ใครแต่งรถใน GTA San Andreas เป็นบ้างเอามาโชว์กัน มีตัวอย่างให้ดู

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย speytro_boom, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    UP UP

MEETING ริมหาด ^ ^

2. kaijin

234
    4
    0
    civic spoon

เหลืองสปูน

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    หล่อมั๊กกระบะ

4. kaijin

234
    4
    0
  5. kaijin

234
    4
    0
  6. kaijin

234
    4
    0
    chevrolet

optra & cororado

7. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    นายขอ กระบะ บ้างจิอยากได้อ่ะชอบๆ

8. อยากรู้

ขอถามผู้ที่รู้วิธีการเปิดฝากระโปรงรถด้วยครับไม่รู้ว่าเปิดยังไง

..............................ขอบคุณมากครับ...................................

9. อยากรู้

พอดีผมมีเซฟเกมที่เป็ง 100% อยู่ครับนานมากแล้ว แต่ก็ไม่รู้ซักทีว่าจะเอาลงเกมยังไงวอนผู้รู้ช่วยบอกที

...............................................ขอขอบคุณอย่างยิ่ง..................................................

10. '''งงงงงง

ผมขอรายระเอียดในการดาวโหลดเเละลงเกมด้วยคับ

11. kaijin

234
    4
    0
    วิธีเปิดฝากระโปรง

วิธีเปิดฝากระโปรงต้องหาโหมด CLEO มาลงครับ ลองไปหาดูใน www.gtainside.com :D

12. kaijin

234
    4
    0
    วิธีลงเซฟเกม 100 %

วิธีเปิดเซฟเกม 100 % นะครับ ก่อนแรกคุณต้องเล่นเนื้อเรื่องในเกมให้ถึงจุดเซฟ แล้วเซฟเกมไว้ อย่างน้อยต้องมี 1 เซฟ แล้วก็ก็อปตัวเซฟ 100% ที่เราได้มาไปวางไว้ใน My Documents/GTA USE FILE ครับ แค่นี้ก็เรียบร้อย

13. kaijin

234
    4
    0
    วิธีลงเกม

ส่วนวิธีลงเกมก็ดาวโหลดมาแล้วแตกไฟล์ทั้งหมด แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ หรือถ้ายังเปิดเล่นไม่ได้ก็ให้ลองเซิทหาตัว แครกใน google มาลงดูครับ รับรองเล่นได้แน่นอน :D

14. kaijin

234
    4
    0
    เอากะบะมาฝากครับ

เอารถกะบะมาให้โหลดกันตามคำขอครับ อยากได้คันไหนก็โพสต์ทิ้งไว้ละกันครับ :D กับเอารูปรถที่เพิ่งทำเสร็จมาฝากครับ ^ ^ (แต่งลายเองครับ) ตัวรถเครดิต clubth และ gtainside

15. kaijin

234
    4
    0
    เพิ่มเติม

ต่อต่อ

16. kaijin

234
    4
    0
  17. อยากรู้

คือโหมด CLEO อยู่ตรงไหนครับ

.............ขอบคุณมากครับ...............

18. ช่วยหน่อย

พอจะมีโหมด cleo ไหมครับเอามาลงให้หน่อยนะครับ แล้วถ้ามีโหมด cleo จะลงยังไงครับ
    ช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ

...........................................ขอบคุณมากครับ...................................................

19. kaijin

234
    4
    0
    ไฟล์ CLEO

เด๋วผมเอาไฟล์ CLEO มาให้อัพโหลดละกันคับ ตอนนี้ไปดูรถที่ผมเพิ่งทำเสร็จก่อนละกัน ^ ^

20. kaijin

234
    4
    0
    ต่อด้วย Meeting spoon car

Meeting spoon car

21. kaijin

234
    4
    0
    www.gtainside.com

เข้าไปเลือกเลยครับ อันไหนก็ได้โหลดมาลงเครื่องแล้วมันจะมีไฟล์ CLEO มาให้พร้อมกับบอกวิธีลงในไฟล์ที่เป็น TEXT

http://www.gtainside.com/en/download.php?do=cat&id=322&start=7&orderBy= ลิงค์ดาวโหลด

22. ช่วยหน่อย

คือตอนนี้ผมมีโหมด cleo แล้วครับแต่ไม่รู้จะเอาลงเกมยังไงครับ มันก็มีวิธีบอกนะ
    แต่อ่านไม่ออกอ้ะช่วยหน่อยนะครับ

...................ขอขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลต่างๆและความช่วยเหลือที่ดี......................

