ขออนุญาติ เตือนภัยเรื่องจริงค่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย A@E~*, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    :eek::eek::eek: อุ๊ยโหยวววววว... คนไม่ดี:eek::eek::eek:

2. aummy ae110

aummy ae110 Guest

0
    0
    0
    มานั่งอ่านความเป็นไปพร้อมกะให้กะลังใจน้องจ๋าวค่ะ ... เหอๆๆๆ

3. norma_niggy

norma_niggy New Member Member

7
    1
    0
    เจอผู้ชายด้วยกัน มันจะเก่งอย่างนี้ไหม ไอ้สันดาน พวกนี้สมองน้อยมันก็คิดได้เท่านี้ ขับ 92 ธรรมดาก็บอกคนอื่นไปเถอะ GTI ไม่ได้ช่วยทำให้มรึงดูดีขึ้นหลอก ถึงแม้ว่ามรึงจะขับ GTI แท้ๆ

ให้กำลังใจน้องแอ้ ไม่ต้องไปกลัวมัน

4. ฟังจากที่เล่ามา รถที่ว่า มันจะขับปาดหน้าแล้วเบรคให้รถผู้หญิงที่ติดฟิมล์ มืดๆ ทุกๆคันเลยเหรอครับ แล้วมันจะเห็นเหรอครับว่าเป็นหญิง

เหตุการณ์ในครั้งนี้พลาดท่ารถ จขกท. เสียหาย และด้วยการสร้างรอยร้าวโกรธเคืองกันมา ของGTiปลอมๆ เลยต้องมาโพสประนามกัน

ถึงอย่างนั้นอย่างนี้ก้เถอะนะครับ ผมคิดว่ากรณีเป็นเรื่องส่วนตัวกัน

ไม่ได้เกี่ยวกับพวกเราผู้ใช้ถนนร่วมกันแต่อย่างใด ยังไงถ้ามันเป็นกรณีเพื่อส่วนรวมจริงๆก็จะได้ระวังไว้

อยากให้เพื่อนสมาชิกคิดในข้อที่ต่างกันบ้างนะครับ บ้างที เราจะได้เห็นมุมมอง และเหตุผลที่กว้างขึ้น

ผมอาจจะคิดต่างไป แต่เคยเห็นกลุ่มคนประเภทนี้เยอะครับ เรื่องที่ชนที่เล่าก็เรื่องนึง เรื่องโกรธแค้นกันมาส่วนตัวก็เรื่องนึง

ปล.ขออภัยที่คิดต่าง ถามตัวผมเองว่า ถ้า ไอGTiปลอมที่ว่านี้ มันขับแบบนี้กับทุกคน มันคงซ่อมทั้งชาติ และคงตายซักวัน
    แต่ถ้า เราคิดว่าเป็นแค่เรื่องส่วนตัวที่ต้องเคลียกันเองละ ไม่ต้องมาเปิดศึกโพสกระทู้สร้างความคิดร้ายๆให้สังคมที่บางแบบนี้ยิ่งแตกไป มันคงจะดีกว่า
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กรณีที่2 ผมขอตอบแบบทุกๆคนนะครับ

ไอนี่มันชั่วมันเลวมากเลยนะครับ มันทำแม้กระทั้งมันรู้ว่าเป็นผู้หญิง มันนี้ไม่รู้เลยนะครับว่าเค้าต้องมีครอบครัวที่รักรออยู่

จะทะเลาะกันทำไมไม่ลงไป ประจันหน้ากัน มาทำร้ายกันด้วยการใช้รถเป็นอาวุธทำไม

ถ้ามึงเกิดพลาดไปโดน รถคนอื่นที่ไม่เกี่ยวกะมึงละ ไอสันดาน โตแล้วหัดคิดซะบ้าง

ถ้ายังมีเรื่องแบบนี้อีกสักวันคงได้ตายไปกับ GTi ปลอมๆ คันนั้นละมึง ถ้าให้ดี นัดไปพบไปเจอ ขอโทษ ขอโพย และๆ จบเรื่องบาดหมางกัน

ตอนนี้กลายเป็นเดือดร้อนชาวบ้านชาวช่องไปหมด

ปล.ได้เสนอความคิดเห็นทั้ง 2 แบบ ฝ่ายใดชอบแบบใดอ่านไว้แล้วเอาไปคิดให้แตกนะครับ เหตุผลของการใช้อารม มันก็ถล่มฉิบหายทั้ง 2 ข้าง

----------------------------------------------

จบข้อคิดเห็น

5. aod_ae

aod_ae New Member Member

9
    0
    0
    :D

ที่ใดมีรัก ที่นั่นก็มีทุกข์...(เกี่ยวกันปะนิ..555)

เป็นมิตร ดีกว่า เป็น ศัตรู กัน.....

