ใครรู้บ้างว่า เพื่อนเราโดนแกล้งดันตูดจนรถคว่ำในสนามพีระ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย p_sutipoj, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่ได้โทษใครหรือหาแพะมารับผิดชอบในสนามนี้ แต่อยากฝากไว้ว่า

1. หากเกิดอุบัติเหตุ ขึ้นในสนามไม่เล็กหรือใหญ่ไม่ว่าใครจะผิดหรือถูก ทางสนามตัดสินแต่คนที่ผิดอาจะโดนปรับเวลาหรือออกจากการแข่งขันเท่านั้น.......... ส่วนเรื่องค่าเสียหาก ต้องไปตกลงกันเอง แต่ตามความจริงแล้วต่างคนต่างซ่อม...........!!!! (คาใจ....เป็นไงล่ะอยากให้เค้าแข่งเหตุเกิดรุนแรงขนาดนี้ ยังไม่มีคำขอโทษจากปากแม่งซักคำ สจ๊วดก็บอกว่าแม่งผิด เวลาคุยกันคุณยังบอกว่าไม่ผิด ถ้าเป็น เพื่อนๆ กัน ไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้หรอก แล้วเอาเข้ามารวมทำไม รถ15 คันก็แข่งกันได้สนุกกันได้)

2. การแข่งขันที่จัดขึ้นอยากให้เรามาสนุก เสริมทักษะการขับรถ ถ้าคิดว่าสู้เค้าไม่ได้ผมมีชุดแข่งแล้วแพ้ไม่เป็น..... ไม่ใช่ สปิริตหรือสุภาพบุรุษมากกว่า ที่เราจะได้จากปากจากคำพูดต่อๆกันไป เช่น มีรถวีโก้คันนึง ไล่ตาม รถพี่แมนมาตลอด แต่เค้าก็แซงไม่ได้ แต่เค้าก็ไม่ตูดจนติดเกินไปนัก พี่แมนรถมีปัญหาเค้าก็เบรคให้ไม่ทิ่มตูดพี่แมน ทั้งๆที่ไม่ได้สนิทกัน หรือ รถผมยางหลุดขอบตอนคลอลิฟาย อู่เจ๋งเซอร์วิสซึ่งผมไม่เคยรู้จักแต่ว่าพี่เค้าก็ให้ยืมยางเผื่อจะได้เอาไว้แข่งต่อได้ ความแตกต่างกันมันอยู่ที่ ที่นี่แหละครับ ระหว่างกูจะต้องชนะกับเพื่อนกันมันส์ทุกรอบ มันอยู่ตรงนี้ แข่งเสร็จมานั่งขำกลิ้งกัน คุยกใครไล่บี้ใครกันบ้าง ใครพลาดตรงไหนบ้าง ใครโดนสวนทางตรงบ้าง จริงไหมครับ

3. รถบ้าน(CAR Club) ความแรงมันก็แตกต่างกันอยู่แล้ว เอามาวิ่งได้กันมันก็เกะกะรถแรง ไม่เคยแข่งก็ไม่รู้ว่าจะหลบทางไหน.......... ครั้งหน้าไม่มีแล้วครับพวกมืออาชีพ!!!~ครั้งหน้าไม่มีแล้วครับตัวป่วน มีแต่เพื่อนๆ

ขอขอบคุณ นิตยสารOnline MO-Emag
    Nitto Head and Turbo
    อู่เจ๋งเซอร์วิส มีน้ำใจเกิน100
    และผมสนับสนุนทุกราย ที่ทำให้เราได้มาร่วมสนุกในวันนั้น ทำให้เราไม่ต้องไปสร้างความเดือดร้อนบนท้องถนนหรือไม่ก็ตาม ขอบพระคุณอย่างสูง
    ปล. เจอกันเดือนหน้าครับ จุ๊บๆๆ.......ฮิฮิ

2. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    คาตาและคาใจมาก อยากรู้เหมือนกันอ่ะพี่ ชนแบบไม่ธรรมดาแบบว่าเข็นไปเลย
    โหดร้ายมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2008
  3. ณพ7657

ณพ7657 New Member Member

55
    0
    0
    ไม่ได้ไปไม่รู้เรื่องเลย

4. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    ไม่รู้เหมือนกัน มีรูปมั้ยอยากดู

5. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกัน ?? มีรูปป่าวครับ

6. T'LOY

T'LOY New Member Member

118
    0
    0
    ไม่ไหวคับ

7. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    เรื่องนี้ถ้าจะมีใครให้ความกระจ่างผมอยากให้ทราบผู้ที่รับผิดชอบดูแลในการ
    แข่งขันรุ่นของพวกเรากะว่ารายละเอียดจริง ๆ เป็นอย่างไร เพราะที่ผมติดต
    ต่อและดูแลจัดการในส่วนทางคลับผมตั้งแต่แรก รายละเอียดและข้อมูลการ
    แข่งขันทุกอย่างเปลี่ยนแปลงและไม่แน่นอนเลย รถคันที่มีปัญหาก็ลงวิ่งใน
    นามธนบุรีทรัคซึ่งตั้งแต่ทางผู้ที่ดูแลก็แจ้งกับทางผม รุ่นของผมจะมีแค่ผม
    คลับเดียว เหมือนสนามที่ผ่านมาซึ่งทางผมเห็นว่าก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร
    เพราะทางผู้ขับรถคันนั้นก็ถือว่าเป็นผู้ใหญ่ที่น้อง ๆธนบุรีทรัคหลายคนให้
    ความนับถือและคุ้นเคยกันดี ก็พึ่งจะรู้ก่อนงานแข่งไม่ถึง 24 ชั่วโมงเลย ว่า
    จะมีการวิ่งรวมกันถึง2 คลับ เรื่องนี้ทางผมก็กังวลใจแต่แรก แต่ก็ไม่คิดว่าจะ
    เกิดขึ้นจริงแต่มันเป็นเหตุเกินความสามารถของผมที่สามารถกำหนดหรือว่า
    จัดการอะไรต่าง ๆเกี่ยวกับการแข่งขันได้เลย เพราะผมก็เป็นแค่ตัวแทนที่คอย
    ประสานงานกับผู้จัดในนามของสมาชิกธนบุรีทรัคเท่านั้น เรื่องสมาชิกหลายคน
    ได้คุยกันทุกคนก็รู้สึกไม่สบายใจเหมือนกันทุกคันเพราะไม่รู้จะทำอย่างไรจริงๆ
    เพราะต้องทำตามความต้องการของทางผู้จัดที่ระบุมาเลยว่าต้องการจำนวน
    รถ 25 คันทางผมก็ยังคิดว่ามันเยอะเกินไปแต่ก็ไม่สามารถทำอะไรได้ครับ

วันนั้นจำนวนรถของธนบุรีทรัคมีมากกว่า 15 คัน ผู้จัดน่าจะแบ่งให้วิ่งคน
    ละคลับจะได้ไม่เกิดเหตูการณ์อย่างนี้ขึ้น

ป.ล. คลอดิฟายเวลาดีแต่ต้องมาต่อท้ายไม่รู้ว่าคิดได้อย่างไร

ขอบคุณครับ ไผ่ NITTO ธนบุรีทรัคอยู่มาตั้งแต่บางคนไม่มีทีมเลย

8. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ไม่รู้ว่า เงินรางวัลกี่ตังค์นะ มันถึงได้ซื้อน้ำใจนักกีฬาได้......
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับที่อยากขังรถแข่งในสนามที่มีกติกา และ มารยาท
    ผมเห็นเหตุการณ์ตลอด ตั้งแต่รอบแรก จนรอบที่เกิดเหตุ ใครที่เห็นคาตาอย่างผมคงจะรู้ดีว่าเกิดอะไรขึ้น

9. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ยังไง ต้อง ขอโทษไผ่ด้วย นะ ที่ ทาง มินิ ทรัค เข้าไป ร่วมแข่งกับ ธนบุรีฯ
    ซึ่ง ทาง นี้ รู้อยู่แล้ว ว่าต้องวิ่งด้วยกันก่อนแข่ง ประมาณ 2 อาทิตย์
    แต่ตอนแรกก็ เข้าใจว่า วิ่งเฉพาะมินิฯ เหมือนกัน ซึ่ง ทางเราก็เข้าใจว่า ทางไผ่ทราบเรื่องแล้ว
    เพราะผมได้เข้าไปโพส ไว้ แล้ว เหดียวไปเจอกันที่สนามพีระ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=526130&page=2 ในกระทู้ที่ 33 ผมก็คิดว่าทางนั้นรู้แล้ว
    ซึ่งในสนามแรกกัญก็โทรมาชวนพวกผมก่อนแข่งเกือบ 2 เดือน ซึ่งตอนนั้น ก็เข้าใจว่าวิ่งเดี่ยวเหมือนกัน แต่พอพวกที่ไป บอกวิ่งรวมก็ไม่เป็นไร หนุก ๆ ส่วนมากก็เข้าใจอยู่แล้วว่า วิ่งรวมในสนามนี้อะนะ ตอนแรกก็ว่าจะให้อ๊อดลง เพราะทางมินิ มีลงไม่กี่คัน แต่เห็นว่ารถเยอะแล้วเลยเฉย ๆ ไป แต่ก็คิดไม่ถึงเหมือนกัน ว่า ต้องวิ่งกับรถสนามและท่านอื่น ๆ นอกเหนือจาก คาร์ คลับ หรือพวก ๆ เรา ด้วย ซึ่งก็ไม่ทราบว่ารถจากธนบุรีฯ มากัน กว่า 15 คันเลย แสดงว่าส่วนมากก็เป็นรถของ 2 คลับและมีท่านอื่น นิดหน่อย หรือป่าว และคันที่ชน เป็นรถของทีมไหน ยังไง ครับ
    เรื่องนี้ ว่าอย่างไร ก็คงต้องถามผู้จัดครับ ว่า อะไรคืออะไร ส่วนผม ก็สงสัย ครับ ว่ามันยังไง แต่ถ้า จากที่ไผ่ โพส คงแสดงว่า ทางผู้จัด อยากให้ วิ่งแค่ธนบุรีทรัค หรือป่าว ทำไมไม่ มีใครบอกเรา ?
    แล้ว จริง ๆ แล้ว งานนี้ เป็น ของทาง พูม่า หรือ โมอีฯ กันแน่ ครับ หรือพูม่าจัด โมอีฯไปแจม ครับ หรือ ฯลฯ :)

