ขอประนามนิสัยขับรถแย่ๆของสมาชิก D-Max club ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_Type_Z, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0

เห็นด้วยอย่างแรง ว่า แต่ ทาง d max เขาจะจบ หรือมาต่อ ให้ยาวอีกกันแน่ 55

2. AM@CITYMANIA

AM@CITYMANIA New Member Member

116
    2
    0
    เป็นงัยบ้างครับ

3. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เมื่อคืนอุบลขาวมากครับ :D:eek::D

4. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0
    ไม่ขอโทษ ไม่รับผิดชอบ ปาดชาวบ้านเป็นเรื่องธรรมชาติ เตือนสมาชิกไม่ได้ จะมีไปทำไมครับคลับแบบนี้

Ton@CityMania ถูกใจสิ่งนี้
  5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  6. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    จบๆกันไปเถอะครับ เดี๋ยวจะยาววว

7. maycomsci

maycomsci New Member Member

2
    3
    0

แรงไปมั๊ยครับ แล้วถ้าผมจะบอกว่าผมก็ยังเคยโดนรถที่ติดสติกเกอร์คลับนี้ทั้งปาด ทั้งชูนิ้วกลางให้ ท่านจะไปเตือนผู้ที่ขับรถคันนั้นได้หรือไม่.???? ฝากให้ไปคิดซักนิดละกันครับ เรื่องที่เกิดเป็นเรื่องของบุคคล แล้วก็มีการดึงเอาคลับเข้ามาเกี่ยวข้องจนกลายเป็นประเด็นทำให้มีการตอบโต้ยาวจนมาถึงหน้านี้ และที่อ่านมาจนถึงหน้านี้ และกระทู้ล่าสุด ท่านจขกท.ก็ไม่ติดใจกับคู่กรณีแล้ว แต่ยังคงแค่ไม่พอใจแอดมินของดีแม็กคลับท่านหนึ่งที่เป็นผู้ลบกระทู้ของ จขกท.ที่ไปโพสท์ที่บอร์ดดีแม๊กคลับไปก็เท่านั้น

เท่าที่ทราบ เจตจำนงของการตั้งดีแม็กคลับนี้ขึ้น ก็เพื่อเป็นแหล่งพบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนทั้งปัญหา ทั้งความรู้ และหนทางแก้ไขสำหรับผู้ใช้รถรุ่นนี้ และสมาชิกส่วนนึงก็มีความรู้ทางช่างก็จะคอยมาช่วยทำรถ แก้ปัญหา และหาทางทำให้รถที่ใช้อยู่มีประสิทธิภาพ และประหยัดน้ำมัน แต่....

คงจะทำไม่ได้ที่จะบังคับให้สมาชิกท่านใดท่านหนึ่ง ต้องปฏิบัติตามกฏจราจรอย่างเคร่งครัด หรือไปห้ามแซง ห้ามขับรถปาดกันก็คงจะกระทำได้อยาก แต่ส่วนใหญ่มักจะทำในแนวทางเดียวกันคือ แบ่งปันและมีน้ำใจให้แก่เพื่อนร่วมท้องถนน เพื่อจะได้ลดปัญหาการเกิดอุบัติเหตุ

ในกรณีนี้ถึงสมาชิกดีแม็กคลับหมายเลข 941 จะออกมาแสดงตัว และเล่าเหตุการณ์ในมุมมองของเขาแล้ว และได้ขอโทษทางดีแม๊กคลับที่ทำให้คลับเสียชื่อ ถึงแม้จะไม่ได้ขอโทษ จขกท. แต่จขกท.ก็ยังใจกว้างและมีน้ำใจที่จะไม่เอาเรื่องถือโทษโกรธกัน

ขอให้ทุกท่านที่อ่านมาแล้ว ถือเอาตัวอย่าง จขกท. ที่ใจกว้างพอที่จะให้เรื่องมันจบ อย่าได้เอาเรื่องของคลับเข้ามาเกี่ยวข้องอีกเลย

และขอชี้แจงซักเล็กน้อยถึง จขกท.นะครับ คือว่าที่บอร์ดของดีแม็กคลับนั้น จะมีแอดมินหลายคนที่คอยดูแลความเรียบร้อยของบอร์ด และคอยลบกระทู้ที่เห็นว่าล่อแหลม หรือไม่สร้างสรรค์ หรือใช้คำพูดที่ดูจะทำให้เกิดความขัดแย้งขึ้นระหว่างสมาชิก หรือระหว่างคลับอื่น ซึ่งอาจจะเป็นความเห็นส่วนตัวของแอดมินท่านนั้น ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นแอดมินท่านใด

