++ อยากทราบข่าว 200SX ใคร ? มิดคาที่ แถวสายไหม ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 21 พฤศจิกายน 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    แสดงความเสียใจด้วยครับ ส่วนคนวางมิด ก็เลวจิงๆ

2. GeoRgE8563

GeoRgE8563 New Member Member

17
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าวางมิดจิงนี่โคตร เลว เลย

4. เสียใจด้วยนะคับ..............

5. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ

6. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    คนวางมิดแมร่งก็เลวเกิน เจตนาฆ่าชัดๆ จะหมั่นไส้หรือเกลียดกันขนาดไหนก็คนรักคนชอบรถด้วยกันทั้งนั้น ทำไมจะต้องจงใจแกล้งกันแบบนี้ด้วย ขอให้เวรกรรมตามทัน

7. colorful

colorful New Member Member

76
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
    ผ่านไปเห็นมา ทางเข้าแยกกองบินที่จะไปสายไหมใช่มั้ยคับ

8. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ผมเคยเจอS13บนทางด่วน ก็เลยลองซัดกัน ดูดกันไปดูดมา พอถึงทางแยก

ก็เลี้ยวคนละทาง S13เขาชะลอรถแล้วยกมือลาให้ผมยกมือลากลับ รุ้สึกดีมากๆ

การวางมิดนี้มันเลวสุดๆไม่รุ้จะหาคำใดมาด่าแล้ว

ปล.S13 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรถของนักแข่งดริฟท่านนึ่งรถสีเหลืองดำของ

ทีมPTT ถ้าจำไม่ผิดนะ

เสียใจด้วยนะครับบกับคนที่จากไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2008
  9. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ไม่ทราบว่าเป็นใครแต่ขอเเสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง........

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

11. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่หน้าทำกันอย่างนี้เลย

12. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เสียใจด้วยนะครับ สําหรับครอบครัวผู้สูญเสีย

13. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    กูขอโทษ กูไม่ได้ตั้งใจ

เสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ:sad:

14. preecha_tech

preecha_tech New Member Member

69
    0
    0
    เห็นแถวตลิ่งชัน-บางแคงะ

สีเหลือง ล้อ advan re ก้านยก มีรอยฟาดเข้าด้านคนนั่ง เสียใจด้วยคับ

15. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    เสียดายอะคับ รถอย่างเทพเลย

แล้วคนขับก็รู้สึกว่าจะยังเป็น นักศึกษา อยู่เลยอะคับ

16. ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับผม

ถึงขั้นเสียชีวิตกันเลยหรอครับ ขอให้ไปสู้สุคตินะครับ

เคยครั้งนึงตรงสายไหมนั่นแหละครับ ตรงที่รถขยะเลี้ยวเข้าไปเยอะๆอ่ะครับ ไกล้ๆกะเขตสายไหมนะคับ

แบบว่าผมเอารถตู้ไป แล้วตอนนั้นขากลับมุ่งหน้า 5 ไปห้าแยกวัชรพล ครับ ประมาณ 7 โมงเช้า ก่าๆ

ผมก็วิ่งขวามาแล้วมีรถช้าผมเลยตีไฟออกซ้ายเพื่อแซง แตชะบุญ มีรถกระบะวิ่งมาด้วยฟามเร็วสูงทางด้านซ้ายที่ผมเพิ่งจะเปลี่ยนเลนแซงมา

ณ เวลานั้นก็เลยกดคันเร่งเพิ่มความเร็ว พอแซงพ้นก็เลยหลบเข้าขวาให้เหมือนเดิม พอละสายตาจากกระจกมองข้าง เงยหน้ามา เจอรถขยะอยู่ไม่เกิน 15 เมตรได้มั้ง ผมกระทืบเบรคทันที รถตู้ผมเสียอาการ ตูดออก เพราะเบรคใจจังหวะล้อหักไปทางขวาเล็กน้อย ผมรีบคืนพวงมาลัยเยี่ยงทาคูมิดริฟลงเขาอะกินะ ...ผมอยุดรถได้ทัน ครับ รถขยะก็เลี้ยวผ่านหน้าผมไปไม่หน้าเกิน 1 เมตร ทันใดนั้นหลังจากรถผมหยุดสนิทแล้ว

ผมก็ได้ยินเสียงดังสนั่นหวั่นไหว ในช่องจราจรด้านซ้ายที่ผมเพิ่งหลบให้รถกระบะที่มาด้วยความเร็วสูงคันนั้นแซงไป ...พระเจ้า ผมไม่ได้วางมิดเค้า และไม่เคยคิดเลยด้วยซ้ำ ผมหันไปมองทางด้านกระจกข้าง รถกระบะ BIG M คันนั้น ซัดเข้าเต็มๆกับรถขนขยะสีเขียวๆขนาดเท่าๆกะ 10ล้อ แบบจังๆเลย

ผมตกใจมากทำอะไรไม่ถูกเลย ตอนได้ยินเสียงครั้งแรก คิดว่ารถผมตูดแหก เพราะเค้าจี้ท้ายผมมาเลย
    สรุปว่า ผมกระทืบเบรค แล้วเค้าก็หักหลบผมไปทั้งๆที่เค้าไม่รู้ว่ามีรถขยะเลี้ยวตัดหน้ามา เพราะเค้าไม่มีทางเห็นข้างหน้าได้เลยครับ เพราะรถตู้ผมคันใหญ่และสูง .... พูดอะไรไม่ออกเลยตอนนั้น

