!!! ภาพสนามแข่งรถคลองห้าปรับปรุงใหม่ ยิ่งใหญ่กว่าเดิม มีนาคมนี้ พบกัน แนนอน (ล่าสุดมาแล้วหน้า 18 คับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Taye@YF20, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

ถูกต้องคับ

ลานจอดรถแข่งก็อยู่ติดกับ Control คับ

2. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เอาใจช่วยยังไงๆก็ชอบBDAเพราะใกล้บ้านคับ..

3. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เสร็จแล้วจะเป็นไงน้อ

4. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0

เห็นด้วยครับ ขนาดถ้าคลอง5 ไม่มีการปรับปรุงก็ยังไม่สามารถเทียบได้เลย

5. สนามใหม่แทร็กจะกว้างกว่านี้ไหมครับ

6. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    ของใหม่ไฉไลกว่าเดิม

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    รื้อซะเกลี้ยงเลย อิอิ :D

8. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    รอคอยการกลับมาของ BDA ครับ

9. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    กลับ มา เร็ว ๆ นะ

คิดถึง นะ . . .

^___^ . .

10. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ระหว่าง แทรคกับที่นั่งคนดู มีพื้นที่เหลือมั้ยครับ เผื่อมีรถหลุดอีก

11. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ยังไงก็ไปคลอง5คับๆๆๆๆๆ

12. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    สุดยอด รอบนี้ท่าจะสวยมาก

miko_mai ถูกใจสิ่งนี้
  13. 69

69 New Member VIP

37
    1
    0
  14. ครุฑน้อย

ครุฑน้อย New Member Member

70
    3
    0
    อยากให้มีรั้วกั้นสูงๆ เหมือนอย่างสนามแข่ง nascar อ่ะคับ เวลาเกิดอุบัติเหตุจะช่วยเซฟได้เยอะ:sad:

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แจ๋วเจงๆ...!!

16. อลังการดี ชอบๆ

17. tum_740

tum_740 New Member Member

34
    2
    0
    รอครับรอ ถ้าจะให้ดีนะ มีโปรเจคเตอร์จอใหญ่ให้ดูรถวิ่งจดสุดแทรคคงจะดีนะครับ อิอิ
    เอาใจช่วยครับ

18. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สุดยอด รอชมครับ...

19. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สุดยอด รอชมครับ...

20. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    อย่างหนึงที่ต้องยอมรับคือ เจ้าของคลองห้าก้อคือคนที่รักและหลงใหลรถ ดังนั้นถ้าเป็นคุณล่ะมีคนเอารถสวยมาขับให้ดู ให้เห็น ให้ได้ยินทุกอาทิตย์ (ต้องมีตังค์เท่าเค้านะ) เป็นพวกคุณจะเอามั๊ย เป็นผม ผมเอา บางอย่างผมว่าที่นี่ทำด้วยใจรักจริง ไม่ค่อยได้คิดถึงเรื่องธุรกิจซักเท่าไหร่

ส่วนเทพนคร ไม่มั่นใจว่าเป็นของเฮียฮง ที่ขับ พัลซ่าแรงๆวิ่ง soup up ไม่มั่นใจสนามเป็นของแกคนเดียวหรือเปล่า แต่ก้อต้องเข้าใจอย่างหนึงว่าในแง่ของธุรกิจหากคุณคำนวนไว้แล้วว่า ปลายปีนี้cash flow ของคุณจะลื่นมากขึ้นเพราะต้องมีรายรับจากสนาม แต่มันยังไม่เสร็จทำให้รายรับที่คำนวนไว้ผิดพลาด อันนี้ก้อเข้าใจกันได้

แต่อย่างหนึ่งที่สงสัยคือการที่ผู้รับเหมาทำงานช้าอย่างนี้ สนามเทพนครได้ปรับหรือไม่ และการที่งานไม่สามารถจัดได้ ทางXO ก้อน่าที่จะต้องเรียกร้องความเสียหายทางธุรกิจของตนเช่นกัน คือแค่ต้องการบอกให้ทราบว่า
    ในสัญญาพวกนี้หากเราละเอียดเราจะไม่เสียโอกาสทางธุรกิจ และลดเสียงcomplain เนื่องจากคุณเป็นธุรกิจบริการที่ไม่ผูกขาดดังนั้นการที่คุณเสีย first impression ของลูกค้าไปมันต้องใช้เวลาและเงิน กว่าจะกลับมาได้นะครับ

21. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    ไม่กล้าไปดูเสียวเหลือเกิน เพราะโรงอาหารเป็นช่วงเกียร์ 4 พอดีครับและกำแพงกั้นก็ยังเตี้ยเหมือนเดิมครับ

22. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
  23. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    คิดถึงคลอง ห้าาาาาา.. ...

24. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ที่ไหนก็ไกลพอกันแหละครับ สำหรับผม อยู่รหว่างสองที่พอดี ไม่มีทางด่วนให้ขึ้นทั้งสองที่ ไปทางบกตลอด

ในความคิดรอแค่ว่าที่ไหนน่สนุกกว่ากันก็ไปที่นั่น ยังไงก็แค่รถบ้านๆ นิ

25. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    กำแพง หรือ แบริเออร์ รื้อทิ้งทั้งหมดคับ
    และสร้างใหม่ทั้งหมด สูง 1.30 เมตรคับ หนา 30 ซม.คับ

26. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    รอบนี้ก็ขอให้เน้นเรื่องความปลอยภัยมาก่อนอันดับ1แล้วกันนะคับ

27. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อยากให้มีระบบกู้ภัยที่รวดเร็วกว่าเดิมครับ

ทำไงก็ได้ เวลามีคนเจ็บ ให้เขาออกมาเร็วที่สุดครับ

และถ้าเป็นไปได้ ทางสนามซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิตไว้ก็ดีครับ

28. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ดีครับ เป็นกำลังให้เสร็จไวๆ

29. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
  30. Taye@YF20

337
    29
    0
    ตื่นแต่เช้าเลย.ย..ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้