ถ้าคุณเป็นแฟนพันธ์แท้ Racingweb ตัวจริง เข้ามาตอบกันหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    กิจกรรมดี ชอบเลยคับพี่จอร์น อิอ แต่จำแทบไม่ได้และ แต่ที่แน่ ๆบอร์ดแรกๆที่พอจำได้ ก็ Good old car กะ HONDA rcw bluebird club ต่อมาก็ skyline club,ke club และต่อมาเป้นรุ่นๆ เป้น zone อีกเยอะมาก

2. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    รู้บางข้อ แต่ตอบกันไปหมดแล้ว เหอๆๆ

3. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เลยมาหนึ่งวันแล้ว ขอเฉลยเป็นบางข้อนะครับ อิอิ

1. Racingweb.net เกิดขึ้นครั้งแรกไม่ใช่ www.racingweb.net หรือ rcweb.net แต่เป็นอีกชื่อนึงก่อน ชื่อนั้นคือชื่ออะไร

อันนี้มีคนตอบถูก อาร์ตสุดหล่อ อดีตเจ้าของ สกายไลน์สีน้ำเงิน ผมยาว ๆ ถ่ายรูปรวมทีม Nakaoka ร่วมกับเพื่อน ๆ ซึ่งมี Nissan Laurel สวย ๆ VIP พาร์ทเต็ม ๆ อีกคัน 555

นั่นคือ www.rungracing.net จ้า

ส่วนเรื่องของ Pantip.com นั้นเป็นที่ที่เคยสิงสถิตอยู่ แล้วก็ออกมาทำเองเหมือนที่โต้บอก เพราะที่นั่น เรื่องรถแรงเป็นเรื่องเชิงลบไม่ใช่เชิงบวก

2. เริ่มแรก บอร์ดของ RCW ที่เป็นโดเมน www.racingweb.net มีกี่เวปบอร์ด และชื่ออะไรบ้าง

ข้อนี้คงยากไป งั้นเฉลย จริง ๆ ไม่ยากหรอกครับ
    1. racing forums
    2. Classified

ปล. ในฟอรั่ม สมัยก่อนจะไม่มีการอัพเดทกระทู้ขึ้นมาเหมือนสมัยนี้ ทำให้ยากแก่การตอบหรือดูกระทู้ มีแค่ไอค่อนโชว์ว่าอัพเดทหรือ News แว่บ ๆ เท่านั้น จากนั้นมีการพัฒนามาเรื่อย ๆ จนถึงปัจจุบัน

จาก Server ตัวเล็ก ๆ มีการซื้อเพิ่มเรื่อย ๆ ขยายตามความต้องการของ User โดยจุดนี้ มีเพียงแค่เงินทุนของ Webmaster กับค่าโฆษณาเล็ก ๆ น้อย ๆ ใครที่ทำงานด้านคอมคงรู้ว่า Server ดี ๆ ตัวละกี่ตัง....

ปล. และที่นี่ ผม และ saku เป็นนักโพสรูปโป๊ตัวยง รวมถึงผมเป็นคนริเริ่มส่งรูปโป๊ให้เพื่อนสมาชิกดูกันวันละห้าถึงหกเมล์จนเมล์บ๊อกแทบระเบิด และทำให้บอร์ด Relax เป็นเสมือนสิ่งนึงที่คนเข้ามา rcw ขาดไม่ได้ 55555

