ช่วงนี้ อารายกันนักหนา เทศกาลเสียตังก่อนปีใหม่มาแล้ว

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    อิอิ คนชอบหอย
    อยากมีหอยใหญ่ๆจัง

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    พอเข้าใจคับ....:D

3. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ล่าสุดอัพเดทครับ ตอนนี้ น๊อต คานแก้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ใส่ น๊อต โอเวอร์ไซท์ เข้าไป ต๊าปเกลียวใหม่ แน่นมาก เพลาไม่แกว่งแล้ว

แต่.......................กำ วันนี้เดินเข้าเต้นท์เล่นๆ ถามซูบารุเท่าไร จัดได้เท่าไร ถ้าเอารถผมจอดไว้ที่นี่ได้เท่าไร เช๊คราคาเฉยๆ

พอกลับมารับรถลูกรักปุ๊ป

มันกลายเป็นซูบารุ ทันตาเห็น :cry: กรรมมจิงๆ จะรู้ใจเกินไปแล้ว สงสัยจะงอน กลิ่นน้ำมันเบนซินเหม็นมาก เครื่องกระพือ เหมือนหอบแดก

เช็คไปเช็คมา สงสัย :confused:หัวฉีดค้างงง เพราะสูบสอง น้ำมันมาหนามาก ถอดหัวเทียนเปลียนไปสามหัว ใส่ปุ๊ป แปปนึง ถอดออกมา ดำทุกหัว ถอดสายหัวเทียนเปลียนสาย อาการรถไม่เปลี่ยน ถอดปลั๊กหัวฉีดซธเลย อาการเหมือนเดิม ชัวร์

เอาอีกแล้ว เสียตังไปหาหัวฉีดมาเปลี่ยนอีก ค่อยๆทำไป เดือนนี้ค่าซ่อมทะลุเป้า เอาเกจที่พึ่งซื้อมาไปขายได้ไหมเนี่ย

4000 ก่า แล้ว แต่ อิอิ เงิน 4 พัน ซื้อรถใหม่ไม่ได้ ก็ซ่อมมันไป หลงไหลมันไปแล้ว ดูแลกันต่อปาย

วันนี้ขับคันอื่นไปธุระ โอ้ยย จาหลับใน ฟิลลิ่งนี่ไม่ได้เล้ย คิดถึงมัน อยากจะควบม้าสองร้อยกว่าตัว อิอิ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับ ที่ผมโทรไปปรึกษา เดี๋ยวจะจัดการให้เรียบร้อย

แล้วสุดท้ายผมจะบอกว่า

รถผมอ่ะ

BLUEBIRD 100% ของแท้นะ :mad: :D

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิอิ...

5. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ส่วนเรื่องโปรเจค ลับ ๆผม หลังปีใหม่ค่อยว่ากัน ดูกำลังทรัพย์ก่อน อย่าให้เหนื่อยมาก เดี๋ยวจะได้กินน้ำมันแทนข้าว อิอิ

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืม เอาเลยคร๊าบบบบบบบ

7. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ยินดีด้วยล่วงหน้า ต้องแรงๆ.....:D

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;):rolleyes::cool: อืม............ ดีครับ
    วันหลัง คุณโทรมา ผมจาได้ไม่รับสายครับ........

รู้เองนะ ว่าผมคิดอะไร........ :cool:

9. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    รีบๆ xxxxxx ให้ไวเลยน๊ะครับ :cool:

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    รีบอะไรคับ งง......:D

11. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    200 กว่า โม้ เอ้ยยย ม้า.....อิอิ

12. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    แก้เสร็จแล้วครับ สรุป หัวฉีด จิงๆด้วย เจ้าตัวครอบ หัวฉีดอีกที ที่มันเป็นเงี่ยงๆ 4 แฉก เค้าว่ามันเป็นตัวที่ทำให้น้ำมันเป็นฝอย

