!!! ภาพสนามแข่งรถคลองห้าปรับปรุงใหม่ ยิ่งใหญ่กว่าเดิม มีนาคมนี้ พบกัน แนนอน (ล่าสุดมาแล้วหน้า 18 คับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Taye@YF20, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ติดตามต่อไปคับ อิอิ

2. bank_mozart

bank_mozart New Member Member

3
    0
    0
    ยังไงก้อช่วย พัฒนาเรื่อง "ความรับผิดชอบด้วยนะคับ"

เรื่องเก่าๆ ตังค์ยังไม่เคลียร์ผู้เสียชีวิต ผู้บาดเจ็บ ตอนนี้สงสัยเงียบหายเข้ากลีบเมฆ

เอาตังค์มาช่วยรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้นหน่อยเถอะครับ น่าจะลองเจอเองบ้างนะคับ .... เหอะๆ

3. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    กิเลสมันทำให้ตามัวครับ ........แค่ลองคิดกลับว่าคุณเป็นเขาบ้าง ...เงินเอาไปเคลียคนเจ็บก่อนดีกว่า

4. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    ++++

เห็นความตั้งใจจริงแล้วของทางสนาม ปรบมือรอรับความยิ่งใหญ่เลยครับ

5. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ใหญ่ ยาว ขาวป่าวไม่รู้(control room) เสียดาย เรียบ (ไม่เรียบนักแข่งทั้งหลายคงด่าแย่)

ยังดีที่เข้าไปแล้วฝืด (หมายถึงtrack เค้าพ่นน้ำยาแล้วมันฝืด หนืด อ่ะ)

อย่าคิดมาก

6. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ขอให้เสร็จเร็วๆนะครับ ยังอยากไปอยู่เหมือนเดิมคับ

7. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    รูปล่าสุดพร้อม Spec Track คับ

เริ่มปรับระดับด้วยทราย 5 ซม. จากนั้น ก็วางตะแกรงเหล็ก ขนาด 9 มม. แล้วก็ตบท้ายด้วยคอนกรีตกำลังอัดสูง 650 ความหนา 15 ซม. เทที่อุณหภูมิต่ำ เพราะฉะนั้น จึง เทปูนตั้งแต่เวลา 1 ทุ่ม เป็นต้นไปคับ (ยุ่งยากน่าดู) และบ่มด้วยน้ำยาเคลือบผิวคอนกรีตอีกเพื่อความเรียบอีกที คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
  8. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    เรียบกริ๊บ..บบ

9. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
    ลุ้นๆๆๆๆ.........

10. P_e_n_c_e

P_e_n_c_e New Member Member

4
    0
    0
    ผมว่าอีกนานพอสมควรเลยนะ กว่าจะสร้างเสร็จเห็น วันก่อนดูมอเตอร์แทรก
    เขาจะสร้างให้ได้มาตาถานเหมือนต่างประเทศพอรู้แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน
    เพราะผมก็เป้นคนหนึ่งทีไปดูก็กลัวและห่วงความปลอดภัยของตัวเองเหมือนกัน

11. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    แจ่มเลยครับขอให้เสร็จไว ๆ ครับ

ว่าแต่ว่า เทคอนกรีตหลัง 1 ทุ่มเป็นต้นไปเนี่ย คนงานเจออะไรดี ๆ หรือเปล่าครับ แหะ แหะ ล้อเล่นครับ

12. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เยี่ยมครับผม

13. คิดเหมือนผมเลยคับ แต่ไม่กล้าเม้น :D

14. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เอาใจช่วยให้เสร็จไวๆนะคับ

15. KITIYA-NA

KITIYA-NA New Member Member

15
    0
    0
    อยากดู เหมือนกันครับ

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เสร็จไวๆนะคับ

17. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    ที่สุดของแจ้ จิงๆรีบๆเปิดไวไวนะอยากไปลองของใหม่

18. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ถ้าถนนในประเทศไทย เรียบอย่างสนามแข่ง ไม่ขรุขระ ป่านนี้รถแต่งโหลดแป๊กๆ ต่ำ สวยๆ คงเต็มบ้านเต็มเมือง

อยากให้เรียบทุกที่ไปครับ

19. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    เอาใจช่วย BKD เสร็จแล้วคงอลังกาลกว่าครั้งที่แล้วเยอะเลย

20. Taye@YF20

337
    29
    0
    ดูกันต่อคับ

21. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ยังไงก็อย่าลืม ไปดูแลคนบาดเจ็บด้วยนะครับ แสดงน้ำใจของคนไทยนะนะ

22. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    รบกวนสอบถามครับ
    พอเสร็จแล้วเวลาสนามเปิดแข่งขัน รถของผู้เข้ามาชมจะจอดเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
    หรือว่าทางสนามปรับเปลี่ยนการจอดไปด้วยครับ

ช่วงทีจอดรถขอให้ทางสนามติดไฟส่องสว่างให้มากหน่อยนะครับด้านหน้าตอนก่อนสนามปิดปรับปรุงมืดมากๆครับ

สนามเสร็จเมื่อไหร่ไปชมแน่นอนครับบบบ

23. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    คิดเหมือนกันเลย...เพื่อคนเจ็บและชื่อเสียงของ BKD นะ

24. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    แหล่มครับ

25. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอ่อ...... น่านสิ เป็นผมระแวงนิดๆนะ

แห่ะๆ..

26. หนาดีเนอะ(ปูน).........ยาวใหญ่กว่าเก่า..........

27. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++++

ไปด่อมๆ มองๆ มาแล้วครับ อลังการงานสร้าง คนงานทำงานกันทุกวันเกือบ 50 ชีวิต ผมว่าสนามนี้กลับมายิ่งใหญ่กว่าเดิมอีก

28. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เสร็จแล้วต้องไปชมแน่นอน

29. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    อลังการคับคราวนี้

30. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    แจ๋มมากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้