ส่วนเรื่องคอดิฟาย คงต้องถามทางสนามและ ครับ เพราะ พวกเรา ก็คงไม่รู้เรื่อง อะไร แค่ไปวิ่งกันหนุก ๆแต่ก็น่าจะ เรียงตามรุ่นตามคลาส อะนะคลาสเออยู่หน้า คลาสซีอยู่หลัง
    ถ้าดูฝีมือที่ วิ่ง ๆ กันแล้วก็ แจ่ม ๆ ทุกท่าน ครับ :D

สำหรับเรื่องเจ ต้องขอแสดงความเสียใจ กับ การชน ครั้งนี้นะครับแต่ก็ ถือว่าดีแล้ว ที่ ตัวไม่เป็นไร
    อย่าลืมไปเช็กร่างกายด้วย เพราะเรื่องของภายในเรามองไม่เห็น แล้วตกลงคือซ่อมใครซ่อมมันใช่ไม๊ครับและถ้าเป็นไปได้ อยากเห็น เจวิ่งอีก เพราะเท่าที่ยืนกันอยู่ตรงนั้น พูดเหมือนกันว่า ลายเข้าโค้งสวยมาก ๆ ก็มือขับ ซีวิคมาก่อนนี่นา :D
    สนามหน้า ถ้า พวกเรา ยังสามารถจะแข่งและมีคนไปแข่ง ผมก็จะไปดูครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2008
  10. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ร่วมแสดงความเสียใจกับอุบัติเหตุในการแข่งครั้งนี้ด้วยครับ

แต่ก็ยินดีที่คนขับไม่เป็นไร

UNSAI ถูกใจสิ่งนี้
  11. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมไม่ใช่คนจัด ผมไม่ใช่เด็กเส้น ผมไม่จักขาใหญ่ ผมไม่ได้ปั่นหัวใคร

ผมเสียเงินมาเก็บเกี่ยวประสบการณ์มาสนุก ในนามคนขับรถกระบะคันนึง ไม่ได้ลงในนามทีมไหน คลับไหนค่ายไหน ไม่ได้แบ่งพรรคแบ่งพวก ไม่ได้เกี่ยงว่ามาน้อยมามากแล้วจะได้สิทธิ์พิเศษอะไรทั้งสิ้น ผมทำตามกติกา ผมเข้าใจผู้จัดผมเห็นใจนายสนาม ผมไม่ได้เป็นคนทำให้ต้องวิ่งแยกกลุ่ม ผมไม่กลัวว่าจะไม่ได้ถ้วยกลับบ้าน ผมไม่ได้กลัวว่าจะไม่ได้โชว์เพาเวอร์ เซอร์กิต ขำๆ แรลลี่ครอสเต็มตีน ผมโดนชน3สนามซ้อนพี่ก็ขอโทษน้อง น้องก็ขอโทษพี่ คุยกันกินเหล้ากันเหมือนเดิม........ รู้จักก็ไม่ใช่โกรธกันก็ไม่เคย ตัวเองผิดแท้ๆ ขอโทษซักคำก็ไม่มี รอบที่ 2 เอง ผมก็เกือบโดนงั้นแบบเจมาแล้วทีนึง รูปถ่ายก็มีใครสั่งมาหรือป่าว ??? รถแรงกว่าตั้งเยอะ จะไปแซงทางตรงไม่ได้เลยหรอ ทุเรศ!!! ผมรู้สึกเสียใจกับเหตุการณ์อย่างนี้มาก............ ไม่ใช่ไม่เพื่อน ไม่ใช่ญาติ ไม่รู้จักกันเลย ผมก็ไม่ทำแบบนี้หรอก สกปรก....

