ต้องการทราบการโหลดของ 623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย abt-mk3, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abt-mk3

abt-mk3 New Member Member

1
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้ 623 อยู่ ใส่215 45 17 อยู่ อยากทราบหาสปริงโหลดของhondaรุ่นไหนใส่กัน ถ้าจะเปลี่ยนทั้งโช้คทั้งสปริงเพื่อนใช้ของอะไรครับเตี้ยลงมาอีกกี่นิ้วมีรูปประกอบจะดีมากครับ

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ..................................

ผมไปทำมาที่ MOEYE 5000.-บาทครับ เป็นการตัดสปิงแล้วก็นำโช้คไปอัดน้ำมันใหม่แล้วก็ตีปลอกสตัสปรับเกลียว นืบนะครับจะบอกให้ แล้วก็ปรับสูงต่ำได้โดยไม่เสียค่าใช้ค่าใดๆตลอดอายุการใช้งาน

3. maesai

maesai New Member Member

20
    0
    0
    ใช้ คายาบ้า เอสอาร์สเปเชี่ยล กระบอกฟ้าครับ
    สปริงซัสเทคโปร แอคคอร์ด96 วากอนไทป์ สปริงสองชั้น
    นุ่ม+หนึบดีครับ

4. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    โคนี่กระบอกเหลืองสิ เหนพี่โอมบอกว่าเจ๋งมาก

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พอดีเจ้าของเดิมเค้าให้มาด้วย ไม่เคยใช้รุ่นอื่นเลยอ่ะ + สปริงเดิม
    เจ้ากระบอกเหลืองอ่ะที่ชอบเพราะมันสามารถปรับความหนืดได้ อยากนิ่มนวลขับให้แม่นั่ง หรือ หนึบๆขับแบบโยนได้ดีมากๆ ถ้า+กับยางซีรีส์ต่ำก็จะยิ่งขับสนุกมากขึ้น

และมันขะมีร่องรองฐานสปริงสามารถความสูงได้ หน้ามี3ระดับ ประมาณนะ ระดับละ 7-8มม
    หลังก็มี5ระดับ ระดับละ 5-6มม

รุ่นอื่นไม่มีข้อมูลจิงๆคับใช้อยู่รุ่นเดียวมา4ปีล่ะ

ซิ่งๆอย่างน้องภูมิก็รุ่นนี้แหละน่าจะพอใช้ได้

ไปดูมาแล้ว ก็ปรับลงได้แค่หน้า 1นิ้ว หลัง 1นิ้ว คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2006
  6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ในรูปส่วนตัวของผมอ่ะคับ ใช้ยาง 195/65/15 จะมีเส้นผ่าศุนย์กลางเท่ากันกับ 215/45/17 แหละ
    ผมปรับระดับฐานรองสปริงให้ลงสุด ขนาด ใต้ซุ้มล้อกำลังสวยเลยคับ

แต่ถ้าสนใจสปริงโหลดก็ลอง ยี่ห้อ H&Rซิครับ โหลดมาให้จากโรงงาน 2-2.5 นิ้ว 4อัน 9800 พร้อมใส่
    ร้านที่อาคารศรีวรจักร มีโครการจะเปลี่ยนเหมือนกัน คับ รอเก็บช่วงล่างให้หมดก่อน:D

7. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    แว้กก แย้กก เจ้าโอห์มจอมพากิเลสหนาพอกพูน
    ว่าแต่หาให้พี่มั่งได้ป่ะ เด๋วจัดค่าแก๊สให้นะ
    ปล. ช่วงนี้จนนะน้องขอราคาย่อม ๆ หน่อย

8. nonpoint

nonpoint New Member Member

102
    0
    0
    apex ครับ ใส่ของ honda accord ตาเพรช ได้เลย ไม่ต้องแปลง นุ่มแบบหนึบๆ ครับ

9. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    อยากโหลดเหมือนกัน แต่...
    คุยไรกันอ่ะ งง

เรื่องรถ โง่ไปหน่อยแล้วเรา

10. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ซ่อม

ชุดนี้โดนไป8000ครับ ตามภาพเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้