ถ้าคุณเป็นแฟนพันธ์แท้ Racingweb ตัวจริง เข้ามาตอบกันหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    มาดูคนแก่คุยกันฮะ อิอิ

2. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ม่ายลุ๊ซักข้อ ...

เพิ่งเปิดคอมเปง มะกี่วันนี้เองคับ !!

3. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    :eek::eek::eek:

4. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113

อู๊ย.................จริงหรอเพ่.............. :cool::cool:

5. พิมพ์ให้ครบดิพี่ เกิดไม่ทันใคร พวก มิตร ชัยบัญชา แบบนั้นใช่ป่ะพรี่:D:D:D:D

6. TolvlT

TolvlT New Member VIP

55
    1
    0
    เอ่อ กระทู้เช็คอายุหรือเปล่านี่ แต่ผมยังไม่แก่นะ

ขอโทษนะครับ จำได้ยังไงเนี่ย ผมยังจำไม่ได้เลย

คลับแรก(ไม่นับทีมรถสมัยนั้นนะ) E30Club แน่นอน
    โจ, พี่มาร์ค(นักดริฟ), เอก(อาจารย์ที่ราม), พี่สาคู(จำได้ว่าฮามาก), และผม นัดกันไปลานพระรูปแรก ๆ เลย

พอรอบสอง มีสมาชิก เข้ามาร่วมกินเหล้า ที่ Q8 เลียบด่วน ก็จัดตั้ง Honda และ GOC โดยพี่เบิ้ล
    หลังจากนั้นก็นัดกันประจำ (รวมกันไปโดนช่างดำกันทั้งแก๊ง 555)
    พอมีคนช่วยนึก ผมพอนึกอะไรออก
    สมัยมีอินเตอร์เนทเล่น ต้องต่อ Modem 56k ซึ่งเล่น ๆ หลุด เสีย 3 บาท เซ็งชิบ
    ก่อนจะมี RCW นี่ จะมีคนที่ชอบเล่นเนท รวมตัวกันอยู่ใน mIRC หรือ Pirch

/join #ห้องรถแรง, #ห้องคนรักรถ และสมัยนั้น เป็นการรวมตัว คนชอบซัดรถกลางคืนคือ #midnightracing #e30club

คนที่นึกออกสมัยนั้นมี
    เก่ง เจ้าของ RCW ปัจจุบัน
    เอก รุ้ง HRW ปัจจุบัน พิธีกรรถ Drift
    พี่ดี (Speed D) ปัจจุบัน จำได้ดึก ๆ ออกไปจูนโมเทค กับซีวิค 3 ประตูของแกอ่ะ
    พี่โอเปิ้น (นักดริฟ MX5) และเจ้าของหนังสือที่มีเรื่องสั้น (เคนกับพลอย) ที่อ่านสนุกมากเรื่องนึง
    พี่โอ จำเรื่องราวไม่ได้
    พี่ซาบะ (จำได้ว่าเจอครั้งแรก งงมาก เพราะขาใช้งานไม่ได้ แต่ขับรถซิ่ง โดนใช้มือ โยกหน้าคือคันเร่ง โยกหลังคือแบรค)
    แป๋ว ยาบ้า (เป็นเพื่อนคนเดียว ที่เรียกชื่อแม่กันจนเป็นชื่อจริง) S13 หน้า 200 อู่ NUTO SR แรง ๆ สมัยนั้น
    พี่ตั้ม (ปริน One point) และร่วมกับแป๋ว ตั้ง Sir~drag~A~lot
    น้าโป้ง (เจ้าของอู่ NUTO)
    เบิร์ดกับบอล (Ball Original Data Tuner มือดี)
    นัท 200sx ที่อยู่คู่ห้องรถแรง
    โอม
    พี่ยุ้ย Skyline Calsonic
    พี่ตุ๋ยกับแฟน เจ้าของอู่ rpm สมัยนั้น ที่ขี่ Skyline เหมือนกัน
    yammy อันนี้จำ log in ได้
    โอ๋ นอยด์ตลอดเวลา
    หลวง silvia วางโรตารี่
    แหม่ม moonoi~
    แล้วก็ผม BlueMonster

555

เอ้อ ใครนึกออกก็ช่วยนึกแล้วกัน

มีใครยังจำได้บ้างไหม ...

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

ไม่ได้เล่นเพิร์ชเลยไม่ได้รู้จักคนมากมาย อิอิ

สมัยก่อนเล่นแต่ ไอซีคิว โอ๊ะ โอว

ว่าแต่คนตอบน่ะ ทำให้กระแสเบิร์นยางหน้าปั๊ม ฮิตไปพักนังเลยนะ อิอิ

ปล. บุคคลอ้างอิงคนที่สองไม่ใช่โฆษกดริฟท์นะจ๊ะ แต่เป็นผู้จัดดริฟท์ตะหาก อิอิ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  8. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    พูดถึงต้น (แป๋วยาบ้า) มันหายไปไหนเนี่ย ซี๊กับนายดี Speed D ที่เมื่อก่อนขับสกายไลน์สีเขียว ก่อนจะมาเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินฟ้า ที่นึกออกอีกคน ก็นายแทน สกายไลน์ ที่ไม่เจอกันเลยในช่วงหลัง

ส่วนพี่ตุ๋ย RPM ก็เป็นอีกคนนึงที่ถูกเรียกชื่อพ่อมาจนติดปาก จริง ๆ ชื่อพี่เค้า ชื่อ "หนึ่ง" นะครับ

9. TolvlT

55
    1
    0
    เอ้อ พี่แทนอีกคน

แป๋วยังมีชีวิตอยู่ ใครเจอฝากบอกว่าคิดถึงด้วย

ส่วนพี่ตุ๋ย อันนี้เพิ่งรู้วันนี้เลย ว่าชื่อจริง ๆ เค้าชื่อ หนึ่ง

ส่วนเอกรุ้ง เอ้อใช้ คนจัด ส่วนคนพากษ์นี่พี่จอห์นนี่หว่า

icq ผมยังจำได้ id ได้อยู่เลย ยิ่งพูด ยิ่งแก่แฮะ

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

แก่สิต้อม ยิ่งวันพุงยิ่งออก เมื่อก่อนต้อมหุ่นผอมบางจะตายขับ E30 สองประตูที่ซัดเส้นตัดใหม่เกือบทุกเสาร์ (ในขณะนั้น) มีแต่คนไม่เชื่อว่า SR เดิม ๆ อิอิ

11. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ว้าว!!!!ผมเกิดไม่ทันครับพี่....ต้อม...พี่ JUE

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

โหว.... ไอ้นี่ เอาทีมกูมาอ้างอิง 55555
    ว่าไปทีม Jue ก็สูญพันธ์ไปแล้ว เหลือแต่กลุ่มมอไซค์อย่างเดียวแล้วแหละ
    (ใครเคยเล่นมอไซ์เมื่อสิบปีก่อน เส้นบางนา แพรกษา หนามแดง คลองเตย พระราม 9 ปากน้ำคงเคยได้ยินบ้างแหละเนอะ)

13. TolvlT

55
    1
    0
    ๋๊JUE อ่านออกเสียงว่าอะไรครับ

JZGE นี่แก่กว่าผมอีกม้างพี่

ผมว่าซักพัก จะกลายเป็นกระทู้ชวนกินเหล้า คอนเฟิร์ม !!

14. EnoRMous

EnoRMous New Member Member

24
    0
    0
    เหอะๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้