สตาร์ท จากที่10 แหวกมาได้ที่3 ไม่กลัวชนรถบ้านคันอื่นเลยหรอ แต่คันอื่นเค้ากลัวโดนชน นะ มืออาชีพรู้ดีว่าหากเกิดกระประทะกันแล้ว ต่างคนก็ต่างซ่อม แต่มือสมัครเล่น เค้ารักรถนะไม่ใช่รถแข่งที่จะพร้อมบุบ ไอ้คำพูดที่ว่า "ผมก็เคยโดนมายิ่งกว่านี้เลย........." ฟังดูแล้วมัน...รื่นหูดีไหมล่ะ มือสมัครเล่นจะไปทะเลาะกับมืออาชีพทำไปเพื่ออะไร........ แล้วมืออาชีพมานัวเนียกับเด็กบางคนที่ไม่แม้แต่มาเหยียบพีระ ละอายบ้างไหม รุ่นที่เค้าให้วิ่งก็วิ่งไปซิ สู้ตัวเต็งไม่ได้ รยสทเค้าก็มี ทำไมไม่ให้เค้ากำหนดกติกาให้ล่ะ ทำให้มันเสมอภาคก็ได้นี่ แล้วถ้ามันกระทบกระทั่งกัน คุณน่ะไม่เสียดายรถ แต่คนอื่นเค้าเสียดายรถนะรู้ไว้ด้วย แล้วมือสมัครเล่นเค้าจะมองพวกคุณว่าอย่างไร..... แต่ช่างเถอะ.... ผมไม่ได้ประท้วงเองสจ๊วอคงสมน้ำหน้าพวกมือสมัครเล่นเองแหละว่า โง่เองทำไมไม่ประท้วง.........
    อ่อตอนประชุมนักแข่งเค้าบอกแล้วใช่ไหมว่า ถ้าไม่มาเซนต์ชื่อตอนประชุมนักแข่ง จะถูกปรับ 15 วินาทีตอนคลอลิฟาย..........ส่วนจะเป็นด้วยเหตุผลอื่นหรือป่าว ผมไม่ใช่กามาการ และเค้าคงไม่มาตอบให้ที่นี่หรอกนะ เอาไว้ สนามได้ถ้าได้ไปก็ไว้ไปถามเค้าเองแล้วกัน

ปัจฉิมบท อะไรๆมันก็เกิดขึ้นแล้วเราจะไปแก้ไปเคืองก็เปล่าประโยชน์ รถพังก็ซ่อมกันไป เคล็ดขัดยอกก็กินยาไป แต่อย่าให้ความตั้งใจที่ดีนั้นจบลงไปกับเหตุการณ์แย่ๆ เหล่านี้.......... ยอมรับไหมว่า แข่งเซอร์กิตน่ะมันสนุก! ตื่นเต้น! เร้าใจ! ยอมรับไหมว่า เมื่อมาแข่งในสนามมันมีเกียรติ มันหล่อ มันเทห์ มันไม่กระจอก ยอมรับไหมว่า แข่งในเซอร์กิตแล้วกลับไป นั่งคิดนอนคิดว่า รถเราไม่ดีตรงไหน เราขับไม่ดียังไง เราจะแต่งรถอย่างไรให้มัน คุ้มกับเงินที่เสียไป ยอมรับไหมว่า แข่งในเซอร์กิตแล้ว ไม่อยากเลย มิตไนท์เรซซิ่ง ว๊ายเสี่ยง อุ๊ยอันตราย โธ่เด็กๆ....... ยอมรับไหมว่า ถ้าเทียบกันระหว่าง เหี้ยเอ๋ยมุดมารูนิดเดียวเกือบตาย กับ สาดโค้งแล้วหมุนแค่1ตลบ แอนดีนารีมันหลั่ง เลือดมันสูบฉีดมากกว่ากัน .......... พี่อาร์ม พี่ทำถูกแล้ว อย่างน้อยพี่ก็ช่วยให้บางคนไม่มากก็น้อย เลือกดูเลิกแข่งมิดไนท์ เลิกสร้างปัญหา บนท้องถนน แม้ว่าจะโดนแรงเสียดทาน โดนว่า พี่อย่าท้อ พี่ทำสิ่งที่ถูกต้อง และพี่ทำสิ่งที่ควรแล้ว ผมและเพื่อนๆเป็นกำลังใจให้พี่เสมอ...

ขอบคุณครับ

ปล. ทางผู้จัดเคยแจ้งให้ผมทราบว่า ถ้าจะวิ่งเป็นการส่วนตัว U จะต้องหารถมาให้ครบ 25 คัน !!! ไม่ครบก็คือไม่ครบ