23. kaijin

234
    4
    0
    ก็อปไฟล์ทั้งหมดที่มันให้มาเลยครับ ร่วมทั้ง โฟร์เดอร์ CLEO เอาไปไว้ในไฟล์ตัวเกม GTA หน้าแรกที่มีไฟล์เข้าเกมอะครับ

24. วิธีเปิด

ถ้าลงโปรแกรมแล้วจะเปิดฝากระโปรงรถยังไงครับ

...............ขอบคุณมากๆครับ..........................

25. nasaki

nasaki New Member Member

10
    0
    0
    ผมอยากได้ สกายลาย AE86 อีโว อะครับ

26. อยากรู้วิธีลงล้อแม็กแบบละเอียด

อยากรู้วิธีลงล้อแม็กแบบละเอียด ลงไม่เป็นอ่ะค่ะ
    ช่วยทีนะค่ะ อยากทำเป็นอ่ะค่ะ นะนะนะ

27. kaijin

234
    4
    0
    ลงล้อแม็ก

ลองไปโหลดล้อแม็กที่ผมอัพไว้ให้หน้า 8 อะคับ น่าจะช่วยให้ลงง่ายขึ้นเพราะผมเขียนวิธีลงใน nodped ให้แล้วคับ มีข้อสงสัยอะไรก็โพสต์ถามไว้ละกันคับแล้วจะมาตอบ

ปล . ช่วงนี้ยุ่ง ๆ คับไม่ค่อยได้เข้าเว็บ เลยมาตอบช้านิดนึง

28. รถ

จะเปิดฝากระโปรงรถยังไงครับเปิดไม่เป็นอ่ะคับช่วยที

................ขอบคุณครับ...................

29. รถ

เปิดฝากระโปรงรถยังไงอ่ะเปิดไม่เป็น

........................ขอบคุณครับ...................

30. kaijin

234
    4
    0
    เอา mods เปิดฝากระโปรง และอื่น ๆ มาให้ลงคับ ง่ายมั่ก มาก ถ้าไม่เข้าใจอะไรก็โพสต์ถามละกันคับ พอดีช่วงนี้ยุ่ง ๆ เรื่องฝึกงานอยู่เลยไม่ค่อยได้ตอบเท่าไร แต่ถ้าสงสัยก็ Post ทิ้งไว้คับจะพยายามตอบให้ทุกคำถาม
    ก่อนแรกไปดาวโหลด mods ก่อนคับ
    Link : http://www.upload-thai.com/download.php?id=e601b4ba5058f7f74795b45a299d18fa

สิ่งที่เพิ่มเข้ามา
    1. Meter วัดความเร็วรถ รุ่นใหม่ล่าสุด สวยมากๆใช้ดี ไม่บัง View
    2. Meter วัดความเสียหายของตัวรถ
    3. ซ่อมรถเองได้(แต่ต้องรอให้รถเสียหายหนักก่อนนะ) จอดรถในที่ เรียบๆ ลงไปที่หน้ารถ แล้วกด R
    4. ใส่หมวกกันน๊อกได้เวลาขึ้นรถ มอไซ,จักรยาน กด Y เอาออก กด N
    5. ระบบคนขับรถอัตโนมัต เพียงคุณ กด Z เพื่อเปิดระบบ รถจะขับพาคุณไปเอง และกด Z อีกครังเพื่อปิดระบบ โดย Mark จุดหมายในแผนที่ครับ
    6. ระบบรถ
    ---- เปิด ไฟหน้า + ไฟท้ายรถ กด 7 ปิด กด 8
    ---- เปิด ประตู หน้า ซ้าย,ขวา U , I
    ---- เปิด ประตู หลัง ซ้าย,ขวา J , K
    ---- เปิด ฝากระโปรง , ฝาท้าย 8 , M
    ---- ปิดประตู + ฝาทั้งหมดกด O
    ---- ล็อก และ เปิดล็อกประตูกด 0 (เลขศูนย์)
    6. ใช้ เครื่องไอพ่นติดหลัง กด 3
    7. รถทุกคันใหม่หมดครับ ไม่มีขี้ดินติด และรถเงางามกว่าเดิม ครับ
    9. ไฟหน้าไฟท้าย เปลี่ยนใหม่หมดครับ สวยขึ้นมาก เอาภาพมาจากภาพรถจริงครับ
    10. Load Screen แบบ GTA IV
    เครดิตคุณ ++++*-DAkozas2005-*++++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้