แต่ถ้า......................................

สร้างแต่ความแตกร้าว...เชิญคุณไปไกลๆดีกว่า...ที่แห่งนี้...เค้ามีแต่ เพื่อนๆพี่ๆ
    น้องๆ...คอยช่วยเหลือเกื้อกูลกัน..มิใช่เผื่อหวังผลตอบแทนอะไรมากมาย
    จนเกินตัว....แค่พออยู่ได้..ก็พอแล้ว..........:)

6. ....คนแบบนี้มันยังมีอยู่หรอเนี่ย

7. โหด เกิ๊นนนนนน พี่เส็ง :D:D

8. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถือว่าทำบูญไปแล้วกันครับ

9. small engine

small engine New Member Member

16
    0
    0
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว สู้ต่อไป...

10. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ถ้าเป็นแถวบ้านก็โดนส่องไปแล้ว

11. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    แย่จัง

12. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    รู้จักคนในโตต้าตั้งหลายคน

ทั้งช่าง ทั้งเซลส์

ไม่เห็นจะมีตุ๊ด

ไม่ทราบว่า อยู่โตต้า สาขาไหนเนี่ย

ตุ๊ดๆแบบนี้เค้ารับเข้าทำงานด้วยเหรอ

13. mira_rungsit

mira_rungsit New Member Member

153
    2
    0
    ไม่รู้จะพิมพ์อะไร..ขอบอกว่าสลดใจ

ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้จริงๆ คนเรา กลับมาหล่อไว้ๆคับแอ้ เพื่อนๆเป็นกำลังใจ

14. Landslots

Landslots New Member Member

2
    0
    0
  15. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    อ่านเเล้วก็อึ้งเหมือนกันว่ายังมีคนที่เล่นรถด้วยกันทำนิสัยแบบนี้เหลืออยู่อีกเหรอ

อย่างนี้ถ้าวันหลังเจอผมว่าจอดรถให้มันไปก่อนดีกว่า ทะเลาะไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา

สักวันสิ่งที่ทำไปก็จะย้อนกลับไปหา เดี๋ยวนี้กรรมติดไนตรัสแล้ว......

16. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    โครตสันดานชั่วเลย ผู้ ชาย ห่า ไร เนี่ย

มีหน้า มีหัว ไว้ทำไม น่าจะเอา หัวม๋า มาใส่บ่า มันแทนเน้อะ

เกลี๊ยด เกลียด

17. F A R 92

F A R 92 New Member Member

8
    2
    0
    ถ้าพี่น้องเดือดร้อน ถูกรังแก เป็นคนนึงที่ไม่ขอนิ่งดูดาย

เราไม่ได้ไปสร้างศรัตรูกะใครก่อน แต่ถ้าใครมาเริ่มก่อน เราก็ไม่ยอม มันไม่ใช่เรื่องของ หวังผลประโยชน์อะไร คิดมากไปป่าว
    คนอื่นออกมาตั้งกระทู้ในทำนองเดียวกันก็มีเยอะแยะ ไม่ได้มาหวังสิ่งตอบแทน ไม่ได้มาหวังสร้างความแตกร้าว
    แต่ต้องการความถูกต้อง
    ถ้าไอ้คนที่ถูกด่าอยู่ เป็นจำเลยอยู่ ไม่ผิดจริง ก็ออกมาชี้แจงเด่ะ แล้วก็อย่าตอแหลด้วย หดหัวอยู่ทำไม

คนที่อยากจะปกป้องมันอะนะ ก็ทบทวนดีๆด้วยว่ารู้จักไอ้นี่มากพอที่จะกล้าเอาหน้าตัวเองปกป้องมันรึเปล่า

18. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ดีนะไม่ได้อยู่แถวๆนั้น
    ขับกันดีๆเถอะครับ

