มาแล้วรูปรถพี่กบบางส่วน..

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    หลังจากเข้าทำการปรับปรุง..ได้รูปบางส่วนก่อนครับ...:)
    ก่อนทำการปรับปรุง...จะเห็นได้ว่ารถที่ใช้มา10กว่าปี
    มีของแอบสะสมไว้เยอะครับ..แล้วสายไฟก็ม่ะเป็นระเบียบ
    อันตรายเรื่องไฟลัดวงจรมากๆ....:p
    ปล..ภาพก่อนทำการปรับปรุง..

2. WATrover

611
    1
    0
    ภาพหลังจากรื้อพรหม.

จะเห็นร่องรอยการสะสมของ10กว่าปี..:)

3. WATrover

611
    1
    0
    ความยุ่งเหยิงของสายไฟ..

และสายไฟที่เต็มไปหมด(ตัวการของการลัดวงจร)
    อันตราย..:)เลยทำการเก็บให้เรียบร้อยเป็นระเบียบ:D

4. WATrover

611
    1
    0
    แล้วก็ทำความสะอาดเก็บงาน

จัดการทำความสะอาดเก็บงานพื้นรอปูพรหมใส่เบาะ....
    เดี๋ยวเอารูปมาลงให้อีกครับ.:)รอประกอบเข้าที่เดิม..

5. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    รถพวกขี้เมาก็อย่างงี้แหละ อยากให้รื้อรถตาใหญ่จังว่าเป็นไง ภายในอาทิตย์นี้คงต้องรื้อรถตัวเองบ้างแล้วคงต้องเหนื่อยแน่ๆ(เหนื่อยแค่ปากนะให้ลูกน้องทำอ่ะเราคอยสั่งงาน)ทำคราวนี้ทั้งพรมทั้งเบาะต้องใช้เครื่องฆ่าเชื้ออบโอโซนด้วยแล้ว หลังจากซื้อมาคงได้ใช้งานนี้เต็มที่สักที ตอนนี้โรคมันเยอะเมี่อวานเพิ่งไปนั่งทานข้าวกับพรรคพวกเค้ามาจากนครฐมด้วยอ่ะกลัวโรคหมูบ้าติดอ่ะ555555

6. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ขี้เมาใส่เฮดเดอร์ อิๆๆๆๆๆ55555555555

7. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    หาเด็กมาเก็บสิ

8. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อยากทำบ้างงงงงงงงงงง !!!!

~แค่เงินไม่พร้อมมมมมมมม

9. WATrover

611
    1
    0
    มาเพิ่มเติมอีก

มาเพิ่มเติมอีก

10. WATrover

611
    1
    0
    อีกชุด..

อีกชุดที่ยังมี...

11. WATrover

611
    1
    0
    ต่อๆๆๆๆๆๆ

ต่อๆๆๆๆๆหมดแล้ว..

12. WATrover

611
    1
    0
    พอดีเก็บงานลองเครื่องปรากฎว่า....

ติดเครื่องเพื่อดูว่ารอบสะดุดและรอบสวิงนิดหน่อย..
    อยู่ๆเครื่องดับไปเฉยทำไงก็ไม่ติดจนต้องพึ่งพี่ใหญ่
    ให้ลองช่วยหาสาเหตุทางโทรศัพย์จนเจอว่า......
    จานจ่ายไม่มีไฟออกลองถอดดูมีน้ำมันอยู่ด้านในตาม
    รูปที่ถ่ายเลยจัดการเปลี่ยนและแก้ไขเรียบร้อย...

13. WATrover

611
    1
    0
    จานจ่ายที่เกิดเหตุ

จานจ่ายที่เกิดเหตุเครื่องไม่ติด...

14. WATrover

611
    1
    0
    ขอขอบคุณท่านอาจารย์....พี่ใหญ่...

ขอขอบคุณท่านอาจารย์...พี่ใหญ่..ที่ช่วยเป็นที่
    ปรึกษาได้ตลอดเวลามีปัญหาด้วยนะครับ.......
    ปล.อย่าลืมที่บอกนะพี่เอาเข้าไปในห้องนอนด้วยล่ะ5555+:D:D:D
    วันหลังจะมานั่งๆนอนๆถ่ายทอดวิชาซ่ะหน่อย...555+:):):):):):):):)
    .....ไม่กล้าเรียก....อาจารย์ใหญ่........มันดูแปลกๆไหม.55555++

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2009
  15. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    อาจารย์ใหญ่หรืออะไรใหญ่ 555555

16. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ตอนนี้พี่ใหญ่ สะดุ้งโย้งโย้งเลย ถ้า

ไปเรียกแกอาจารย์ใหญ่ คงจะดีใจหรือเสียใจดี

แต่รถใหม่แล้วพี่กบ อิจฉา ภายในผมตอนนี้ ทั้งแตกทั้งหัก ตามสภาพรถ จอดตากแดดนาน กรอบ แกะก้อหัก เส้าเลยครับ

17. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ก็เรียก ครู.....ใหญ่ ก็ได้นี่

งานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน

18. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    แล้วจะจำรถตัวเอง....ได้ป่าวครับเนี๊ยะ.........เนียนจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ55555555555

19. noomj2000

noomj2000 New Member Member

27
    0
    0
    เยี่ยมเลยคับ

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ เลย สะอาดสดใสเลย รถผมจานจ่ายเป็นแบบเดียวกันเลย แต่ดีที่ยังสตาร์ทติดอยู่
    หุหุ แต่วิ่งๆ ไป แปป ดับ สตาร์ทใหม่ ไปต่อ เซ็งเหมือนกัน เปลี่ยน ใหม่หายเลยปะคับ หรือซ่อมได้
    ยังไงบอกทีนะคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้