อากาศหนาวแล้ว อาบน้ำใหม่ดีกว่า

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย muangta, 15 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ให้สวยกันไปก่อน ผมต้องรอน้องโบกะน้องนัส ก่อนไม่รู้จะได้ป่าว

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    งั้นมีตติ้งเที่ยวนี้ JZS หล่อๆ กะนเยอะจังเลยอ่ะ

3. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    รถเสร็จแล้วครับจากอู่ีสี เหลือไปใส่คิวโครเมีียมที่อู่อีกที

แต่ตอนนี้รถอยู่อู่เครื่อง เมือวานกุญแจ start เสีย โชคดีต้องขอบคุณพี่นพรุจ มีอยู่ 1 ตัว เมื่อวานก็เลยได้เปลี่ยนเรียบร้อย เดี๋ยวค่อยเอาของเก่าไปทำลูกปืนใหม่ครับ เพื่อให้ยังใช้กุญแจดอกเี่ีดียวเหมือนเดิม

วันนี้ยังรอเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่อยู่ เผอิญที่อู่มีเครื่องเจโบฝาโกงมาตัวหนึ่ง แต่เกียร์ยังสมบูรณ์อยู่

สรุปนี้ก็เกือบเดือนแล้วยังไม่ได้ใช้รถเลย

4. Kwan 960 Turbo

Kwan 960 Turbo New Member Member

44
    0
    0
    อยาก อาบน้ำบ้างจังอ่ะพี่

อิฉา อิอิ

อยากขับ เกียร์ออโต้ บ้างจัง ขี้เกียจเข้าเกียร์แ้ลว อิอิ

5. tha79

737
    0
    0
    ดีใจด้วยครับพี่เด่น
    เจอกันคราวหน้า มีคราวน์หล่อๆ มาโชว์กันอีกหนึ่งคันแล้ว

6. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    รอชมคร้าบบบ

7. muangta

87
    0
    0
    เหลือเปลี่ยนล้อใหม่ ตอนนี้สั่งไปแล้วครับ ยังไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้รับ Euro DH เอาแบบลึก ๆ แบบ ไม่ต้องระเบิดซุ้ม

8. Poon133

132
    0
    0
    ว้าว ขอทราบสเปคได้มั๊ยครับ พี่เด่น....วันนี้ โทรไปร้าน กาย 72...เค้าก็แนะให้ผมหาล้อให้จบทีเดียวก่อนแปลงร่าง ฮิฮิ

9. muangta

87
    0
    0
    เมื่อปลายปีไปดูที่บ้านเก่ง อยู่แถวซอยเสนาฯ พหลโยธิน เ็็ป็น Euro DH หน้า 8 หลัง 9 นิ้วครับ แต่ว่ามันลึกน้อยไปน้อย

ตอนนี้ให้เค้าหาให้ใหม่อยู่เอาขนาดประมาณนี้แหละครับ หน้า 8 หลัง 9 นิ้ว แต่เน้น offset ให้มันลึกเท่านั้นครับ

ไม่อยากจะไประเบิดซุ้ม หรือวิ่งแล้วติดครับ

ตอนนี้ที่ใส่อยู่ก็ขนาดนี้มันไม่ติดครับ

10. Poon133

132
    0
    0
    ขอบคุณครับ เจอเหลือๆ แจ้งด้วยนะครับ...เผื่อเปลี่ยนด้วย ฮิฮิ

11. tha79

737
    0
    0
    พี่เด่นเคยแวะไปดูแถวๆ เซียงกงบางนาป่าวคับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะซอย 6 เยื้องๆมินิมาร์ท มีร้านขายล้อ ลาย DH ลึกๆ เพียบเลยคับ ราคา ตั้งแต่สองหมื่นกลางๆ ถึงสามหมื่นกว่าๆ ลองดูนะคับ

12. tha79

737
    0
    0
    นอกจากล้อแล้ว ถ้าคิดจะเปลี่ยนท่อ ก็หาท่อสวยไว้เลยนะครับ แล้วเอาไปให้ที่กาย 72 เพื่อเทียบ และแก้พาร์ทตั้งแต่ตอนทำเลยทีเดียว จะได้ไม่ต้องเสียเงินซ้ำซ้อนน่ะครับ
    ด้วยมิตรภาพ

13. Poon133

132
    0
    0

ขอบคุณครับ...วันนี้ขายหุ้นได้มา 95 บาท....สงสัยคงอีกนานเลยกว่าจะแต่งครบ ฮ่าๆๆ

14. muangta

87
    0
    0

Thanks Tha, ที่สั่งไปนั้นราคาถูกกว่าพอสมควรครับ 20,000 บาทเท่านั้นครับ เคยไปดูที่บางนามา ราคายังแรงมากครับ ถ้าเทียบกับราคาที่เค้าส่งกัน

15. pai2518

pai2518 New Member Member

10
    0
    0
    รถเสร็จยังครับพี่เด่นราคากี่บาทคับแล้วทำที่ไหนคับอยากทำบ้างคับ

16. muangta

87
    0
    0
    ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ อู่ที่ทำเป็นอู่ของประกันอยู่แถวพิวเจอร์ปาร์คบางแคครับ

ฝีมือใช้ได้ แต่ต้องไม่เร่งเค้านะครับ

เสร็จออกมามีไปแก้งานบ้าง รับผิดชอบงานดีครับ

ตอนนี้รอ กำลังจะเอารถที่บ้านอีก 2 คันเข้าไปทำสี คันหนึ่งเก็บสีกันชนหน้าหลัง อีกคันตั้งใจทำสีใหม่ทั้งคันครับ

17. shogun3000

shogun3000 New Member Member

51
    2
    0
    ...พี่เด่นครับ ถ้าเจอชุดไหนเข้าตากระซิบบอกกันบ้างนะครับ...เผื่อจะเปลี่ยนบ้าง

สเป็คเดียวกับพี่น่ะแหละ...ขอบคุณครับ

18. muangta

87
    0
    0

ไม่มีปัญหา ถ้าเจอจะบอกให้

19. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ล้อใส่ JZS133 หน้า9หลัง10 ขอบ18 ออฟประมาณ+20ถึง+30 ไม่น่าติดนะครับ

20. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ร้านที่พี่ว่าเนี่ย ลายลึกๆอ่ะเพียบครับ แต่สองหมื่น-สามหมื่นกว่าเนี่ย ซื้อได้ แต่ไม่ลึกครับ ได้แค่ +35ขึ้นไปอ่ะ แต่ถ้าจะเอาอ๊อฟกะละมัง 45000ขึ้นไปอ่ะครับ ผมไปเยี่ยมเยียนเค้าบ่อย รอจนกว่าเค้าจะเบื่อขี้หน้าผมจะได้ลดๆเยอะๆ มันจะได้ไปจากร้านตรูเสียที 5555

21. DON_SF

636
    0
    0
    ตอนนี้เค้ายังมีของอยู่มั้งมั้ยพี่ ลายแบบอื่นอ่ะครับ ที่ไม่ใช่ DH อ่ะครับ แล้วของเค้าจะเข้ามาอีกทีเมื่อไรอ่ะครับ เคยแต่โทรไปคุย ไม่เคยไปบ้านอ่าครับ อิอิอิ

22. muangta

87
    0
    0
    ไม่แน่ใจครับ แต่เห็นมีมาใหม่เรื่อยๆ นะ

ตอนนี้ก็รออยู่เหมือนกัน

23. DON_SF

636
    0
    0
    มาเมื่อไรพี่ส่งข่าวด่วนเลยน้าคร้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้