ถ้าคุณเป็นแฟนพันธ์แท้ Racingweb ตัวจริง เข้ามาตอบกันหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาอ่าน แล้วอมยิ้มมมมมมมมมมม

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ขอบคุณกระทู้นี้มากๆ ครับ......
    เพราะทำให้ผมนึกเรื่องบางเรื่อง
    ที่ผมเกือบจะลืมๆ ไปแล้น

อิอิ
    :D

3. cefiro_ep82

cefiro_ep82 New Member Member

117
    0
    0
    ขอบคุณ จอห์น มากๆเลย
    ช่วยทำให้นึกถึงช่วงเวลาดีๆ ช่วงนึงในชีวิตเลย ดีใจมากๆ ที่ได้รู้จักเพื่อนๆ น้องๆ หลายๆ คลับเลย
    สนุกมาก เวลา มีกิจกรรม ไปด้วยกัน มอเตอร์โชว์ แรลลี่ ไป สนามพีระฯ แข่งฟุตบอล ระหว่างคลับ

อ่อ ลืมไม่ได้เลย อุตส่าห์ แนะนำ ชารอน (ฉัตรชมพู) ให้เรา ไม่รู้ว่าจะโกรธ หรือ ขอบคุณดี
    บอก ว่า ลูกครึ่ง แต่ ดันไม่บอก ว่า ครึ่งไทย -แขกซิกส์ 5555

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

โอ้ววววว พุตนี่ใครหว่า?????????????? ผมลืมจริง ๆ นะเนี่ย
    ผมแนะนำแขกบ้าให้รู้จักด้วยเหรอเนี่ย 55555

แต่รู้แต่ว่า ผมนี่แหละที่ซื้อ Subbox คุณ อิอิอิ

ว่าแต่ทำไมกระทู้นี้คนมาตอบส่วนใหญ่ผมซื้อของด้วยทั้งนั้นเลยหว่า อิอิอิ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

ลืมบางเรื่องเนี่ย เรื่องอารายยยยยยยยยยยครับ อิอิอิ

6. พลาดของรางวัล

พลาดที่โตไม่ทัน อิอิ

7. นัดมีตอีกสักทีคงจะดีนะพี่จอห์น อาร์ต ว่าแต่คนคงจะเยอะน่าดู

8. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เยี่ยมเลยครับคุณจอห์น จำได้ว่าคุณจอห์นเคยตั้งคำถามประมาณนี้มาหนนึงแล้ว แต่ไม่มีหลายข้อขนาดนี้ ครั้งนี้สนุกดีครับ รื้อฟื้นความจำดีเหมือนกัน

9. cefiro_ep82

cefiro_ep82 New Member Member

117
    0
    0
    เรา หนึ่ง (พี่ของ สอง ไง) เอง จอห์น เย๊ย จริงดิ ไม่รู้นะนั่น ว่า เป็นจอห์นมาซื๊อ ไม่งั้น เรา ขายแพงกว่านี้อีก 5555

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

อ่าวเหรอ......... 5555555
    หนึ่งนี่เอง ลืมไปแล้ว เพราะแนะนำไปหลายคนงัย อิอิ

สุดท้าย กระทู้นี้ คนเก่า ๆ แก่ ๆ มากันเพียบเลยนะเนี่ย ดีใจจัง อิอิ

11. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    4. รถที่ Webmaster ใช้แข่งตอน midnight racing แรก ๆ รถอะไร สีอะไร (ตอนนี้ไม่ได้แข่งแล้วนะ แข่งถูกกฏหมายเท่านั้น)

....ผมรู้แต่ข้อนี้อ่ะคับไม่รู้ตอบถูกหรือป่าว....แบบว่าเป็นรุ่นน้องพี่เก่งที่เทคโนสยามอ่ะคับ....

....ตอบคับ...เป็น BMW E30 สีฟ้า ทีมรุ้งคับ....(สมัยนั้นโครตสวยอ่ะคับ...แล้วไม่ค่อยได้จอดอาคาร A-B เลย..จอดหน้าเสาธงประจำ...เพื่อนๆสยามสมัยนั้นคงจะนึกออก)

....ช่ายหรือป่าวรบกวน..พี่จอนห์เฉลยทีนะคับ...