3. 3 คลับแรกที่เกิดขึ้นใน rcw คือคลับอะไรบ้าง

ข้อนี้ ถ้าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้จริง ๆ คงจำไม่ได้แน่นอน
    สมัยก่อน คนที่มาเล่น rcw จะมาจาก pantip เป็นส่วนใหญ่ และมีคนใช้รถหลายรุ่นมาก ๆ ทำให้มีการเริ่ม Set Club ขึ้นมา โดยสมัยนั้นจะมีหลายกลุ่มหลายก้อน แต่กลุ่มที่เป็นตัวตั้งตัวตี คลับแรกของ rcw คือ Honda หรือ Hrcwclub ทีหลายคนคงเห็นสติ๊กเกอร์สีแดง ๆ แปะอยู่กระจกหลังฮอนด้าหลาย ๆ คันที่ยังไม่ได้ลอกออก และหลังจากนั้นก็มีการกระจาย zone ไปยังกลุ่มต่าง ๆ และมีแตกหน่อออกไปอีก เป็นรุ่นรถ เช่น EG EF EK 3doors mania ฯลฯ ซึ่งตอนแรก การรวมตัวจะนัดเจอกันปั๊ม JET เก่า เลียบด่วน แค่มากันนิด ๆ หน่อย ๆ คนก็แตกตื่นแล้ว เพราะรถเยอะมาก

club ที่สอง ที่นัด meeting รวมตัวกันคือ E30club ซึ่งปัจจุบันก้มีขยายฐานไปเป็น E30thailand โดยน้ากุ่ยเป็นตัวตั้งตัวตี และยังมีอีกหลายกลุ่มที่เป้นกลุ่มย่อย ๆ

ส่วนคลับที่สามคือ Good old car ของพวกผม ที่รวมตัวรถเก่า ๆ เอาไว้ ซึ่งจริง ๆ แล้ว E30club กับ Good old car ถือว่าเป็นพี่น้องกัน เพราะคนก่อตั้งคือ โจ ที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถชนที่บริเวรเลียบทางด่วนก็อยู่ Good old car ด้วย สมาชิกสมัยก่อนของ GOC ก็เป็นคนที่โด่งดังในวงการ ณ ขณะนี้หลายท่าน เช่น เบิ้ล Speed D / B พิชชากรณ์ / Marky / เจ๊เหม่ย ฮอนด้า / และอีกหลาย ๆ คน ที่ยังคงอยู่ในวงการรถอยู่

ซึ่งการนัดเจอกันครั้งแรก นัดเจอที่ลานพระรูปทรงม้าครับ

ต่อมา E30 และ Good old car ก็มาประจำอยู่ปั๊ม Q8 เลียบด่วน ปัจจุบันเป็นปั๊ม Petronus เพื่อมาสังสรรค์กันในปั๊ม และเป็นที่มาของการรวมตัวกันในปั๊มเพื่อดูรถแข่งย่านเลียบด่วนกับเกษตรรวมินทร์

ส่วนคลับที่เกิดมาควบคู่หลังจากนั้น มีดังนี้

Euro Club - ก๊อต / บิลลี่ โต้โผ
    Aeracing club - อธิ โต้โผ
    200sx 7 silvia Sport club - สอง โต้โผ
    Cefiro club - หนึ่ง โต้โผ

ทั้ง 5 คลับได้มีโอกาส ร่วมเขียนคอลัมน์ลงในหนังสือ XO Autosport ในกลุ่มของ Souped up Thailand โดยมีหน้ากระดาษให้ประชาสัมพันธ์คลับละ 1 หน้า มีโอกาสทำได้สี่ถึงห้าเล่มโครงการก็ต้องพับไป เพราะหลาย ๆ คลับไม่ได้เขียนส่ง XO จึงจำเป็นต้องถอดออก

และนี่คือชื่อที่มาของคำว่า Souped up Thailand ใครที่เคยอ่านประมาณ ปี 2001 คงผ่านตามาบ้างครับ

ส่วน Bluebird Club เป็นคลับที่ตั้งที่หลัง โดยคุณกล้วย ร่วมกับเพื่อน ๆ อีกสามสี่ท่านได้โพสรับสมัครสมาชิกใน Rcw ครับ

4. รถที่ Webmaster ใช้แข่งตอน midnight racing แรก ๆ รถอะไร สีอะไร (ตอนนี้ไม่ได้แข่งแล้วนะ แข่งถูกกฏหมายเท่านั้น)

ข้อมูลเป็นไปตามที่โต้แจ้ง คือเริ่มต้นเป็นสีบรอนด์เดิม ๆ ใครที่เป็นขาประจำวิภาหรือบางใหญ่คงคุ้นกันบ้าง หลังจากชนไป ก็มาทำเป็นสีน้ำเงิน และทำโปรเจค M3 Setbo แต่ก็ไม่รุ่ง พังบ่อย อิอิ