พอทุกอย่างหยุดนิ่ง รถทุกคันที่ผ่านไปมาจอดดูกันหมด กลับเป็นผมเองที่ตกใจ แล้วรีบขับรถตู้ออกไป โดยไม่คิดที่จะลงมาดูเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ผมไม่รู้ว่าตัวเองเป็นอะไร และผมยังรู้สึกผิดมาจนถึงทุกวันนี้เลย ผมออกรถจากจุดเกิดเหตุ แล้วไปจอดที่ปั๊มข้างหน้า เพื่อตั้งสติอีกรอบ ...

ยังไม่รู้เลยว่า คนขับเค้าเป็นยังไงบ้าง รู้แต่ว่าไม่ตายหรอกครับ เพราะวันหลังผมผ่านไปเลยจอดรถถามคนแถวนั้นว่า เมื่อวานมีบัติเหตุตรงนี้ แล้วมีคัยเป็นอะไรหม เคาก็บอกว่าไม่มีคัยตายครับ แต่... ผมพูดถึงเหตุการณ์นี้เมื่อไหร่ ยังสลดอยู่เลยครับ

ขอบคุณที่ให้ระบายนะครับ ผมไม่เคยสบายใจเลย ทุกวันผมไปทำบุญก็จะนึกถึงรถคันนั้นตลอดเลย
    เครียด เครียด เครียด เหตุการณ์ผ่านมาได้3-4เดือนแล้วล่ะครับ

ปล.คัยผ่านไปมาระวังๆกันด้วยนะครับ เพราะรถขยะยังคงเลี้ยวเข้า-ออก กันเยอะเหมือนเดิม ตรงที่มีการก่อสร้างทางด่วนกันนั่นแหละครับ

17. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ไอ้พวกวางมิดนี่แม่งเลวสาดดด เฮ้อสงสัยมันคงเพิ่งมีรถอะคับ ยังไงกรรมตามเร็วกว่ารถมีเทอร์โบ T88 คับ ขอให้กรรมตามสนองมัน เสียใจด้วยน่ะคับ

18. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

19. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    เสียใจด้วยครับ

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงก้อขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยนะคับ

21. zrsw

zrsw New Member Member

28
    1
    3
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

22. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิต..และขอให้ผู้เสียชีวิตสู่สุคติด้วยเถิญ..

24. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

25. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แต่ไอเรื่องวางมิดเนี่ยมันมีได้หลายกรณี

ผมเคยเหมือนกันครับ
    เมื่อก่อนขับ Evo ไม่ค่อยชอบเล่นกับใครบนถนนสาธารณะอยู่แล้ว แต่บังเอิญเจอรถมาจี๊ตูด ทีแรกผมก็เฉยๆ ผมเองก็ขับเลนกลางด้วย หลบให้ขึ้นก็ไม่ยอมขึ้น เลยกดทิ้งไปทีนึงให้รู้ว่ารถมันคนละรุ่นกัน แต่แล้วก็ยังไม่เลิก เลยเกิดอาการโมโหนิสหน่อย (ตอนนั้นอารมเริ่มเสียแล้วด้วย) เลยเร่งอีกทีแล้วก็ขับเรื่อยๆก็เจอจี๊อีก เลยเบรคซะกะว่าให้ชนเลย จะเอาเรื่องแล้ว โชคเขายังดีที่หักหลบทัน และรถโล่งไม่งั้นผมได้ทำสีใหม่ละ และคนที่ชนคงได้ขายรถทำสีให้เลยละมั๊ง เพราะดูๆแล้วรถค่อนข้างเก่ากว่าผมอีก และน่าจะเมาสุราด้วย

26. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    เสียใจด้วยครับกับผู้สูญเสีย.......แตไอ้วางมิดเนี่ยเลวได้ใจจริงๆ ไม่เป็นไรหรอกครับ เดียวนี้กรรมติดจรวด (บูสท์บาร์สอง) ครับ

27. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    -----ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ---------ส่วนคนวางมิด--เดี๋ยวก็มิด---

28. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    เสียใจด้วยครับผม

29. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เสียใจด้วยนะครับและอยากฝากบอกถึงคนชอบวางมิดว่าขอให้เลลิกซะเถอะครับยังไงก็คนรักรถเหมือนกัน

30. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    เสียใจด้วยนะ ถ้าโดนวางมิดจริงๆก็เลิกซะเถอะไอ่คนวางมิดเนี่ย
    แล้วก็อย่าแข่งกันบนท้องถนนเลย คนที่เค้าขับมาดีๆจะพลอยโดนลูกหลงไปด้วย
    ไอ่คนที่ตายก็ไม่เท่าไหร่ แต่คนที่ยังมีลมหายใจนี่สิ ยิ่งกว่าตายทั้งเป็น จะทำไรก็คิดๆกันหน่อย
    คิดๆแล้วนึกถึง15 ปีที่แล้วที่cef โดนวางมิดไฟลุกท่วมสมัยเลียบด่วนยังเป็นทุ่ง น่ากัว >,<

GAP_B11 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้