ไฟABSขึ้นครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย stradlin, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. stradlin

stradlin New Member Member

3
    0
    0
    คือไฟABS มันจะขึ้นค้างตอนที่ Start เครื่อง พอชับไปได้สักพักแล้วดับเครื่อง แล้ว startใหม่อีกที ไฟมันก็หายไป อาการอย่างนี้มันเป็นที่อะไรครับ แล้วมีร้านไหนทำให้ได้บ้าง
    ปล.รถรุ่น 623 gsi:cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2008
  2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    อาการนี้เหมือนกับช่างโอมเพิ่งเจอมาหมาดๆครับ รอช่างโอมมาตอบละกันครับ 55

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    อาการเป็นเหมือนรถน้องเปิ้ลเยย เย็นโชว์ตั้งแต่สตาร์ท

เครื่องร้อนสตาร์ทใหม่ก็ดับ โค๊ต 18 แรงดันภายในต่ำ
    ในคู่มือบอกเลยครับว่าบางครั้งจะเป็นตอนอากาศเย็นแล้วหายตอนเครื่องร้อน

ข้อความนี้ผมยังงงเลย เอาเป็นว่าร้อนแล้วสตาร์ทใหม่ให้ใช้ได้แล้วกันครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนตัว actuator ABS เลยก็ใช้เรื่องครับ

ต้องดูโค๊ตครับว่า รถคุณ archong อ่านโค๊ตอะำไร เสียเป็นที่ตัวไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้