ใครจะลงสนามหน้า เตรียมตัวให้พร้อมนะครับ..............อย่าลืมซักชุดด้วยนะ ถ้าลืมเสื้อแขนยาวโลตัส 99-359 อย่างดี หมวกเต็มใบ ครึ่งใบไม่อนุญาต ถุงมืออนุโลมให้เป็นผ้าได้ รองเท้าหุ้มส้น รถมีไฟเบรค ไฟฉุกเฉิน น้ำมันไม่รั่วซึม ไม่จำกัดเครื่องยนต์ หรือการโมดิฟายแต่ต้องเป็นรถกระบะ NV ก็กระบะนะ ทำไมจะลงไม่ได้จริงไหม แนะนำ ยางแก้มเตี้ยหน้ากว้าง 215 เป็นอย่างน้อย ข้างหลัง ควรจะใหญ่กว่าข้างหน้า ก็ดี ถึงรถดีแต่ไม่มีทักษะ บ้าพลังไปก็เท่านั้น อย่าอ้างว่ารถไม่แรง ให้คิดว่าฝีมือไม่ดีไว้ก่อน ต่อให้ขับซูปร้าไร้ฝีมือก็หนี พี่เจที่โดนรังแกจนคว่ำไม่ได้หรอก.........

จบบริบูรณ์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2008
  12. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เอาเสื้อ ตัดอ้อยใส่ได้ป่าวเพ่ แขนยาว ๆ
    แล้ว เจเป็นไงมั่ง นี่กระทู้ เรื่องเค้า นา
    กลับถึงบ้านกี่โมง เจ้าตัวเป็นไงมั่ง ในระยะ ปวดตัว 2-3 วันนี้ รถ จะ ยังไง ประมาณนี้อะนะ ครับผม
    ส่วนผม ถ้าวิ่ง ประมาณนี้ ไม่ลงแน่ ๆ อะ ไม่ไหว ครับ กัว หลังคาหลุด แต่ถ้า เหมือนคราวที่ มินิ ฯ ไปเมื่อ หลายปีก่อน แบบ วิ่งกัน พี่ ๆ น้อง ๆ ใครแรงไปก่อน กรู ช้า ยกให้ มีการ ชลอถ่ายรูป หน้า หลัง วิ่งหนุก ๆ ถ้าแบบนี้ วิ่งด้วย นะ เหอ ๆ

13. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    มา.....................

14. หวัดดีคับ

หวัดดีคับ

15. ขอแสดงความคิดหน่อย

อยู่ที่สนามไปดูเหมือนกันเห็นว่ารถคันหลังที่เป็นรถมิตซูน่ะ ไม่รู้ว่าทั้งคู่ไปโกรธเคืองกันที่ไหนมาก่อนหรือเปล่าแข่งกันเอาเป็นเอาตายเลย เห็นชัดว่าคันหลังจ้องที่จะชลเขาฝ่ายเดียว และที่สำคัญตอนที่แข่งต่ออีกรายการนึงในพูม่าก็ไปไล่ชลเขาอยากจะบอกกับคนที่ขับนิสสันสีน้ำเงินว่ารถคันนั้นนิสัยไม่ใช่นักกีฬาไล่ชลเขาไปเรื่อย และรู้สึกว่านะไม่ใช่กระบะในธนบุรีทรัคด้วย ทำไมต้องไปเอาคำว่าคลับธนบุรีหรือว่ามินิมาใช้กันกีฬาแข่งรถไม่แบ่งแยกหรอกครับว่าต้องอยู่คลับไหนกีฬาสอนให้รู้เรื่องอะไรกันแน่ผมว่าแต่ละคลับแบ่งแยกกันเกินไปหรือเปล่าน่าจะมาแข่งร่วมกันได้เอาแบบหนุกๆๆผมว่าผู้จัดน่ะเขาอยากให้แค่สนุกสนานกัน คงจะมีเฉพาะบางคนที่ใจแคบหรือเปล่าคนที่อยู่ในแต่ละคลับน่าจะพิจารณาผู้นำในแต่ละคลับนะว่ามีความสมบูรณ์ในการเป็นผู้นำคลับหรือเปล่าพิจาณาในด้านจิตใจกันด้วยนะ กีฬาสอนให้คนรู้แพ้รู้ชนะรู้อภัยรู้จักแบ่งปันกันอ่านข้อความข้างต้นแล้วรู้สึกว่าทางธนบุรีจะใจแคบไปหน่อยนะคับฝากความเสียใจและให้กำลังใจนิสสันสีน้ำเงินด้วยนะครับคุณทำดีที่สุดแล้วส่วนคนที่ขับรถมิตซูเวรกรรมคงจะตามทันในไม่ช้านี้

16. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    กัญในนามทีมงาน Mo-Emag ขอขอบคุณในการให้ความร่วมมือและขอโทษพี่ๆทุกท่าน โดยเฉพาะพี่เจ ทางทีมงานเราไม่ได้ต้องการให้เหตุการณ์มันออกมารุนแรงอย่างนี้ ทางเราไม่ได้ละเลย เมื่อวานตอนเย็นก็โทรไปถามข่าวจากพี่เจ พี่เจบอกว่ายังเจ็บที่หน้าอกอยู่ยังไม่ได้ไปหาหมอ พอดีพี่เค้าติดงานเลยไม่ได้คุยอะไรกันมากกว่านี้...

