เอาความคืบหน้าของ D4D ส้มทองมาไห้ชมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย max_upgrad, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    อยากหล่อบ้างจัง

กะลังคิดว่าจะทำสีแดง ทุกคนว่าไงครับ

2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    แดงนี่ต้องแดงเฟอรารี่เลยนะ..........แหล่มมากกก

3. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ทำเลยดิเบน...555

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    จะถูกจะแพงแแแดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ไว้ก่อนอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

5. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ช่างโดนใจจิงๆๆ

หล่อเลยคับในคลับมีไม่กี่คัน:D

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    คงจะเป็นประมานแนวนี้อ่ะครับ แดงล้อดำ

7. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    แจ่มเลยคับ

ทั้งคู่เลยคับ ทั้งแดงและก้อเหลือง สุดแหล่มเลย

รอชมนะคร๊าป.........

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หนับหนุนอีกเสียงคับ จัดไป โหดกันใหญ่

9. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เชื่อมั๊ย สีที่ผมอยากจะทำตอนแรกก็คือสีแดงนี้แหละแต่ ผมไปเห็น CELICA สีส้มในเดอะ มอล์ บางแค ตอนนั้น ใครเห็นใครก็ชี้ ครับ
    สวยมาก ผมเห็นผมยังเดินไปดูเลย อยากไห้คนอื่นเห็นรถเราแล้ว ชี้แล้วมองแบบนี้บ้าง ก็เลยทำสีส้ม
    แต่ออกมาไม่เหมือนของเขานะ ไปเหมือนอะไรก็ไม่รู้ ลองดูครับ เอาเป็นว่า ทำมาเกิดแน่ครับ ตามนั้น

10. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ผมว่า ไม่ลองทำสีเขียว TEIN ดูกันล่ะคับ เหอๆ ผมว่าหล่อนะ แหวกด้วย

11. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  12. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เมื่อไหร่น้อจะได้ชมตัวจิงซักกะที

13. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ได้ฤกษ์ ทำสีแล้วครับ

เมื่อวาน จอดดู เชง อยู่ดีๆ

รถเพื่อนผมดันคว่ำ

กันชนกระเด็นมาโดนรถผม

กระบะ ข้างขวา พับเข้าไปเรยย

สงสัยคงจะได้เจอ D4D แดง เร็วๆนี้ครับบ

14. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    เอาดลยครับท่านฃมจะต่ามไปครับ

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ไปดูแถวไหนคับอยากไปดูบ้างจัง มีบ่อยไหมคับ

16. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    เกษตร - นวมินทร์

ช่วงหลังสตรีวิทย์

ทุกคืนวันเสาร์ครับ

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    อย่างนี้ต้องตามไปดู..+++++

18. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    มารับด้วยนะคับ ถ้าไปอยากนั่งรถแรงๆๆ :eek::eek::eek:

19. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    แรงหรือไม่ พี่ฮั่งคิดเองแล้วกัน น๊อตพัดลมหม้อนำคลาย เลยละ

เสียงงี้ดัง วีดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:D:cool::D:cool: :cry::cry:

ปล. ช่างแมร่งเจือกไม่ไขน๊อตให้ ต้องลื้อมาถอดขันใหม่เลย :D:D

20. dvm

dvm New Member Member

31
    2
    0
    ขอให้รถเสร็จไวๆนะครับ สีสวยมากครับ

21. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    โดนทำโทด

อดทำสีใหม่เรยครับ

หม่ามี๊บอกว่า

" มืงทำรถพังแล้วยังจะเรื่องมากอีก"

อดเรยๆๆ

22. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    แค่นั้นเอง รถผมขับไปท่ออินเตอร์หลุดยังซัดเลย 555 กลายเป็นเจไม่โบไปเลย

ใจเย็นๆคับ ค่อยๆอ้อนไปเลื่อยๆเด๋วก้อได้ :D:D:D

23. max_upgrad

471
    7
    18
    ถ้าชอบก็ทำเลยครับ ไม่ต้องฟังใคร ไม่ต้องถามใคร ทำไปแล้วนิครับ ไห้ทำยังไง
    เต็มที่ก็โดนด่า ตอนผมทำเสร็จด่ากันทั้งบ้านแหละครับ ว่ามึงไปทำอะไรมาเนี๊ย ตามนั้นครับ

24. nopphon02

nopphon02 New Member Member

99
    0
    0
    หวาดดีคับพี่ๆๆๆๆๆๆ

ผมอยากถามว่าราคาเครื่องอยู่เท่าไหร่คับเอาเครื่องเดิมมาเทิร์นคับเพิ่มตังอีกเท่าไหร่คับ
    เอาแบบจบทีเดียวเลยคับjboมีอินเตอร์ด้วยโบออฟด้วยคับพร้อมเดินท่ออินเตอรื
    คับอยากทราบจริงๆๆ ช่วยตอบหน่อยนะคับ หรือดทรหาผมหน่อยนะคับจะได้ถามได้ตรงๆๆ
    คับ 0814208128 คับผมทีอปนะคับอยุ่ร่มเกล้าน้องใหม่คับ ด่วนนะพี่คับ(ใครก้ได้)

25. max_upgrad

471
    7
    18
    ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ 2 หมื่นปลายๆ ส่วนราคาเทรินตัวเก่าของผมเขาไห้ 35000 ครับ
    ค่าวางอยู่ 20000 อินเตอร์ ก็ประมาณ 5000 ขึ้นไป (แล้วแต่ยี่ห้อ) โบอ๊อฟของเดิมมีไม่ต้องซื้อใหม่ก็ได้(โบเดิม)
    ค่าเดินท่อ ของผม ท่อสแตนเลส 3นิ้วทั้งเส้น 5500 ท่ออินเตอร์มิเนียมดัดทราย 4000 ค่าท่อยาง 2*350 =700
    สายลัด 125*4 = 500 อาจจะมีอะไรจุกจิกอีกนิดหน่อยนะครับ ผมคิดว่าประมาณนี้แหละครับ
    ใจเย็นๆ ครับ ลองดูอู่ก่อนดีกว่าครับ ว่าวางดี เคยวางมีปัญหามั๊ยลอง ถามคนที่เขาวางมาว่าเป็นยังไง
    อู่ไหนดี ปัญหา ขอดีข้อเสียของเครื่องที่เราจะวางมันอยู่ไหนบ้าง แล้วลองศึกษาดูก่อนครับ วางแผนไว้ก่อนดีกว่า
    แล้วลองตัดสินใจดูครับ

26. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    แล้วรถพี่แม็กซ์หละคับ เสร็จหรือยังเอ๋ย

27. nopphon02

nopphon02 New Member Member

99
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ

ตอนนี้ผมคิดอยู่2อย่างคือวางเจ กับซื้อกล่องdirselmonterจะทำไรดีคับ
    ช่วยๆๆกันคิดหน่อยนะคับหัวอกเดียวกาน ขอบคุณล่วงหน้าและทุกท่านที่ให้ความเห็นกับน้องใหม่
    เด๋ยวผมจะลงรุปไปให้ดูกันนะคับ

28. OilAey

OilAey New Member Member

21
    0
    1
    ไอแม็กซ์ เสดแล้วเปลี่ยนยางด้วยนะ ไม่งั้นคงจะกวาดอย่างเดียวแน่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2009
  29. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    เอ้า!!! ดันกันข้ามปี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้