มาช่วยกำนร่วมออกแบบ เสื้อ คลับรุ่นใหม่กันหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -DeW-(RR), 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ก็ทำซัก 50 ตัวไปเลยถ้าขายไม่หมดเดี๋ยวก็ช่วยกันซื้อเพิ่มอีกคนละตัวสองตัว ถ้ายังขายไม่หมดอีกก็เก็บเงินประธานโอ๋ไปก่อน 55:confused::confused::confused:

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เช็คราคามาแล้วครับ ถ้าสั่ง50ตัว จะตกตัวละ200 ถ้าน้อยกว่านี้ราคาจะขึ้นไปอีกครับ ส่วนแบบที่ปักค่อนข้างหลายจุดราคาปักจึงสูง แล้วตอนปักจริงๆรายละเอียดมันจะหายไปเยอะ คุณภาพเสื้อดีแต่ยังไม่ที่สุดแต่ถือว่าใช้ได้ครับ.... อีกวิธีคือการscreenเอาครับจะง่ายกว่าได้รายละเอียดเนียนๆ ยังไงผมจะเอาแบบที่updateมาให้ดูกันอีกครั้งครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แหล่มเลยครับบบบบบ
    จัดดดดดมาเลย 50ตัวก็ได้ ไม่หมดอาจารย์อ๊อดช่วยซื้อออออ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เยี่ยมครับ ฝากน้องดิว ประสาน และดำเนินการแทน ผมด้วยครับ

เพราะช่วงนี้ ผมคงยุ่งเรื่อง เตรียมงานแข่ง ที่ สนามแก่งกระจาน ครับผม

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    คุณ พงษ์ ครับ ผมขอ เบอร์ติดต่อหน่อยคับ

เสื้อคง ได้จำนวนแค่ 20 ตัวนะคับ จะโทรไปสอบถามรายละเอียดคับ

ขอบคุณคับ

6. Ctrl_s

957
    45
    0
    ส่งPMไปแล้วจ้า

7. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    ชอบแบบที่1 ด้านหน้าคับ
    ชอบแบบหลัง ของคุณchirs mivec

8. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ขอบคุณคับ แล้วจะติดต่อไปวันนี้นะคับ

9. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    จัดมาเลยนะดิว

10. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    คุณ พงศ์ รบกวน ขอเบอร์ อีกที นะคับ

เปิดเข้าไปดูใน อีก พีเอม ที่ คุณ พงศ์ ส่งมามันหายไปนะคับ ขอบคุณ คับ

11. Ctrl_s

957
    45
    0
    089-796-5700 คร้าบ มีแบบupdateแบบปัก4จุดมาให้ดู หรือจะให้เอาข้างหลังของคุณchirs mivec มาใส่ก็ได้นะครับ ลองโหวตกันดูจ้า

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สวยครับ
    เพื่อนๆสมาชิก ว่างัยกัน

13. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ล่าสุด นะคับ

ตอนนี้ ผมได้คุย กับ คุณพงศ์ แล้ว นะคับ

โดย เสื้อ น่าจะเป็น แบบ ล่าสุดที่ คุณพงศ์ โพส เพราะว่า ในงบประมาณ ที่เรากำหนดไว้

จะอยู่ ใน ราคาที่ปักได้ 4 จุด ตกราคา เปะๆ ตัวละ 250 บาท ตอนนี้ได้ประมาณ 26 ตัว

เนื้อผ้า เป็น แบบเดียวกับที่ทำให้เสื้อ nike ตอนนี้กำลัง ขอ ตัวอย่างมาให้ ลอง ไซค์กัน

อาจจะเป็ฯ ช่วง ตนเดือนจะนัดให้ลองกันดูนะคับ แต่ ไซค์น่าจะเป็ฯ มาตราฐาน

ยังไง มีอะไร คืบหน้าจะมา เสนออีกทีคับ

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    แบบสุดท้ายสวยมากครับ น่าจะสรุปได้แล้ว

อืม ก่อนสรุป ผมเสนอ
    1. ส่วนปักด้านหลัง เพิ่มคำว่า Lancer ตัวหนังสือสีขาว ฟรอนท์ตัวเล็ก วางตำแหน่งแถวบน ของคำว่าEVOLUTION อีกที
    โดยให้ย่อหน้าเสมอกับคำว่าEVOLUTION
    2. โลโก้ มิตซูที่ปักหน้าอกหน้า ด้านซ้าย อาจจะตัดออก เพื่อประหยัดงงบ และไม่ให้มันดูเป็นทางการเกินไป
    ให้สามารถใส่ลำลองสบายๆได้