เหตุการณ์ที่เกิดในสนาม คนที่ไปชมก็จะเห็นว่าเกิดอะไรขึ้น รถเบอร์ 37 ที่ไปชนรถพี่เจ เค้าก็ขับแบบนี้ในรายการสุดท้ายเหมือนกัน ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะขับแบบเอาเป็นเอาตายทำไม มีเงินรางวัลนอกสนามหรอค่ะ? คำขอโทษแบบลูกผู้ชายหนะมีมั้ย แล้วคุณเห็นมั้ยว่า รถที่น้องเต้ลูกน้าชาติขับสปอยเลอร์หักตอนเข้าโค้งรถพี่บอย ขจรศักดิ์ก็จี้ตามมา ทำไมเค้าไม่ถือโอกาศแซงตอนนั้นหละ เพราะเค้ามีน้ำใจนักกีฬาไง อยากให้เห็นภาพตอนที่เค้าแข่งเสร็จแล้วลงมายกมือไหว้ขอโทษแล้วจับมือกันจริงๆ ออ...แล้วขอบอกกับคนที่ไม่ได้ไปชมที่สนามว่าอย่าตีความใดๆเกินกว่าความจริง

ส่วนเรื่องการแข่งขันในรายการนี้ ทางนิตยสาร Mo-Emag ได้ไปขอร่วมแจมกับทาง PUMA ได้เปิดเป็นรุ่น Mo-Emag Nitto Truck [Club Race] ชื่อก็บ่งบอก ไม่ได้ทำเพื่อคลับหรือทีมใด แล้วก็โพสต์เกือบทุกบอร์ดทีมีกระบะ เพียงแค่ต้องการเห็นคนขับกระบะบ้านๆมาลงในสนามเซอร์กิตก็เท่านั้น ซึ่งก่อนรับสมัครเราก็บอกไปแล้วว่า เราต้องการรถ 25 คัน งานนี้รถทุกคันจะต้องอยู่ใน Race เดียวกันไม่มีการแบ่งแยก เราก็เข้าใจปัญหาของทั้ง 2 คลับ ทางพี่อาร์มเลยบอกไปว่า ถ้าทางธนบุรีทรัค พารถมาได้ 25 คัน จะจัดให้ไปอีก 1 Race แต่ถ้าพารถมาไม่ถึง 25 คัน ก็ต้องยอมรับว่า ต้องแข่งใน Race เดียวกันตามกติกาแรก แล้วเรื่องการเปลี่ยนไปเปลี่ยนของรุ่นการแข่งขัน ก็เพราะยังไม่รู้สเป็ครถ จนกระทั่งวันแข่งยังมีคนมาสมัครอยู่เลย (ก็ต้องขอโทษด้วยน่ะค่ะไม่ใช่ว่าอะไรแต่เพราะเอกสารได้ส่งไปแล้วและก็เต็ม 25 คันแล้ว) อีกทั้งยังมีถ้วยที่เพิ่มมา ทางเราก็ต้องเปลี่ยนรุ่นให้มันเท่าเทียมกันมากที่สุด

ส่วนเรื่องการหารถมานั้น แต่ละคลับก็หากันมา รถเบอร์ 37 ก็เป็นรถแข่งในสนามนี้เช่นกัน จริงๆแล้วทาง PUMA ไม่ได้อนุญาติให้ลงน่ะค่ะ แต่ทาง รวมช่าง ได้โทรไปบอกกับทาง PUMA ว่าต้องการลง Club Race แค่ต้องการสอนน้องๆในการขับ เข้าLine ทางทีมงานเราก็เกรงใจทาง PUMA ว่าจะไปทับ รุ่นเค้ารึเปล่า แต่ในเมื่อทาง รวมช่าง โทรไปบอกอย่างนี้ทางเราและPUMA ก็ตกลง แต่ก็ไม่คิดว่าจะมาเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ในสนาม

อีกเรื่อง คะแนนของควอลิฟายด์ กติกาก็มีแจ้งให้ทราบแล้ว ว่าถ้าไม่เข้าประชุมนักแข่ง ไม่ลงชื่อ ก็ต้องโดนตัด 15 วินาที ใบเวลาก็มีแจ้งให้ทราบ ทุกท่านก็เห็นแล้ว อันนี้คุณๆต้องยอมรับให้ได้เพราะมันเป็นกติกา สากล สังคม คนที่เค้าขับรุ่นอื่นๆเค้าก็โดนเหมือนกัน

หากใครอยากรู้เรื่อง หรือไม่พอใจที่กัญเขียน โทรมาได้ค่ะ 085-357-4747 ยินดีรับฟังทุกปัญหา (อีกสักนิดคงไม่เป็นไร)

กัญ
    Marketing Mo-Emag

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2008
  17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนแทนพี่เจด้วยนะครับ ที่เป็นห่วงตอนนี้เจกิน กระสัยเส้นไปหลายขนาน คอเคล็ดหันแทบไม่ได้ ปวดเมื่อยตามตัวเหมือนโดนตื๊บมา(ล้อเล่นไม่ได้ขนาดนั้น) ขอบคุณโหน่ง(NJ.) ช่วยเหลือทุกอย่างรถไม่แรงแต่น้ำใจงาม ขอบคุณเพื่อนทุกคนที่เป็นห่วง....

