ผมใช้ เวสเกตของcs ใช้ไปเสียงทำไมไม่ค่อยดังเหมือนตอนใหม่ๆคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nutnarukmak, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ

2. X_sakyo

X_sakyo New Member Member

39
    0
    0
    บีบปากท่อเวสเกตสิครับ ไม่ก้อบูสต์น้อยๆลงจะได้ดัง

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ใช้งานไปนานๆ สปิงล้า ทำให้ wastgate ยกก่อนจึงทำให้ Pressure อั้นน้อยเสียงเลยไม่ดังครับ ต้องขันกดหัวหน่อยครับ

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    น่าจะเกิดจาก สปริงล้าอ่ะคับ ลองทำตามที่ คุ
    ณน้องแนะนำซิคับ อาจจะช่วยได้

5. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ผมว่าแกนเวสเกทมันฝืดเนื่องจากเขม่ามันเกาะมาก จากการใช้งานครับ ลองถอดมาล้างดูซิน่าจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้