ครัชนิ่ม-ครัชแข็ง-ครัชลื่นจะเอายังไงกับมันดี

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    รถผมครัชมันเต้นน่ะครับ
    คือช่วงปล่อยครัชตอนออกตัว รถมันสั่น เปนมานานแล้ว
    มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

2. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตอนนี้ใส่ ครัช อะไรยังไงบ้างครับ

ส่วนมากที่ออกสั่นคือ ผ้าครัช น้อยก้อน

แต่ ที่ว่าน้อยก้อนนั้นหน่ะ มันหนึบนะคับ

3. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    สั่นไม่สั่นอยู่ที่ปรับหน้าด้วยครับ

รถเก่าอาจจะเกิดจากหวี

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    OS ซิครับ ไม่สั้น หล่อด้วย

5. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    รถผมครัชเดิม เครื่องเดิมครับ
    เปลี่ยนหวีมา2ครั้ง ครั้งแรกมาสั่นมากๆ แล้วใช้มาได้สักพัก ครัชพังอีกก็เลยเปลี่ยนใหม่ทั้งหวีทั้งแผ่นครัช
    เสร็จออกมา รถยังมีอาการสั่นอยู่แต่น้อยลง (แต่ก็ใช้มาเรื่อยๆ)
    แล้วล่าสุดพึ่งจะเปลี่ยนแผ่นครัชมาอีก1ครั้งเมื่อกลางปี2551 (ไปต่างจังหวัดแล้วครัชพัง ช่างถอดออกมาปรากฏว่าสปริงที่แผ่นมันแตก)
    จนมาถึงทุกวันนี้อาการสั่นก็ยังมีอยู่ แต่ไม่มาก (ประมาณว่ามันสั่นเรื้อรังมานานมากแก้ไม่หาย) ก็เลยไม่รู้จะทำยังไง
    ต้องรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำอีกทีนึงครับ ขอบคุณมากนะครับ

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ต้องใช้ของที่มีคุณภาพหน่อยครับ....

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    แผ่นแท้ Os กี่บาทกัลครับ

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ของมือ 2 มีแต่ของนิสสัน 1000 นึงครับ

9. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    จบแล้วคลัชท์

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ยินดีด้วยครับผม.........นึกว่าOS จะไม่จบทีนี้ไม่รู้จะใส่อะไรแล้วครับเนี่ย

11. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เริ่มสั่นแล้ว 5ก้อน

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    สั่นสู้หรือสั่นลื่นครับ

13. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    สั่นสู้ครับรู้สึกม้ากระโดดออก มาจากล้อเยอะแยะเลย

14. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    กระนั้นเชียวหรือ........555

15. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ช่ายครับ คุณหลวง.........คริๆ

16. Chawanun

Chawanun New Member Member

86
    0
    0
    รถผมมันไม่กระโดดเด้งครับ

เป็นเพราะผมใส่ชุดซอฟท์คลัชท์หรือเปล่าเอ่ย เกี่ยวกันป่าว

17. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถูกครับ ถอดออกซะ

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    กระผมก็เห็นกระนั้นด้วยเหมือนกัน ไม่จำเป็นอย่าสอดใส่มันเลย...!!!

19. NONG_SCG

2,132
    3
    0

555++ ครัชนะ

20. Chawanun

Chawanun New Member Member

86
    0
    0
    เป็นยังงี้นี่เอง
    จะไปถอดมันทิ้งเดี๋ยวนี้แหล่ะครับ

21. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ครัช hks ต่างกับ os อย่างไงบ้างครับ

แล้วข้อดีข้อเสียของครัช hks ล่ะครับโค๊ช

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่เคยใช้HKS

23. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ลุยเลยพี่เจี๊ยบ

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    5555

25. Tandum

Tandum Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ

รถผม dragon eye 2500 turbo ทำปั้มมานิดหน่อย ครัชมีปัญหาครับ คือ
    เวลาขับแรกๆไม่เป็นอะไรครับ แต่พอขับไปสักพักประมาณว่าเครื่องเริ่มร้อน ครัชจะลื่นครับ มีวิธีแก้ไข
    ยังไงบ้างครับ ที่ทำมาก็คือ ครั้งแรก เปลี่ยนแผ่นครัช(แบบติดรถ) เปลี่ยนจานกดครัช(แบบติดรถ)
    ครั้งที่ 2 เจียจาน แต่อาการยังเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้ไม่รู้จะทำอย่างไร คือผมไม่มีความรู้เลยครับ
    ขอคำแนะนำด้วย ว่าต้องทำอย่างไร ค่าใช้จ่ายเท่าไร แล้วมีอู่แนะนำหรือเปล่าครับ ผมอยู่แถวท่าน้ำนนท์ครับ
    ขอบคุณครับ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    โทรหาเบอร์นี้เลยครับ อู่อยู่แถววัดสวนแก้ว ช่างกร 084 1304303 ต้องใส่หวี 2 ชั้นครับ

27. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    พี่คับตอนนี้คลัชลื่นทำไงดีคับ แค่โบ TD05H บูสท์ 22 ปอนด์ กล่องยกหัวฉีดใบเดียว

อยากได้แบบนิ่มเหมือนเดิมด้วยต้องทำยังไงดีคับ ไม่เอาทวินเพลน นะคับ

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    หวี 2 ชั้น โมปั้มล่างครับ

29. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    พี่นพได้เบอร์ลูกปืนคลัชท์ไปแล้ว ทำยังครับ

30. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    ยังครับ ตอนนี้ยังพอรับได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้