ยังไงก็กราบขอโทษ จขกท. แทนแอดมินท่านนั้นด้วยแล้วกันนะครับ ยังไงซะทั้งสองคลับ และทั้งสองเว็บก็เป็นผู้ที่ชื่นชอบในเรื่องของรถ ทั้งแต่งเพื่อความแรง หรือแต่งเพื่อความสวยงาม ก็ขึ้นอยู่กับความชื่นชอบของเจ้าของรถแต่ละท่าน และก็คงไม่มีท่านใดอยากจะให้รถสุดที่รักเกิดอุบัติเหตุ ก็ขอให้ให้รถใช้ถนนกันอย่างระมัดระวัง และแบ่งปันน้ำใจเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้แก่เพื่อนร่วมทางบนท้องถนน

สุดท้ายนี้ก็จะขอบอกว่า เว็บนี้ผมจะแวะเวียนเข้ามาดูบ่อย เพราะเริ่มจากน้องชายที่เข้ามาดูเว็บนี้ประจำและเป็นสมาชิกขาประจำของเว็บนี้ด้วย แต่ที่เพิ่งสมัครสมาชิกก็เพื่ออยากให้ทราบว่าผมมีตัวตนจริง ไม่ใช่เพียงแค่ใช้ชื่อแล้วมาตอบแก้ตัวให้กับสมาชิกทางดีแม็กคลับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2008
    civicvertu และ Emporio ถูกใจสิ่งนี้
  8. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ใจเย็นๆๆคับ

ใจเย็นๆๆคับ RCW ในนี้คลับอยู่เยอะมากมายคับ

จะเตือนนั้นยาก นอกจาก ให้รายละเอียดให้เยอะที่สุดว่า รถอะไร รุ่นไหน สีอะไร ทะเบียน

ถ้ามีรายละเอียดขนาดนี้เจอแน่นอนคับ

ยังไงก็ขอให้ Happy ทั้ง 2 ฝ่ายคับ
    :D

9. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0

ขอบคุณครับ
    :D:D:D:D:D:D:D:D

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

เคลียร์ดีทีเดียวครับ ชอบสำเนียงการตอบกระทู้แบบนี้ครับ ไม่โหมไฟให้แรงขึ้น ขอบคุณครับ :D

11. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    จบ !!!!!!!!!!!!

เย้ๆๆๆๆ Car Club จงเจริญ..............

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย จะอยู่คลับไหนๆ ก็ไทยด้วยกัน.....

12. jazz std mo up

jazz std mo up Member VIP

197
    5
    18
    สุดยอดคับ

นับถือไนการชี้แจงคับๆ

ภาษาไนการชี้แจงเปนมิตรมาก

รักกันไว้เถิดคับ

13. maycomsci

maycomsci New Member Member

2
    3
    0
    หนักนิด เบาหน่อย อภัยให้กัน สังคมจะน่าอยู่ขึ้นครับ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  14. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    รักกันๆๆๆ ยังไง ก็ คนไทย ด้วย กัน

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  16. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เอากฎแบบเค้าบ้างไหม ว่าบอร์ดมีไว้พูดคุย ไม่ได้รับแจ้งความ ..... ผมว่าน่าจะดีนะ ปัญหามันจะได้น้อยลง :welcome:

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0

กล้วย.... พี่ว่าคงมีคน ชัก ลงแดง ตายไปเลย 555555
    พิมพ์อะไรไม่ได้ ฟ้องใครไม่ได้ หงิกแดก อิอิ

18. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    จบได้ก็ดีคับ

ขับรถอย่างมีมารยาท และมีน้ำใจ คับ:)

19. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ก ว่ า จ ะ อ่ า น จ บ . . . ดี จั ย ค รั บ ที่ จ บ ด้ ว ย ดี :D :D :D

ย ก เ ว้ น ก ร ร ม ที่ 2 . . . . 5 5 5 + + + +

20. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0

กร๊ากๆๆๆๆ :D:D:D

21. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    ตอนนี้บ้านเมืองเราก็ทะเลาะกันเยอะแยะไปหมดครับ....ปองดองกันดีกว่านะครับ
    ปล. คนไทยมีน้ำใจน่ารักที่สุดและประเทศไทยน่าอยูู่ที่สุดในโลกใบนี้เน้อพี่น้องครับ...

22. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    :D:D:D

23. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

พี่จอห์น ผมก็คิดเล่นๆไปงั้นแหล่ะครับ ไม่กล้าทำจริงหรอก ปะเดี๋ยวจะมีคนอกแตกตายซ่ะก่อน ที่ออกมาโวยวายอะไรไม่ได้ 55555 .... :D :D :D

24. manU2597

manU2597 New Member Member

8
    0
    0
    ฮุๆ รักกัน รักกัน

25. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    เยี่ยมมากครับ

26. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    สมานฉันท์

27. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
  28. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

นี่แหละสังคมไทย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้