+++มาทำ Volt Stabilizer กันดีกว่า+++

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย bluea32, 30 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ไอเดียบรรเจิดครับ

2. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    up up

3. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    เจ่งคับ

4. Chiryu

Chiryu Guest

0
    0
    0
    มีคำถามครับ C ใน power ของเครื่องคอมฯ เป็นแบบ 105 องศา คือทนความร้อนสูง ปรกติเปิดกันเกิน 4 ชมอ่ะครับ อย่างนั้นคงต้องเปลี่ยน power กันทุกๆ 6 เดือนมั้งครับ ถ้าคำนวนแบบนั้น C มันไม่ได้เสียหายง่ายขนาดนั้นครับ ถ้าไม่รับแรงดันเกินที่ระบุ ปรกติค่ามาตรฐานต้องเป็น 3/2 ของแรงดันที่จ่ายให้ เช่น 12V ก็จำเป็นใช้ C ที่ทนค่าแรงดันได้มากกว่า 18V กรณีของรถยนต์ แรงดันชาร์จจะขึ้นไปได้ที่ 14-15V ดังนั้น ควรใช้ C ที่ทนแรงดันต่ำสุดที่ 23V ซึ่งโครงงานนี้ใช้ 25V ซึ่งก็ใช้ได้ปรกติ

5. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  6. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    น่าจะโอเคนะ แต่ว่ายังงงอยู่เลย

7. Maxnito

Maxnito New Member Member

1
    0
    0
    เยี่ยมมากครับ ใคร่ชอบเครื่องเสียงก็ลองดูได้นะครับ

8. olan_revolt83

olan_revolt83 New Member Member

2
    0
    0
    Relay ตัดไฟ

ใช้ Relay 12v กี่แอมป์ครับ ถึงจะเหมาะสม แล้วต้องต่อswitch ก่อนต่อเข้าRelayหรือเปล่า หรือเราต่อจากสายบวกที่สตาร์ทรถเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้