มันมีสิทธิ์ไหมคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย neung4doors, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    เคยคุยกะพี่ที่ตรวจ ตรอ. นอกหน่ะครับ

เค้าบอกว่าถ้า รถทะเบียนไม่ถูกต้องเนื่องจากป้ายทะเบียนมีการดัดแปลง ตัดแต่งป้ายทะเบียนรถ

ตำรวจสามารถยึดรถ อายัด รถไว้ตรวจสอบได้ทันทีครับ

-------------------------------
    เค้าให้ไปเสียค่าปรับที่ โรงพักผมว่าก็ดีมากแล้ว

-------------------------------
    เคยโดนด่านเรียกทีนึง ด่านใหญ่

โดนเรียกเรื่องทะเบียนไม่ได้ต่อภาษี เกินมาเดือนนึง มันบอกว่าขอดูใบขับขี่

ผมบอก ไม่ได้เอามา

มันก็จะให้ไปเสียค่าปรับที่โรงพัก

ผมบอกว่าไม่ได้เอาอะไรติดตัวออกมาเลย ไม่ได้พกบัตรอะไรเลย ตังก็ไม่ได้เอามา พอดีขับมาบ้านเพื่อนแถวนี้

มันเลยเขียนใบสั่งให้เรา ผมบอกชื่อปลอม นามสกุลปลอมไป

มันก็เอาใบสั่งมาให้เรา บอกว่าอย่าลืมไปเสียค่าปรับที่โรงพัก

พอผมเอาใยสั่งมา ผมก็กลับมาบ้านฉีกทิ้ง

จบข่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้