ขอบคุณครับ........

18. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    อยู่ในเหตุการณ์ตลอด.......แต่....ไม่ขอ..วิจารณ์แล้วกัน.......เพราะ.......ความผิดพลาด...เกิดขึ้นได้..ในเกมส์กีฬา.........

ขอโทษ.....และ..การให้อภัย..เป็นสิ่งที่ดีที่สุดครับ...

19. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    รูปคับ

รูปคับ

20. vigo1jzgte

vigo1jzgte New Member Member

19
    2
    0
    .........................................

:cool:ดีไม่เป็นอะไรมากนะครับเห็นจากภาพถ้าเป็นตามท้องถนนมีกระเด็นออกมานอกรถแน่ๆดีที่เป็นในสนามแข่งนะครับ เห็นจากคลิปเห็นจากภาพมีคำตอบอยู่ในใจแล้วครับ รักษาตัวให้หายไวๆนะครับ ทั้งรถทั้งคนเลยอิอิอิ :cool:

21. T'LOY

T'LOY New Member Member

118
    0
    0
    เหงแบบนี้แล้ว มือใหม่ที่ไหนเขาจะมา แข่ง กลัวเลยล่ะคับ

22. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ หายไวครับๆ สู้ๆ

23. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    สอบถามจากพี่ๆบางคน รู้ว่าคุณเจไม่บาดเจ็บอะไรมาก ก็โล่งใจ
    ฝีมือดีแบบนี้ ขอเป็นกำลังใจให้ อยากเห็นมาวิ่งในสนามอีกครับ วันนั้นคนขับดี รถก็ดี
    เป็นกำลังใจให้ครับ รวมถึงเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนด้วยครับ

24. jeep911@D-Maxclub.net

[email protected] New Member Member

65
    1
    0
    สู้ๆ

25. oy

oy Guest

0
    0
    0
    ช่างมันเถอะ

หายไวๆๆนะครับเรื่องผ่านไปแล้วดีไม่เป็นไรมาก ส่วนอีกฝ่ายก็อย่างที่บอกแล้วกันการศึกษาคนมันต่ำถึงได้ขับรถแบบนั้นแต่เจก็ฝีมือนะครับถึงไม่เป็นไรมาก ผมว่าการแข่งรถไม่จำเป็นต้องมีคลับใดคลับหนึ่งหรอก กรุณาอย่านำคำว่าคลับมาเกี่ยวกันเลยสันดานคนมันไม่ดีช่างมันเถอะคงรู้นะครับว่าฝ่ายไหนที่สันดานไม่ดีขับได้เหี้-มากไม่ได้ว่าทางคลับนั้นนะครับว่าทางคนขับเบอร์ สามเจ็ดคนที่เป็นผู้นำทางคลับที่ไปชนเขาก็พิมพ์ข้อความแบบชวนหาเรื่อง เขามีงานให้ไปแข่งก็ดีแล้วไม่ต้องไปบ้ากันตามถนน แน่จริงมาอวดฝีมือกันในสนามแข่งดีกว่าว่าใครเก่งกว่ากันอย่าดีแต่ในจอเลย

26. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ผมไปดู นั่งอยู่ตรงโค้งนั้นพอดี เห็นกับตาในทุกเหตุการณ์ เพราะเกิดเหตุตรงหน้า เรานั่งดูติดขอบสนาม
    รถเจ นำมาเป็นที่ 1 ในรอบนั้น ตามด้วย มิทซู พอมาถึงโค้ง เจเข้าไลน์ อีกคันตาบี้ และจะขึ้นจากเลนใน พอเจเข้าไลน์ได้มันก็ปิดไลน์เค้าหมดแล้ว ปกติทั่วไป คนตามก็ต้องยอม เพราะเค้ามาไลน์ถูก แต่คนนี้ไม่ยอมครับ ปีนขอบสนาม ขึ้นไปเลย ไม่ยกคันเร่งด้วย ผลคือ ชนตูมครับ
    เข้าท้ายกระบะทางด้านซ้าย ถ้าคันมิทซูเบรค ผมว่า ก็คงแค่สะกิดกันแล้วหมุนกันไป แต่นี่ไม่เบรคเลย ชนแล้วเข็นต่อเลย รถเจก็ขวางสิครับ แล้วก็พุ่งไปชนกองยาง แล้วก็กระเด้งกลับมาตะแคง