โปรเจครถแรงที่ทำให้หนังสือมอไซลงเกือบทุกเล่มก็คือเจ้า Click ที่ทำชุดใหญ่เป็นลูก CBR ซึ่งใช้ทุนเป็นแสนในการทำ แต่เจ้าตัวก็ท้อใจ เพราะทำแล้ว เวลาไม่ดี เลยกลับมาเล่นรถใหญ่เหมือนเดิม 55555

5. วันที่สมาชิกออนไลน์เยอะที่สุด คือวันอะไร เดือนอะไร ปีอะไร และออนไลน์พร้อมกันกี่คน
    ถ้าเป็นคนสังเกตสังกา หน้าของ www.rcweb.net/forums จะมีแสดงรายละเอียดด้านล่างเป็นการบอก สถิติต่าง ๆ เอาไว้ ซึ่งโชว์เอาไว้ดังนี้

สถิติผู้ใช้งานออนไลน์พร้อมกันมากที่สุด 3,943 คน, เมื่อ วันที่ 16/08/06 เวลา 17:53:09

มีหัวข้อทั้งหมด: 119,961 หัวข้อ
    มีกระทู้ทั้งหมด: 2,376,716 กระทู้

6. ปัจจุบัน rcw มีสมาชิกทั้งหมดกี่คน
    มีสมาชิกที่สมัครทิ้งไว้: 101,607 คน
    และมีสมาชิกที่ยังใช้งานอยู่: 10,077 คน

7. rcw มีสติ๊กเกอร์ website มาแล้วกี่ครั้ง กี่รุ่น

ข้อนี้เอาไว้เฉลยทีหลัง

8. ปัจจุบัน website rcw มีทั้งหมดกี่บอร์ด และบอร์ดไหนมีสมาชิกบอร์ดเยอะสุด

ข้อนี้ก็เอาไว้เฉลยทีหลัง

9. คนที่คุณคิดว่ามีชื่อเสียงที่สุดในปี 2008 คือใคร ทั้งด้านดีและด้านแย่ (ตอบได้มากกว่า 1 ชื่อ)

ข้อนี้ผมไม่ตอบ เพราะมีคนตอบไว้เยอะ 555555
    เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า เราซ่า

10. ถ้าคุณเป็นสมาชิก Rcw มานาน คุณรู้หรือไม่ว่า rcw มีบอร์ดที่เป็นอีแอบอยู่ทั้งหมดกี่บอร์ด

อันนี้ตอบได้ว่า 2 คือ Re / Mid ส่วน Mode ผู้ดูแล (อันนี้ไม่นับเพราะถ้าไม่ใช่ moderator ไม่มีทางเห็น)

ข้อสุดท้าย แถม... ถ้าอยากให้ปรับปรุงเวปนี้ คุณอยากทำอะไรมากที่สุด

อยากให้ทุกคนรักกัน ไม่งี่เง่า บอร์ดมันช้าก็ต้องทำใจ เพราะคนมันเล่นกันเยอะเหลือเกิน ถ้าอยากให้เร็ว มาร่วมลงขันซักคนละร้อย เท่านี้ก้อได้ Server ใหม่แล้ว จิงป่ะครับ อิอิ

ส่วนของขวัญ ขอรอประมวลผลด้วย Processor 8086 จอ monochorm ก่อนว่าจะให้ใคร แต่มีเอาไว้ในใจแล้วล่ะ อิอิ

แก้ไขล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008
    Dear_spree ถูกใจสิ่งนี้
  4. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    *0* โอโห

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    Man of the year

ขอยกให้ พี่เก่ง

ถ้าไม่มีพี่ ก็คงไม่มี racingweb

6. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    ไม่รู้ อะรู้แต่เล่นมานานและ แต่ ยังเขา Re.../ Mid... ไม่ได้สักที รอผู้มึอุปการะคุณ ช่วยเสกให้ชื่อผมเป็นตัวสีเหลือง หน่อยครับ จะได้เขาได้สักที ไม่ต้องใช้ชื่อเพื่อนอะ ^_^ จะขอบคุณมาก ค๊าบบบบบบบบบบบ

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    มาลำลึกความหลัง.....

8. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    เท่าที่สังเกตุเว็บ rcweb มา มีสิ่งหนึ่งที่ยังคงไม่เปลี่ยนเเปลง

คือรูปใน Car Gallery จำได้ว่าตั้งเเต่สมัย MMC มั้ง ที่รถในรูปเหล่านั้นกำเเรง เเต่ปัจจุบันก็ยังคงไม่เปลี่ยน

หรือว่าจะทำเป็นตำนาน อิอิ ( เเซวเล่นนะพี่)

อันอื่นไม่รุ ไม่ค่อยได้สังเกตุ ^^

9. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0

อ่านคำตอบของคุณจอห์น แล้ว ภาพมันเริ่มปรากฏขึ้นในสมองตามลำดับเลย ยิ่งช่วงที่ ทางคลับฯ ต่างๆ ได้แสดงความเคลื่อนไหวในหนังสือ XO หนะสุดยอด ทำให้ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดและหาเนตเล่นยาก ( ยุคสมัยนั้นยังไม่มี Internet Cafe' ) ได้ติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวของคลับฯ ต่างๆ น่าเสียดายที่เราต้องทิ้งตรงนี้ไป แต่ยุคนั้นการนัดรวมตัวกันแต่ละทีปั๊มแทบแตก ทุกศุกร์ - เสาร์ กะ JET เลียบด่วน เหอๆ .. สุดยอดแห่งข้อมูลจริงๆ ครับ :cool: ส่วนสิ่งที่อยากให้ปรับปรุงก็คงตามที่คุณจอห์นบอก " อยากให้พวกเราชาว RCWeb รักกันครับ เจอกันตามท้องถนนก็ทักทายกัน ไม่ใช่เจอกันตามท้องถนนแล้ว มาแซดใส่กัน แซดใส่แบบขำขำ เอาฮา เน้นมิตรภาพหนะพอได้ แต่ มาแนว มุด - ตบ - เสียบ - ปาด - มิด อันนี้ไม่ไหว พวกเราชาวสังคมรถแต่ง ในมุมมองของคนทั่วๆ ไปเราก็เป็น แกะดำ อยู่แล้ว อย่าให้แกะดำในสายตาของคนระดับเทพ ต้องมาแตกความสามัคคี กันเลยนะครับ ประเทศไทยเรากำลังแย่ เราคนไทยควร " รักสามัคคี " ครับ :D

แก้ไขล่าสุด: 5 ธันวาคม 2008
  10. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ชอบๆ :D

11. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ว่าแต่ รูปเครื่องรถพี่เก่ง สมัยก่อน สุดจริงๆ

ยังไงก็ เป็นกำลังใจต่อไปครับผม :D:D:D

12. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ตะก่อนรถ wm ติดติ๊กเกอร์ทีม รุ้ง ด้วยชิมิ ?? :D

13. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตอบได้บ้างไม่ได้บ้าง
    เคยอยู่ hrcw สมัยก่อนนู้นนนนน

14. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ถ้าจำไม่ผิด ลง XO ได้ 3-4 ฉบับเองครับ ผมยังมีเก็บไว้ทุกฉบับ

ต้นฉบับของ aeracingclub ฉบับ 5-6 ยังอยู่ใน mailbox ผมรอส่งอยู่จนปัจจุบันเนี่ย 6 ปีแล้ว อิๆๆๆ

ช่วงนั้น คลับบูมสุดๆคับ สุดยอดจิงๆ ขอบคุณคุณจอห์น ช่วงรื้อฟื้นความหลังให้ :cool::cool::D

15. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ข้อมูลแน่น จิง ๆ...............

