ถามเรื่องเทอร์โบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องเทอร์โบเกี่ยวกับสเปกซ์และคุณสมบัติของเทอร์โบหน่อยครับ

1. holset hx40
    2. holset h1e

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ขนาดใบหน้าใบหลัง เท่ากันหมด ต่างกันที่ เฟอร์นิเจอร์ ครับ
    เช่น เสื้อกลาง กันรุน โข่งหน้า นอกนั้นยำกันได้หมด....

ปล. HIE จะไม่ทนกันรุนเป็นรุ่นเก่า แต่ถ้าเอากรุนHX มาแปลงใส่แล้วก็หมดปัญหาครับ

บูสท์ได้ เท่ากับ HX เลยครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    1. ถ้าผมนำมาเซ็ทใส่ isuzu tfr 2500 เครื่องไดเร็ค ไม่ทราบว่าจะดีหรือเปล่าวครับถ้าเทียบกับ misubishi tf06
    2. holset hie สามารถบรูชได้กี่ปอนด์ครับ ใบหน้ากับใบหลังขนาดแตกต่างกับ hx 40 ยังงัยครับ แล้วมันจะปั่นไหวไหมครับถ้าใส่ เครื่องได้เร็ค 2500 รบกวนสอบถามด้วยครับ
    3.แล้วเสื้อกลาง กันรุน สามารถเปลี่ยนเป็นของตระกูล xh ได้เปล่าครับ ราคาแรงไหมครับ
    4.ราคาของ holset hie ตอนนี้ประมารเท่าไหร่ครับ

4. < HANUMARN >

9,406
    4
    0

รยกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ

5. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    มาตอบหน่อยครับ พี่เจี๊ยบ

6. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    Holset H1E เป็นเทอร์โบอุตสาหกรรมครับ ใบหลังจะมีน้ำหนักมากกว่าเมื่อเทียบกับเทอร์โบที่ใช้ในรถยนต์ครับ ว่ากันว่าใบหลังมันหนักแล้วมันจะขึ้นสู้พวกใบเบาไม่ได้อะครับ

7. THAI CFIRO

THAI CFIRO New Member Member

26
    1
    0
    ตามนั้นเลยครับ

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามนั้นอีกเสียงคับ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ถ้านำมาเซ็ตใส่ tfr 2500 จะเหมาะสมไหมครับ แล้วราคา holset h1e ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ

10. รอผู้รู้มาตอบท่านใดมีข้อมูลช่วยมาตอบหน่อยคับ

11. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    TF06 ก็น่าจะดีแล้วครับ ใส่ปั้มเดิม เทสน้ำมันใหม่ก็วิ่งดีขึ้นเยอะแล้วคับ เน้นมาไว ก็โข่ง 40 เน้นมาหนักปลายเดิน ก็โข่ง 50 ครับ
    ขับสนุกครับ

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ท่านใดมีประสบการณ์บ้างครับ อยากรู้เพิ่มเติมครับ

13. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    ผมคิดว่าเล่น hx ไปเลยครับ

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    แล้วเครื่องไดเร็ค 2500 จะปั่นหรือเปล่าวครับ ผมกลัวว่าถ้าใส่ไปแล้วมันจะรอนะครับ

15. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    1. ถ้าผมนำมาเซ็ทใส่ isuzu tfr 2500 เครื่องไดเร็ค ไม่ทราบว่าจะดีหรือเปล่าวครับถ้าเทียบกับ misubishi tf06
    2. holset hie สามารถบรูชได้กี่ปอนด์ครับ ใบหน้ากับใบหลังขนาดแตกต่างกับ hx 40 ยังงัยครับ แล้วมันจะปั่นไหวไหมครับถ้าใส่ เครื่องได้เร็ค 2500 รบกวนสอบถามด้วยครับ
    3.แล้วเสื้อกลาง กันรุน สามารถเปลี่ยนเป็นของตระกูล xh ได้เปล่าครับ ราคาแรงไหมครับ
    4.ราคาของ holset hie ตอนนี้ประมารเท่าไหร่

1/ จะบูสท์เท่าไหร่ ถ้า35 HX35 ดีกว่า

2/ ไหวอยู่แต่รอโคตร ใช้หลังถนนไม่ดีหรอก ออกตัวยาก ไล่โข่งยาก

3/ใส่ได้ครับ หรือเอามาแปลงใส่กันรุนใหญ่ก็ทนเหมือนกันแล้ว

4/ ไม่เกินหมื่นกลางแล้วแต่สภาพ

16. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up.....

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    HX35 โข่ง50 รอนิดๆ 2500-3000

โข่งหลัง40 2500 รอบ ก็มาแล้วครับ...........

TF หรือจะสู้HOLSET

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้