ระวังนะครับ ใครอยู่แถวนนทบุรี จะออกรถหรือ ใช้บริการ โชว์รูมค่ายสามห่วงข้างปั๊มน้ำมัน !!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bik, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ผมล้างปัั๊๊มแก๊ซ ตลอดเลย โชคยังกีที่ไม่เป็นรอย เหอๆ ก็ไม่มีเงินไปล้าง คาร์แคร์ แพงๆง๊า คนมันจน

2. crub_666

crub_666 Member Member

60
    0
    6
    ผมก้อล้างรถเองคับ

รถใคร ใครก้อรัก

3. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ไม่รู้เป็นอะไร ผมเป็นคนชอบล้างรถเองนะ
    มันจะเกิดความภูมิใจว่า "นี่เราเก็บเงินแทบตายเพื่อซื้อกล่องเหล็กใบใหญ่ๆกล่องนึง แต่เราต้องดูแลมันให้ดีๆ" เพราะว่ากว่าจะได้กล่องเหล็กใบนั้นมา "ตูหาเงินแทบแย่"

อิอิอิ :D:D:D

4. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ล้างเองสบายใจสุดคร้าบ ยังไงเราใครใครก้อรัก ขอให้จบลงด้วยดีคร้าบ

5. bik

bik New Member Member

29
    0
    1
    ก็ไม่ได้อยากจะเรียกร้องอะไร แค่มาบอกกล่าวไว้ ให้รู้ให้ทราบโดยทั่วๆกัน
    ว่าของดีก็ต้องอยู่ในเมือง และก็ต้องรู้จากประสบการณ์คนอื่น
    คิดว่าอู่ใกล้บ้านจะดี ทั้งๆที่บ้านอยู่นอกเมือง มันเป็นไปได้ยากนะครับ ;>;>

6. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เป็นผมคงเสียความรู้สึกมากๆเลย ถ้ามีใครมาทำกับรถเราแบบนั้น
    ไม่ต้องถึงรถราคาเป็นล้านหรอก ต่อให้รถเราเก่าๆ ผุๆ
    ถ้ามีคนเอาน้ำมันเบรคมาราดใส่ก็เลือดขึ้นหน้าได้เหมือนกัน

ปล. แล้วเค้าจะรับผิดชอบหรือเปล่าอ่ะคับ:rolleyes::rolleyes:

7. bik

bik New Member Member

29
    0
    1
    u u p

8. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    จากที่เคยเข้าๆออกๆ ทางที่จะทะลุปั๊มจากข้างในตอนที่อยู่ไม่มีแน่นอน(ตอนนี้ก็ไม่น่าจะมีนะ) การที่ SA รับแล้ว จะให้เซลส์หรือSA ขับมาล้างข้างนอก ก็ต้องออกมาทางเข้าซึ่งเป็นทางเดียวกัน และไม่น่าจะเอาออกมาล้าง เพราะคนเอาออกมาโดนชุดใหญ่แน่ๆ น่าจะเกิดจาก

-พนง.ล้างข้างในไม่ใส่ใจพอ ล้างไม่ดี

-ก่อนส่งมอบก็ไม่ได้ดูอีกครั้ง SA ก็คงไม่สังเกตุ

ทางออก

-ควรจะให้ทางศูนย์ทำโปรแกรมขัด-เคลือบสีให้ใหม่ จะทำของศูนย์เอง หรือ คุณก็แจ้งว่าอยากทำข้างนอกก็ได้ แต่ต้องคุยกันดู ต่างฝ่ายต่างพูด แต่ศูนย์ต้องบริการ ล/ค อย่างถึงที่สุด ลองให้เซลส์ที่ออกรถช่วยพูดให้

-แต่ดูแล้วน่าจะยาวแล้ว น่ารำคาญ ก็ตัดๆใจไป แล้วจำเอาไว้ครับ ถ้าเขาไม่แคร์เรา เราก็อย่าไปง้อเลย

ถ้าเขาไม่รับผิดชอบ แล้ว เป็นห่วงเรื่องสี ก็ PM มาคุยครับ ไม่ได้มาขายแต่จะแนะนำวิธีและผลิตภัณฑ์ให้ครับ

ปล.จากคนเคยขายรถ

9. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    ถ้าเป็นศูนย์เดียวกันน่ะค่ะ เคยจะออก ฟอร์จุนเนอร์ แล้วเข้าไปเพื่อจะติดต่อสอบถาม แต่ไม่มี่เซลล์มาบริการเลย พอเราไปถามที่เคาน์เตอร์กลับเจอ พนักงานนั่งแต่งหน้าอยู่ แล้วพอเราถามรายละเอียด กลับส่งใบราคามา แค่นั้น ที่บ้านเลยบอกไม่ต้องซื้อแล้ว ให้ใปซื้อแบรนด์อื่นเลย ลูกค้าจะเอาเงินมาให้ แต่กลับไม่สนใจ ก็ช่วยไม่ได้ บริการแย่มาก

10. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    จิงคับยืนยันเคยไปดูรถกะว่าจะออกแหละแม่งยื่นใบราคาให้แบบนี้เลยเลยไปออกHONDAแทนแทบจะอุ้มเข้าไปเลยครับแถมอุ้มออกมาส่งด้วยนะ:D

11. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขอบคุณคับ ที่มาช่วยบอกกัน

12. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    เซ็งกันไป กับทีมงานคุณภาพ.....ต่ำ

แถวบ้านเลย ครับ จริง ๆครัย 0 นี้ บริการไม่ดี แถวนี้ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ ครับ เคยไปตรวจสภาพรถแต่ไม่ผ่าน ซ้ะงั้น เซ็งมากมายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้