....กำ...มาเห็นทีหลังว่าเขาตอบกันไปหมดแล้วหรอเนี่ย.......อิอิ...ก้อดีคับรำลึกความหลัง...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2008
  12. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ตอบไปแล้วครับ ทุกข้อเลย คำตอบอยู่ความเห็นบน ๆ น่ะครับ ลองอ่านดูนะครับ ;)

13. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ขอค้านครับ

ไอ้จอน คำตอบข้อ3กูว่ามึงเรียงผิดว่ะ

คลับแรกที่ตั้งในนี้น่าจะเป็น E30-Club เพราะคืนแรกที่นัดรวมตัวกันที่ลานพระรูป มีไอ้โจ ไอ้ม๊าก ไอ้เอก ไอ้ต้อม แล้วก็กู ตอนนั้นHondaยังไม่เริ่มตั้งเลย รู้สึกว่าพอมิตติ้งE30รอบ2 Hondaก็เริ่มตั้งเป็นคลับที่2

14. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ก็เป็นไปได้ เพราะรอบแรกที่ไปมิตติ้งที่ลานพระรูป ก้อเอาสาลิก้าเปิดเครื่องเสียงกระแทกหูไป แต่ไม่ได้ขับเข้าไปเพราะอาย อิอิ
    งั้นก้อเรียงใหม่ได้ เป็น E30 - HRCW - GOC อันนี้คงเป๊ะ

จบข่าว

15. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    แหมเราก็น้องใหม่ ตอบเกือบจะไม่ได้สักข้อ

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ใครไม่ทราบจะได้รู้ประวัติศาสตร์บางเรื่องบ้างครับ ;)

17. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0

สะสม อิอิ

18. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ขึ้นไปให้คนรุ่นใหม่ดู

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    :->

20. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    นู๋เชื่อค่ะ ว่าสาคูเป็นนักสะสมรูปโป๊ :D:D:D (ล้อเล่นนะจ๊ะสาคู คริๆๆๆ)

ส่วนพี่ก๊อต แต่งงานไปเป็นที่เรียบร้อย เจ้าสาวน่ารักมากกกกกกก........

กระทู้นี้สุดยอดกระทู้แห่งปีจริงๆ

ปล. ชอบคันที่ยังแปะสติกเกอร์รุ่นปั้มอัพอยู่อะ สีซีดมากเลย ของเหมียวหายไปพร้อมกับรถแหละ สติกเกอร์แผ่นแรกของแพ๊ค ที่แปะโดยท่านเว็บมาสเตอร์ แหล่มเลย :D:D แต่ชุดครบรอบ 8 ปีไม่อยู่ อดได้เลย เซงจิต :cry::cry:

21. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อีกหน่อยต้องดูติ๊กเกอร์ที่รถกันเลย รู้เลย รุ่นไหน....:D:D:D

22. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    โตไม่ทัน.... อ่ะ:cool:
    ไม่ใช่แฟนพันธ์แท้อ่ะตอบไม่ได้เลยซักข้อ ...หุหุ.. 555....

ไหนไหนไหน ขอถามคนตั้งกระทู้มั๊งซิ รู้มั๊ยว่า เรสซิ่งเว็ป เป็นที่รู้จักของวัยรุ่นทุกคนและคนทุกกลุ่ม จนโดงดังสุดๆ ถึงขั้นไปจดทะเบียนจัดตั้งบริษัทนั้น รู้มัยว่าดังมาจากรายการอะไร? .... 555... ใบให้ "TV TV"

ตอบถูกไม่มีอะไรให้นะตาจอนท์ 555...

23. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

เดาไม่ถูกเพราะไม่เคยเปิดทีวีดูเลย 5555555
    แต่คงจะนานแล้วแน่ ๆ เพราะว่าจัดตั้งบริษัทนี่ มันก็นานอยู่นะ

ยอมแพ้ละกัน อิอิ

24. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    น้าจอห์น หมด มุข....:D:D:D

25. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มุขน่ะหมดไปนานแล้ว เพราะไม่ได้ฝังไว้ อิอิ

26. MR.Runabout

MR.Runabout Member Member

84
    11
    8

ผมเองก็ไม่ทันยุคแรกเหมือนกันครับ มาทันเอาช่วงยุค Racingweb แรกๆ
    สมัยนั้นดูใน Pantip ห้องรัชดา ก็มีคนพูดถึงเว็บนี้บ่อยเหมือนกัน

ถ้า Rcweb มีมีตติ้งเมื่อไหร่ต้องไปแจมซะแล้ว เราก็อยู่นี่มาสองปีกว่าแล้วนะเนี่ย :p

วันนี้เลยเอารูปหน้าเว็บของ Rungracing ยุคนั้นมาฝากครับ :D

27. ohm@VRF

ohm@VRF New Member Member

36
    0
    0
    ถ้าเมื่อก่อนก็ไฟไฟ อะ ไม่รู้จำกันได้ไหม

28. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
  29. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ตอนนั้นรู้จัก rcw ยังเล่นเน็ตไม่เป็นเลย:eek: แต่รู้สึกว่า ชื่ออะไรเนี่ย เทห์ดี racingweb.net แปะอยู่หลังรถแข่งของใครสักคันสมัยmmc :)

30. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ เกิดไม่ทัน เหมือนกันเลยครับ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้