ถ้าคุณเป็นแฟนพันธ์แท้ Racingweb ตัวจริง เข้ามาตอบกันหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DOHC_17V

DOHC_17V New Member Member

22
    0
    0
    จำได้แค่ยุคแรกๆพื้นหลังเวบบอร์ดเป็นสีขาวหรือเทาอ่อนๆนี่แหละมั้ง นานจัด

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขออนุญาติลอกท่านอื่นได้มั๊ยเนี่ย :D:D:D

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เกิดไม่ทันด้วยครับ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ข้อ3. อีกทีมนึงจำไม่ผิดคิดว่าเป็น EURO CLUB นะครับมีพวก Benz+BMW

ที่เหลือจำไม่ได้

5. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    มาแอบดู จำได้ว่า รถพี่เก่ง เป็น E30 สีฟ้า ล้อ BBS ทะเบียน เป้นแบบเก่า แต่ลบ 0 ตัวหน้าสุดออกไปตัวนึง

6. สิ่งที่อยากให้ปรับปรุงก็คือผมอยากให้เอาวีดีโอคลิปควอเตอร์ไมล์เหมือนสมัยก่อนที่ mmc กับ race hard หรือคลิปมันๆจากงานแข่งในบ้านเราหรือต่างประเทศมาให้ดูอีกครับ ถ้ามีได้ก็ดีครับ

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตอบ

1.www.rungracing.net
    5. สถิติผู้ใช้งานออนไลน์พร้อมกันมากที่สุด 3,943 คน, เมื่อ วันที่ 16/08/06 เวลา 17:53:09
    6. สมาชิก 101,581คน

10. บอร์ด Midnight Racing Forum กับบอร์ด RelaX

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ มา คนแรกเลย นะคับผม :D

รู้จักเว็ปนี่ มานานแล้วคับ ประมาณ 5 - 6 ปีได้คับ

แต่ สมัครสมาชิก ช้าคับ :D

9. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    ข้อ4 ที่ว่าสีฟ้านั้นมันเป็นยุค e30 คันนี้เริงอำนาจเหอๆ แต่ก่อนจะเป็นสีฟ้า
    แรกสุดสีบรอนซ์ซื้อป้ายแดงๆปี91 bbs16 โหลดแป๊ก m40ล้วนๆ ซิ่งย่านวิภาฯ พามอไซค์เข้าใต้รถไป1
    ก่อนจะมาเป็นฟ้า ล้อ bbs17*8.5 ออฟ13 m40 set turbo วิ่งบ้าเลือด ก่อนโดนอัดก๊อปปี้โดยนักแข่งมีชื่อท่านนึง
    ที่วิภาอีกนั่นแหละที่เกิดเหตุตรงเลยกลับรถเซ็นต์จอห์นมาเข้าเลยกลางตรงหน้าตึกการบินไทยเหอๆ อยู่อู่ยาวเป็นปี กลับมาซ่าส์ได้แปปนึง
    ย้ายอู่ จากอู่ cannon ball กับไปจอดทำเองที่บ้านสักพัก
    หลังจากพักไปนานแสนนาน ก็หันเหไปคบเครื่อง m power จอดเฝ้าอู่ csp นานนับปี รื้อทั้งคัน เล่นของเล่น
    ฝั่งอเมริกาล้วนๆ กะเอามาวิ่งDRAGคลอง 5 ให้ได้ 10วิ.มั๊งเหอๆ
    สุดท้ายเข้าสู่ทางธรรม หันเข้าสู่ทางโค้งอย่างเต็มรูปแบบ

เพราะเหตุนี้ข้อ 4 จะต้องเป็นสีบรอนซ์ก่อน รึป่าวอ่า อิอิอิอิอิ

10. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    อืมมม....มมม

เกิดไม่ทันซักข้อ

11. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    ลืมสีน้ำเงินไปได้ไงพี่โต้

12. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไม่ทันด้วยคน

13. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เกิดไม่ทันคับผม

14. ณัฐพงษ์

ณัฐพงษ์ New Member Member

41
    1
    0
    ผมต้องขอโทษพี่พี่ชาว RCW ด้วยนะครับที่ผมตอบไม่ได้เลยซักข้อ..ผมผึ้งมีคอมเป็นของตัวเองนะครับแต่ต่อนี้ไปผมจะติดตามอ่านRCWตลอดไปครับ

15. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    โห...จำได้ไงอ้ะ:confused:

16. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แง้ววววว

อ่านตั้งแต่มะวาน

ไม่กล้าตอบ เพราะไม่รู้ซักข้อ อิอิอิ

17. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

ขออนุญาต นำรูปไปใช้บ้างนะคับผม

18. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ตอบได้เกือบหมด แต่ที่รู้จัก RCW ครั้งแรกสมัยโน้นนานมาแล้ว คนตั้งคำถาม (จขกท.) เป็นผู้แนะนำให้รู้จัก :D

19. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เค้ามี สถิติไว้คับ หน้า Community Forums

ช่วงล่างๆๆ

บล็อก มีอะไรเกิดขึ้นบ้าง? :D

20. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    มาแอบดู เพราะจำไม่ได้เลย นอกจากรถคุณเก่ง เป็นสีฟ้า เจอที่ หลังซีคอน

21. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    กระทู้เช็คกึ๋นเลยนะเนี่ย

22. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    ขอบคุณค่ะ...ว่างๆต้องเข้าไปดูบอร์ดอื่นมั่งแล้ว:ranger:

23. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมไม่ทันจริงๆครับ เพิ่งเล่นมาได้ปีเดียว แต่คนดังๆก็พอจะรู้บ้างเล็กน้อย แต่ก็เข้ามาชื่นชมความเป็นมาของเวปนี้แล้ว รู้สึกดีจริงๆครับ

24. ประมาณนี้แหละ

25. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รอดูแล้วกันตอบไม่ถูก............

26. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ใครจะไปตอบถูกวะไอ้จ้อน เอายากๆกว่านี้ไม่ได้หรอไง :D

27. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    มันก็โทนเดียวกันแหละน้องอาร์ต เล่าแบบย่อๆ เหอๆ
    เพราะไม่ใช่ บุญชู จะได้เล่ายาวนะ

เห็นด้วยหวะ หนุ่ม

28. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    e30 สีฟ้า ล้อ bbs นะ ที่พีระไปหลุด s2 แล้วปีนแบงค์ขึ้นมาล้อแหก เห็นคาตา จากนั้นก็ใส่ bbs อีกสองสามสนาม แล้วก็จะเห็นในแบบปัจจุบัน

29. Honda RCW จำได้ๆตอนนั้นคลับมีไม่เยอะ เพิ่งสนใจรถ อิอิ

สมัยนั้นขับEG4D ติดไฟแดงอยู่แยกโบสถ์แม่พระ ยังเคยลงรถไปถาม สามประตู ที่จอดอยู่ข้างๆเลยว่า "พี่คับๆ ผมอยากได้ สติ๊กเกอร์นี้ ทำไงอ่ะ" 555+ นึกแล้วยังขำตัวเองเลย ก๊ากๆ

30. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ไม่ทันเลย...งงตั้งแต่ข้อแรกแล้ว...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้