เหตุการณ์ทั้งหมดนี้ คืออะไรครับ? ถามตัวเองกันดีไหมว่าอยากได้อะไรครับ?
    คนเล่นรถด้วยกันเค้าขับกันแบบนี้หรอครับ รายการนี้รู้ๆ กันอยู่ว่าเป็นรถ Club Race คือรถบ้านๆ ส่วนมากเค้าไม่มีสปอนเซอร์กันหรอกครับ เพราะฉนั้น ทุกอย่างต้องทำเอง ทำรถ ทำสี ทำทุกอย่าง ออกเงินเองทั้งหมด

เค้ารักรถเค้าทุกคนแหละครับ อยากมาขับ มาหาประสบการณ์ ถ้ามีรถขับแบบนี้อยู่ ใครเค้าจะอยากมาขับ (คุณอาจจะบอกว่า ไม่อยากมาก็ไม่ต้องมา แต่มันผิดครับ มันต้องแก้ที่คุณสิ คุณต้องขับแบบชาวบ้านเค้า แบบระมัดระวังน่ะ)

เรื่องการแข่ง หรือกฏสนามผมไม่รู้เรื่องหรอกนะ ผมมันพวกไม่เป็น ขับรถยังไม่แข็งเลย แต่แค่อยากรู้ว่า ทำไม? ทำไมต้องขับโหดขนาดนั้นด้วย ไอ้ขับแบบนี้ผมก็ขับได้ เอารถมาเด่ะ เดี๋ยวขับให้ดู ขับไม่เก่งหรอก แต่ขับแบนี้อ่ะ มันง่ายจะตาย นั่งดูแล้วเหมือนเล่นเกมส์ GT เลย เข้าโค้งไม่ต้องเบรค เอารถแปะๆ ชนๆ คันข้างๆ เราจะได้ไปเร็วๆ 555

วันนั้นพวกผมต้องช่วยพ่อของเจ รื้อรถในส่วนต่างๆ ที่อาจจะหล่นหลุดกลางทาง เปลี่ยนล้ออะไหล่ใส่ให้ เพราะอะไร เพราะน้ำใจไงครับ ขับรถหัดมีน้ำใจบ้างก็ดีนะครับ

27. nit_circle

nit_circle New Member Member

27
    1
    0
    ผมว่านะ..มีอสมัครเล่นอย่างเราๆคงต้องใจถึง...แหมรถเก่าจะให้ลงใหมเนี่ย

28. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามที่ตาปูพูดนั่นแหละคับ พวกเราอยู่ตรงนั้นตลอดเห็นเหตุการณ์ทุกอย่าง และถ้าอย่างที่เรารู้กันอยู่ว่าใครผิดใครถูกแต่สนามเค้าก็มีกฏของเขาพวกผมไม่รู้หลอก ยิ่งได้เดินไปที่พิดที่มิสซูคันนั้นจอดแล้วยิ่งรู้เลยว่าไม่มีน้ำใจเอาซะเลย เค้าพูดว่า มันอยู่ในเกมก็ต้องมีบ้างมันไม่เหมือนกับแข่งแดรกหลอก อย่างเซ็งอ่ะ พ่อเจ ยังบอกเลยว่ารถเค้าแรงกว่าอยู่แล้วเพียงแค่ว่าเค้าใจเย็นนิดนึงก็จะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้หลอก
    แล้วที่นี้คราวหน้าใครเค้าอยากจะไปวิ่งอีกทุกคนรักรถหมดนั่นแหละ รถคันนึง 4-5 แสน มันเป็นเงินจำนวนมากของคนที่ไม่มี แต่มันแค่เศษเงินของคนมีหวังว่าคงเข้าใจนะคับ
    ปล. สุดท้ายก็ขอให้เจหายเร็วๆล่ะกัน เพราะรู้ๆอยู่ว่า รถคันนั้นเจตั้งใจทำมาก ส่วนจะทำต่อหรือไม่ทำก็ต้องคอยติดตามกันต่อไปล่ะกัน
    แค่อยากระบาย

29. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ตามกระทู้พี่น้องครับ..แข่งรถเราถือว่าเป็นกีฬา..ไม่ว่าแพ้..ชนะ..เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด..คนผิด
    ก็น่าจะมีน้ำใจ..(นักกีฬา)..มั่ง..แต่ในเกมนี้เหมือนว่า..จะเอาเป็นเอาตายกันเลย..รึไง
    รถแพ้..คนไม่แพ้..อย่างนี้จะมีพี่น้องเราไปวิ่งอีกหรือเปล่า

ตาเจ..หายไวไวนะครับ

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขอเสริม.............นิดนึง

เหตุผลที่เค้าให้พวกมืออาชีพลงเพราะอะไรรู้ไหมครับ........." จะได้สอนไลน์น้องว่าเค้าขับกันแบบไหน "

ปล. ไม่ได้มุข เรื่องจริงคับ........... หึหึ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้