย็นๆนะครับ บางครั้งเค้าอาจจะไม่ได้ตั้งใจนะครับ บางครั้งเค้าอาจจะขอโทษ (ในใจ) แล้วเราไม่รู้ก็ได้นะครับ
    แต่...ลบกระทู้ทำไมเหรอครับ ไม่เข้าใจครับ หรือว่ายอมรับความจริงไม่ได้กันแน่ครับ
    ไม่ชี้แจงไม่ว่า แต่ไม่น่าลบกระทู้ มันเหมือนการหนีความผิดเลยนะ

5. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ปล. งง ทำไมต้องลบกระทู้ด้วย กล้าทำกล้าขับรถ>>เลวๆก็ควรจะยืดอกรับสิ ว่า กรุเก่ง เอิกๆๆ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2008
  6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ติดตามมา 3 หน้า แล้ว . .
    ยังไม่มีการชี้แจง แต่อย่างใด .
    .

7. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    สงสัย คลับนี้ ไม่รู้จัก เรซซิ่งเวปฯ

ไม่มีสมาชิกเข้ามาตอบ หรือชี้แจงอะไรเลย....

หรือว่าเป็น "ตัวใหญ่" ของคลับจริงๆ (จึงสามารถ ลบกระทู้ได้)

คนขับ =>ตุ๊ด

คนลบกระทู้ =>ตุ๊ดกว่า

ดันไป...ให้แรงๆ.........

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ดันต่อไป
    ไม่ชอบเลยไอ้ประเภท
    ลบกระทู้นี่มันยังไง;)

9. ต้องฟังทั้งสองฝ่ายซิครับ

คลับทุกคลับ ก็มีทั้งพวกดีและไม่ดี
    หรือว่าในคลับบางคลับมีแต่คนดีๆทั้งหมด
    ไม่น่าเป็นไปได้อย่าง d-max ผมก็ไม่ได้เป็นสมาชิกแต่เข้าไปอ่านบ่อย
    หากว่าเป็นสมาชิกเค้าจริงๆต้องมีหมายเลขคลับเพื่อยืนยันตัวตนครับ
    ไม่ใช่ว่าบอกแค่ติดสติกเกอร์แล้วเป็นคนของ d-maxท้ายรถจะมีการติดหมายเลข
    หากว่าไม่มีการยืนยันหมายเลข ทางเว็บก็ต้องทำการลบตามความเหมาะสม
    เพราะว่าอาจเป็นการโจมตีกันเองก็ได้
    หากท่านได้รับความเดีอดร้อนไปแจ้งตำรวจไม่ดีกว่าหรือครับ
    ที่จะให้ได้รับความบาดหมางใจระหว่างคลับ
    ลองเข้าไปอ่านดูบ่อยๆก็ได้ครับ ว่ามีพวกติดสติกเกอร์ที่ไปซื้อตามตลาดนัด
    หรือตัดเอง ไปติดมันจะมีจุดเหมือนและไม่เหมือนอยู่
    ทางคลับเค้าเลยเป็นการป้องกันเหตุการณ์แบบนี้ เลยต้องมีหมายเลขติดที่ท้ายรถ

4G63 เด้อ

10. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    เห็นใจเจ้าของกระทู้...อย่าไปแลกกับพวกนี้เลยครับ รถเราสวยกว่า

11. tossapol1122 DMC

tossapol1122 DMC Guest

0
    0
    0
    สติกเกอร์ดีแม็กซ์คลับ โดนก๊อบปี้เกือบทุกเวอร์ชั่น คันนั้นจะเป็นสมาชิกจริงรึป่าวก็ไม่รู้
    คุณมาว่าเหมาทั้งคลับไม่ได้นะครับ
    เพราะคลับรถยนต์ต่างๆ ไม่ได้เปิดคลับไว้ให้ขับรถดี ไม่ซิ่งเกิน 80 ซะเมื่อไหร่
    แต่คลับนั้น เปิดเพื่อให้สมาชิกได้ถามข้อสงสัย ต่างๆ และช่วยกันแก้ปัญหา
    มารยาทในการขับรถ มันอยู่ที่ตัวคนขับ อยู่ที่จิตสำนึก ไม่ใช่อยู่ที่คลับที่สังกัดอยู่นี่ครับ
    หรือบางที รถคันนั้น อาจจะมีธุระเร่งด่วนมาก
    เช่น เมียคลอดลูก หรือ ญาติผู้ใหญ่กะลังจะตาย เป็นคุณ คุณไม่รีบเหรอ ลองนึกดู

12. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ตอนนี้ผมได้รับ ข้อมูลจากเพื่อนๆ rcweb เป็นข้อมูลส่วนตัวของ D-max สีทองแล้วครับ

นายxxx xxx(xxx)
    xx/84 ม.3 ถนนบางกรวย - ไทรน้อย
    ตำบลบางกร่าง อำเภอเมืองนนทบุรี
    จังหวัดนนทบุรี
    11000
    สฐ 8654
    กทม.
    2.5 Ddi CAB 4 สีทองเมทัลลิก 2006

13. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
  14. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

ทำใจด้วยคนคับ เพราะยังไง มันก็ไม่รับรู้หรอกคับเลยต้องทำเฉยๆๆ :mad:

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

ขยายความจาก ลิงค์ ของท่าน takuro
    เนื้อหาใจความมีอยู่ว่า . . . .

เป็นเหตุการปกติ ของคนใช้รถใช้ถนนครับ ที่อาจจกระทบกระทั่งกันบ้าง
    กระทู้ดังกล่าว เค้ามาประนาม รถ ทะเบียน ........ และ บอกว่า ติดสติกเกอร์ D-max club

ทางทีมงานที่ดูแลเว็บบอร์ดเห็นควรลบทิ้งด้วยเหตุผลว่า

1 ใช้ภาษนักเลงเช่น ระวังกินลูกปืน อาจจะก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาทได้ และยังต้องการให้ตักเตือน รถคันนั้น ซึ่งไม่มีใครสามารถทำได้อยู่แล้ว
    2 เวปบอร์ด มีไว้สำหรับพูดคุยทั่วไป ไม่ได้รับแจ้งความ
    3 สมาชิก หรือ ไม่ใช่สมาชิก หรือ ซื้อสติกเกอร์ ตามตลาดนัด ติดกันได้โดยทั่วไป
    4 พฤตติกรรมการขับรถ เป็น สามัญสำนึก ของผู้ใช้รถทั่วไป ทางคลับไม่ได้มีนโยบาย หรือ กฎบังคับ ชัดเจน ขับหวาดเสียว ก็อันตรายต่อตัวท่านเอง

กระทู้ แนวนี้ ลบหมดครับ ไม่สนใจใครทั้งสิ้น

ในความรู้สึกของคนอ่านนอกเหตุการณ์
    การโพสต์แบบนี้ถือว่าเป็น "การปัดสวะ"
    เจ้าของข้อความ สามารถโพสต์ชี้แจงต่อจาก จขกท. ได้ทันทีเลย
    แต่เค้าเลือกที่จะ "ลบทิ้ง" อย่างงี้มัน "ไม่ใจ" แล้วคับ

16. ทาคุมิ

ทาคุมิ New Member Member

3
    0
    0
  17. napas

napas New Member Member

1
    0
    0
  18. tikcitymania

tikcitymania Member Member

105
    8
    18
    up ออกมาชี้แจงด่วนครับ

19. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ที่อยู่นี่แถวบ้านผมเลยอิอิ ต่างกันแค่หมู่ ถ้าใช้คันเดียวกันกับที่เคยเจอนะคับ น้องเค้ายังเด็กเลยคับ
    20ต้นๆเองคับ อาจจะยังไม่คิดอะไรคับ

20. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    เกิดไรขึ้นกันล่ะเนี่ย อโหสิให้เขาไปเถอะว่ะเก่ง สงสัยพี่ท่านเขาคงรีบมากจริงๆอ่ะ เล่นขับซะไม่กลัวเลย

21. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    มันยังไงกันนี่..!?

22. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    มีเลขสมาชิก เรียบร้อยเลย เหอะๆ แล้วมันยังไง เข้ามาติดตาม ต่อ ผมว่าอีกสักพักเดี้ยว ต้องเจอกันอีกแน่ๆ ถ้ายังวิ่ง อยู่แถวและแวกนั้นอ่ะ ดันๆ

23. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แย่ขับรถแบบนี้ เฮอะ !!!! มีลบกาทู้ด้วย กำ .............