สุดยอด RacingWeb

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ผมเคยสงสาร ทีม rocky road คนนึงที่เป็นเด็กผู้ชายหน้าตาน่ารัก อยู่ที่ลาดพร้าว 64 หรือ 80 นี่แหละไม่แน่ใจ
    ที่ขับเบนซ์ 450sel 2 ประตูวางเจโบ ที่มาร่วมชะตากรรมรถพังที่อู่ช่างดำ (สมัยผมเล่น e28 มั้ง)
    รวมถึงผมเคยไปบ้านน้องเค้าเพื่อซื้อเกียร์โยงของเครื่องเจธรรมดาด้วย ไม่รู้ว่าน้องเค้ายังจะจำผมได้หรือเปล่าน้า อิอิ

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

เหมือนกันเลย ต้นฉบับของเก่าผมก็อยู่ ถ้าจำได้ มีเรื่องฮา ๆ ที่คนทำ Artwork ของ XO จัดเรียงรูปหน้าผิด แล้วเอารูป Mitsubishi galant Sigma ของเบิ้ล speeDD มาใส่ในหน้าของ AE ตอนนั้น GOC ฮากระจาย ว่ารถตาเบิ้ลไปอยุ่ AE ได้งัย อิอิ

18. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ส่วนคุณแมน ผมเคยไปซื้อของกับคุณครั้งนึง ตอนผมขับ Celica ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นป้ายทะเบียนญี่ปุ่นสีเหลืองมั้ง นัดซื้อกันที่ลานจอดตรงข้ามบ้านต้นซุง ไม่รู้ว่าจะจำได้หรือเปล่า แต่ผมไม่ได้บอกคุณแมนนะว่าผมเป็นใคร อิอิ

19. อ่านแล้วนึกคิดถึงเพื่อนเก่า ๆ สมัยเรียนมีเวลามานั่งกินมาม่าคัพ
    ที่เจทเก่า เจอกันแทบทุกคืน เด๋วนี้มีการ มีงานทำ ขายรถ แต่งงาน
    บางคนไม่เจอกันเลย

20. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0

จำได้ครับ เป็นการซื้อ - ขาย ที่พูดกันน้อยที่สุด จอดกันข้างทางเลย อิอิ :D:D พูดถึง " ช่างดำ " กระทู้นี้ก็สุดยอดเหมือนกันนะครับ " โดน " กันถ้วนหน้า :mad: ยินดีที่ได้รู้จัก ( อีกครั้ง ) นะครับ คุณจอห์น :cool:

21. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    เป็นกระทู้เช็คอายุกันไปแล้ว.....
    ส่วนตัว วนเวียนมานานหลายปี แต่ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้เท่าไหร่ เพราะเน็ตมันช้า ทำให้เป็น Jr. Member มาจนบัดนี้
    แต่ก็มาทันตอนที่ เว็บ พังนะ ที่ต้องสมัครใหม่กันอีกรอบ

ปล...อยากให้ทุกๆคนรักกันครับ คนเล่นรถเหมือนกัน สักวันก็เจอกันครับ โลกกลมจะตาย (แต่ใครเจอ เราซ่า มั่งครับ อิอิ)

22. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ชอบข้อ 10 ต้องแอบดู 555

23. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
    จำได้ว่าเคยต้องจอดค้างที่คลอง5ครั้งนึง สตาท์ไม่ติดเข็นกันจนเหนื่อยสมัยพี่เก่งลองเติมโซฮอลแรกๆ :D

ส่วนสติ๊กเกอร์ใบ้ให้ ว่ามีรุ่นนึง เคยเอาไปแจกที่งาน ปั๊มอัพ เห็นพี่เก่งบอกทำมาไม่เยอะ

24. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเองยังเคยขายวัดรอบออโต้มิเตอร์ให้คุณจอห์นเลย สมัยคุณจอห์นขับ Celica สีฟ้าฟิล์มปรอท น่ะครับ ผมอยู่แถวสุขุมวิท 71 น่ะครับ ไม่รู้คุณจอห์นยังจำผมได้รึเปล่า

25. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    อู่ช่างดำผมก็โดน กั่กๆๆ

26. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    รุ่นนี้ที่แจกที่ปั๊มอัพ

27. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    จำได้คร่าว ๆ ครับ เพราะผมซื้อของแต่งเยอะเหลือเกิน โดยเฉพาะเจ้า auto meter ผมซื้อเกิน 20 ตัวแน่นอน 555555

28. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เข้ามาตอบตอนเช้า เพราะพึ่งเข้ามาครับ

คำตอบข้อ 7 ประมาณ 4 รุ่นนะ (อันนี้ผมเองก็จำไม่ได้เหมือนกัน เพราะไม่ได้ไปรับทุกรุ่น แต่ถามจากเก่งเอง)

8. มีบอร์ดทั้งหมด สามร้อยกว่าเว็บบอร์ด เพราะว่ามันบอร์ดคลับที่เก็บไว้อยู่ ไม่มีคนใช้งานก็เลยไม่ได้นับ แต่id บอร์ดสุดท้ายคือ 330 เอาเป็นว่า 300 เว็บบอร์ดนั้นแหละ
    ส่วนเรื่องสมาชิก หลายๆ บอร์ดใน top 30 ก็เยอะๆ กันทั้งนั้นเลย สรุปว่าถ้าเอาจาก list แรก ก็คงเป็น Sunny Thailand ครับ

29. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาดูคนตอบถูกกันบ้าง ไล่ตามผุ้ที่ร่วมสนุกนะครับ

คุณ *~บอย (ลาม...ก)~* ตอบถูก 1 ข้อครับ
    คุณ Tank ตอบถูก 4 ข้อครับ
    คุณ ae110setbo ตอบถูก 2 ข้อครับ
    คุณ Artracing ตอบถูก 6 ข้อครับ (ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ระบุวัน หรือจำนวน แต่ก็ถูกนะ เพราะสงสัยขี้เกียจก๊อป :p )
    คุณ R2D2 หรือคุณ Hunk ตอบถูก 3 ข้อครับ
    คุณ zatan ตอบถูก 5 ข้อครับ
    คุณ dek_rayum ตอบถูก 3 ข้อครับ
    คุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ตอบถูก 4 ข้อครับ
    คุณ TFR-oldschool ตอบถูก 1 ข้อครับ
    คุณ Ea"RT"h ตอบถูก 4 ข้อครับ
    คุณ Teto ตอบถูกหลายข้อ แต่ไม่ให้สิทธิ์ เพราะเป็นเพื่อนเก่ง 555555

ดูตามคะแนนแล้ว มีผู้ชนะแล้วนะครับ อิอิ

ได้แก่ คุณ Artracing หรือ Art nakaoka นั่นเอง ตอบเชือดเฉือนกับท่านอื่นได้คะแนนเดียว อิอิ

ของรางวัลที่จะมอบให้น้อง art นะครับ เป็นของที่สมกับคนที่ได้รับรางวัลจริง ๆ เลย เพราะว่าได้ใช้แน่นอน

นั่นก็คือ กระเป๋ากล้อง Nikon รุ่นใหม่ล่าสุด
    ที่สามารถใส่บอดี้ประกบเลนส์ตัวนึง ใส่เลนส์ tele ได้ตัวนึง ใส่ fix ได้ตัวนึงและใส่ Flash ได้ตัวนึง
    ของใหม่เอี่ยม 100% มูลค่าพันกว่าบาท

พกแล้วเท่ เพราะดูไม่เหมือนกระเป๋ากล้อง เหมือนกระเป๋านักเรียนมากกว่า 55555

ถือว่าเป็นน้ำใจเล็ก ๆ น้อย ๆ จากผมละกัน ไหน ๆ อาร์ตก็ไปทุกที่ที่มีสนาม และเก็บภาพสวย ๆ มาให้เราชมมากมาย แถมยังเคยไปถ่ายสนามดริฟท์ที่ผมทำอยู่มาให้ชมเลย ขอบคุณครับ

ในปีหน้าก็ขอให้ถ่ายภาพสวย ๆ มาให้เราชมกันอีกนะครับ

ปล. จะเก็บกระเป๋าไว้ให้ เจอที่สนามไหนก้อได้ มารับไปเลยนะ คิดว่าคงชอบใจนะครับ ;)

30. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    น้า จอห์น จัดให้....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้