มันแตก ลงไปอุด ทางเดินน้ำมัน แล้วน้ำมันก็ฉีดออกมาเป็นลำๆ ไม่กระจายเป็นฝอย เลย ท่วมครับ

แล้วผมว่าแล้ว ว่าหัวฉีดผมที่ซื้อมาจากเซ๊ยงกง เป็นของขับหลัง ท่อน้ำมันเข้าออก วนเหมือนกันเป๊ะ หัวฉีด รหัสเดียวกันเลย

แล้วมันบอกขับหน้า กำเลยเอาไปคืน วิ่งไปอู่ที่มีหัวฉีดเครื่องผม เปลี่ยนปุ๊ป หายปั๊ป

ค่าใช้จ่าย 200 บาท อิอิ แฮปปี้ซักที แก้จบหมดแล้ว ขอบคุณครับ

13. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ ทำใจนิสนะ เงินมันเหลือ อิอิ คิ๊กๆ

14. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ไปไกลๆงัยครับ :cool:

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เหรอ.....:D:D:D:D:D

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

17. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    หวังว่าเรื่องวุ่นๆจุกจิกๆ คงจบซักทีนะ จะได้ขับสบายๆซะที อิอิ

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38

19. pae-ck

pae-ck New Member Member

89
    0
    0
    อิอิ.......ค่อยค่อยทำกันไป.........ตามสภาวะเศรษฐกิจเงินในกระเป๋า:crutch::crutch:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2008
  20. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    พี่คับ แล้วบูชของน๊อตสี่ตัวที่ยึดคานกลางเนี่ย ร้านทั่วไปมันมีขายรึป่าวคับ ของผมมันเปื่อยหมดแล้ว เวลาเข้าเกียร์ ดังเอี๊ยด ทุกที

21. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ถ้าจ้อน ไปเบิกร้านทั่วไป จะมีแต่ยางเทียมครับ
    ใช้ไม่นานก็จะขาดอีก

ดีที่สุดคือเบิกของแท้ จะจากศูนย์หรือวรจักรก็ได้
    ยางจะทนทานไม่ขาดง่าย เพราะมีตัวลวดสานแล้วฉีดยางหุ้มอีกทีครับ
    ยางรองคานตัวหน้า ตัวละ 200 กว่าบาท
    ส่วนยางตัวหลัง ตัวละ 300 กว่าบาท
    เป็นราคายังไม่ลด percent และ ไม่รวม vat ครับ.....

อิอิ
    :D

22. madboy

2,808
    11
    38
    อ๊ะ ยังอยู่อีกเหรอครับ :cool:

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    รอคุณ ตายก่อน แล้วผมจะไป อิอิอิ....:D

24. madboy

2,808
    11
    38
    ปากดีจังน๊อ อิอิ

เอ่อ ผมตายไวๆก็ดีอย่าง จะได้ไม่ต้องเจอคนอย่างคุณ :cool:

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แน่นอน ทำไมต้องกลัวด้วยหละ แล้วรีบๆตายน้า......อิอิอิอิ:D:D:D:D:D

26. madboy

2,808
    11
    38
    อ่ะกลัวสิครับ ทำไมจะไม่กลัว

เพราะผมตายไปคุณก็ยังจะหน้าทนอยู่อย่างงี้ ผมจะตายให้เสียเวลาผมทามมัยล่ะ อิอิ :D

27. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ขอบคุณคับผมถือเป็นคำชมนะ......ดีแล้วหละคุณมีชีวิตอยู่ประกอบรถให้เสร็จ
    ก่อนตายเถอะ.... นะ อิอิอิ...:D

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ก้อขออภัยด้วยที่ต้องอยู่ขัดใจอีกนาน.....นะน้องอิอิ...

29. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ตงตายอะไรก้านนนนนนน..................................สรุปเลย

สรุปว่ารถทศ บลูเบริ์ดปลอม

30. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    ท่าทางผมกำลังจะเข้าสู่เทศกาลเสียตังกะเค้าบ้างแล้วล่ะ ตามกันไป อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้