19. F A R 92

8
    2
    0
    ต้องขอชี้แจงอย่างงี้ค่ะ
    น้องแอ้ และกลุ่มเรา รู้จักกะไอ้นี่มาก่อน
    ไอ้นี่มีสันดานขับรถที่เป็นเช่นนี้เสมอมา จริงๆ
    มันรู้จักดีว่ารถใครเป็นใคร มันรู้ว่ารถคันนี้คือรถแอ้
    ถ้าคุณได้อ่านที่แอ้โพส ก็คือ
    เมื่อเดือนก่อนมันก็แกล้งเหมือนอย่างนี้มาครั้งนึงแล้ว
    ยูเทิร์นกลับมาจากอีกฝั่งของถนน มาไล่ แต่ครั้งนั้นไม่มีชน
    มาครั้งนี้ มันเห็นว่าเป็นรถแอ้อีกตามเคย แต่ด้วยฟิล์มดำ มันเลยไม่รู้ว่าเป็นน้องเพชรขับ มันก็มาปาดเข้าหน้าแล้วเบรค เพชรเบรคไม่ทันก็ จิ้มตูดมัน

20. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แถวบ้านผมขับรถแบบนี้โดนยิงตายมาหลายรายแล้ว

21. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    มะไหวเลยแบบนี้ -*-

22. Jun_AE92

Jun_AE92 New Member Member

45
    0
    0
    อย่ามาใกล้กรูนะเว้ยเดียวมีของราวัลให้ระวังตัวไว้นะคับ

23. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อีกไม่นานก็คงโดนย่อยหายไป

24. james_tabo

james_tabo New Member Member

5
    0
    0
    ได้ดังสมใจ

พี่ท่าน เคยไปดริฟในปั้ม โดนตำรวจจับมาแล้ว เครียท์กันยันเช้า ขาซิ่งเลยละ

25. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    เลวดีจริงๆ

26. Black devil

Black devil New Member Member

15
    0
    0
    ไม่น่าเลยอ่ะ ตอนนี้ทำให้ได้อย่างเดียวเลยครับ เดี๋ยวถ้าผมเจอมันหลุดมาแถวเรียบด่วน ผมสอยให้เลย แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ เลวเยี่ยงนี้เดี๋ยวจัดให้เลยครับ

ปล. ไอ้ GTI ปลอม 6ว3929 โปรดจำไว้ด้วย อย่าหลุดมาแถวเรียบด่วนน่ะ เตรียมพังทั้งคนทั้งรถได้เลย หรือถ้าคิดว่าแน่ ก็มาเลย คืนวันเสานี้ก้อได้แถวเรียบด่วนจะรอเลย

27. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เท่าที่อ่านดูมีปัญหาอะไรกันมาก่อนรึเปล่าครับ ดูเหมือนคู่กรณีต้องการเล่นกับรถของ จขกท. เป็นการส่วนตัวนะ เพราะถ้าเป็นคนขับรถแบบนี้ทุกครั้งคงไม่พ้นลูกปืนฝังที่หัวแน่ๆ
    แต่ดูจากกรณีแล้วเค้าจำรถได้และเจาะจงจะเล่น
    1.เพราะรู้ว่าเป็นผู้หญิงขับ
    2.รู้อยู่แล้วว่าทำไปก็ไม่น่าจะเกิดอะไรขึ้น(ไม่ถึงขั้นมีเรื่องกันแน่ๆ)
    3.เอาคืนจากการเคยมีปัญหากันมาก่อน

ปล. ผมพูดอย่างคนเป็นกลางและไม่ได้รู้เรื่องตื้นลึกหนาบางของกลุ่ม AE และเรื่องส่วนตัวของ จขกท.

28. F A R 92

8
    2
    0
    ตอบคุณคนข้างบนค่ะ

เรื่องมีกันมาก่อนมั๊ย มี แต่ไม่ใช่เรื่องบนถนน

แต่ไอ้นี้ขับรถเป็นสันดานมั๊ย ก็ใช่เลย เป็นสันดาน แต่ไม่ค่อยไปเปรี้ยว นอกเส้นทาง เพราะ รู้ว่าคงโดนส้นตรีนแน่นอน

29. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ดีจังเลยคนนิสัยแบบนี้ เก่งกะผู้หญิงเนี่ย น่าจับตบกบาลแล้วเอาผ้าอนามัยเปื้อน.........ยัดปากให้เข็ด

30. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เห็นใจนะคับ
    เจอ แบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้