24. Keng_Type_Z

88
    7
    0
    จากลิ๊งค์ของคุณ takuro เป็นคำชี้แจงของ admin D-max club

เป็นเหตุการปกติ ของคนใช้รถใช้ถนนครับ ที่อาจจกระทบกระทั่งกันบ้าง
    กระทู้ดังกล่าว เค้ามาประนาม รถ ทะเบียน ........ และ บอกว่า ติดสติกเกอร์ D-max club

ทางทีมงานที่ดูแลเว็บบอร์ดเห็นควรลบทิ้งด้วยเหตุผลว่า

1 ใช้ภาษนักเลงเช่น ระวังกินลูกปืน อาจจะก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาทได้ และยังต้องการให้ตักเตือน รถคันนั้น ซึ่งไม่มีใครสามารถทำได้อยู่แล้ว
    2 เวปบอร์ด มีไว้สำหรับพูดคุยทั่วไป ไม่ได้รับแจ้งความ
    3 สมาชิก หรือ ไม่ใช่สมาชิก หรือ ซื้อสติกเกอร์ ตามตลาดนัด ติดกันได้โดยทั่วไป
    4 พฤตติกรรมการขับรถ เป็น สามัญสำนึก ของผู้ใช้รถทั่วไป ทางคลับไม่ได้มีนโยบาย หรือ กฎบังคับ ชัดเจน ขับหวาดเสียว ก็อันตรายต่อตัวท่านเอง

กระทู้ แนวนี้ ลบหมดครับ ไม่สนใจใครทั้งสิ้น

ผมอโหสิกรรม ให้กับสมาชิก D-max club No. 941 ก็แล้วกันครับ

เพื่อนๆ rcweb ก็ใช้วิจารณญาน ในการอ่านและตัดสินใจเอาเองว่า อะไรถูก อะไรผิด

แล้วถ้าเจอ รถ D-max สีทอง ทะเบียน สฐ 8654 ก็หลบๆให้เค้าหน่อย

จะได้ไม่เกิดเรื่องแบบผมขึ้นอีก

เส้นทางที่เค้าใช้ คือ หมู่บ้านขวัญนคร 2 แถวบางกร่าง ถนนบางกรวย - ไทรน้อย

ไปทำงานที่กระทรวงแรงงาน แถวๆดินแดง

เฮ้ออออ เหนื่อยใจจริงๆ

http://www.bbznet.com/scripts2/board.php?do=show_mem_info&id=pattrick&user=clubsdmax

25. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
  26. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เอ่อ ขับรถปาดหน้ากัน กลายเป็นเรื่องระหว่างคนกลุ่มใหญ่ไปได้เลยหรอคับเนี่ย ใจเย็นๆกันก่อนคับ

27. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ปกป้องพวกพ้อง เต็มที่เลยนี่หว่า ถ้าเป็นคลับผม ถ้าติไม่ได้ เตือนไม่ได้ ก็ไม่เอาไว้หรอก

เชิญคุณไปอยู่ที่อื่น หาความรู้ หรือต้องการความช่วยเหลืออะไรก็ไปหาเอาจากที่อื่น

ผิดก็ต้องว่าไปตามผิด แย่อะ ตอนแรกมองแค่ตัวบุคลตอนนี้เริ่มมองทั้งคลับแย่ไปด้วยแล้ว

28. Keng_Type_Z

88
    7
    0
  29. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ใช้ภาษนักเลงเช่น ระวังกินลูกปืน อาจจะก่อให้เกิดการ
    ทะเลาะวิวาท และยังต้องการให้ตักเตือน รถคันนั้น ซึ่งไม่มีใครสามารถ
    ทำได้อยู่แล้ว

ทำผิดก็ไม่มีการตักเตือนแหะ :mad:

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เหอๆๆ ผิดหรือถูก ถ้ารู้ว่าเป็นตัวคุณก็ ออกมาชี้แจงขอโทษกัน มันก็ให้อภัยกันได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้