เพื่อนๆ ว่างัยกันครับ

15. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เดียวลอง ให้ คุณพงศ์ มาออก แบบ ให้อีกทีละกัน คับพี่โอ๋

16. Ctrl_s

957
    45
    0
    จัดไปครับ

17. Ctrl_s

957
    45
    0
    มาแล้วคับ เมื่อกี้รูปไม่ขึ้น วันเสาร์เค้าจะนัดเอาเสื้อมาให้ดู ตอนแรกกะว่าจะเป็นพรุ่งนี้(ศุกร์)แต่เพื่อนผมรถเครื่องฮีท ฝาโก่ง ลูกสูบไหม้ เลยงานเข้าเอาเสื้อมาให้ดูไม่ได้

18. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สวยครับ ผมOK.กับแบบนี้เลย
    คนอื่นว่างัยบ้างครับ

19. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    เอาตรงเส้นสีแดงกับเหลืองออกได้เปล่าอะครับ คือเอาแค่ตัวอักษรผมว่าดูเรียบๆดีครับ(ลดค่าปักด้วย)อิอิ

20. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    อืม น่าคิด

ราคาคง ลดลงไม่เท่าไรนะคับ

ลองว่าๆกันมา ละกันคับบ

ผมว่า แบบ พี่โอ๋ เจ๋ง เลยไม่เป็นทางการมาก ใส่ สบายๆดีคับ

21. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แบบนี้สวยดีครับ แต่ว่าอยากจะขอปรึกษาท่านประธานและสมาชิกว่า ถ้าคลับเราชือ Evolution Thailand แต่เสื้อด้านหลังเพิ่ม Lancer เข้ามาที่หน้า Evoth มันจะดูแปลกๆ รึป่าว ความเห็นผม ชื่อบนเสื้อด้านหลังน่าจะต้องตรงกับชื่อคลับเพื่อเป็นการแสดงตนนะครับ ถึงแม้ว่ามี Lancer แล้วคนจะเข้าใจไม่ผิดก็ตาม แต่ยังไงก็น่าจะตรงนะ

ลองพิจารณาดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2009
  22. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เรื่องเสื้อ ตัวโลโก้มิตซูผมว่าน่าจะมีนะครับ มันแสดงถึง ยี่ห้อได้อ่ะคับ (ส่วนตัวชอบโลโก้มิตซูด้วยอ่ะคับ) อิอิ
    เรื่องชื่อนี่ยังไงหรอคับพี่โอ เป็น Evolution Thailand Lancer หรอคับ

23. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    อ่อ ผมหมายถึงโลโก้ด้านหลังเสื้อครับกั๊ก ที่มีคำว่า Lancer หน้า Evolution Thailand ตามแบบเสื้อล่าสุด ว่ามันจะไม่ตรงกับชื่อคลับจริงๆ

24. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ครับ เพื่อนๆท่านอื่นมีไอเดียมั้ยครับเสนอหน่อย จะได้รีบสรุป

25. Ctrl_s

957
    45
    0
    เสนอกันมาเลยจ้า เดี๋ยวผมจัดให้

26. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    แบบล่าสุดก็ดีครับ แต่ตัด lancer กับแถบแดงเหลือง

27. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    แบบเดิมสวยแล้วครับ เพราะ
    1 ไม่มีคำว่า Lancer ตามเหตุผลที่น้าโอว่า หน้า กับ หลัง ควรจะตรงกัน
    2 ควร มีโลโก้ มิตซู เพื่อ ด้านหน้าจะได้ดู Balance ทั้งซ้าย ขวา และ ตรามิตซู มันมีมนต์ขลัง น่ะ
    สำหรับผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ตั้งแต่ ปี 82 กล่องไม้ขีด
    3 แถบแดง เหลือง มี หรือ ไม่มี ก็ได้ ถ้าเกินงบเยอะ ก็ ไม่มี ครับ

ท่านอื่นว่าไง ครับ.....................:D

28. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เห็นด้วยกับข้อ 1 และ 2 ของพี่โอ๋ครับ
    แต่ข้อ 3 ผมอยากให้คงแถบเหลือง แดง ไว้น่ะครับ

สรุป ก็อยากได้ แบบเดิมที่คุณพงษ์ ออกแบบไว้น่ะครับ

29. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เห็นด้วยครับ:):):)

30. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ตามนี้เลยครับ ผมเห็นด้วยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้