Click i เครื่องสั่น

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย Nuttjung, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nuttjung

Nuttjung New Member Member

14
    0
    0
    ใครเป็นมั้งคับ 1000 โล หน่อย เข้าเช็คระยะที่ 0 แล้ว แจ้ง 0 แล้วคับ
    ที่ศูนย์บอกเจอผมเป็นคันที่ 3 แล้ว
    1. เครื่องสั่นไม่เหมือนกับตอนออกแรก ๆ สั่นมาก สั่นมาถึงแฮนด์สังเกตุได้
    2. ช่วงหน้า ล้อ กับ โชค มันแปลก ๆ เหมือนกับมันหลวม ๆ
    3. เสียงเครื่องมันดังแปลก ๆ
    4. ช่วงออกตัว มันเหมือนไม่มีแรง แต่พอเกิน 60 แล้วมันปรกติ
    5. เหมือนรอบมันไม่ลด เวลาชลอลงมาขับช้า ๆ คับ

ข้อ 1 รอคำตอบคับ
    ส่วนข้อ 2,3,4,5 พรุ่งนี้จะเอาเข้าไปเช็ค ก่อนไปมิตติ้งคับ

มีใครเป็นหรือมีความคิดเห็นยังไง ช่วยแนะด้วยละกันคับ ขอบคุณคับ

2. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    อาการ สั่น เจ้า เข้า รถใหม่สะด้วย ออก ตัว อืด หรือ ป่าวครับ

เสียงเครือง ที่ ดัง แปลก ดัง แบบ ใหนหว้า แล้ว เทียบ กับ คลิกไอคันอืนยังอ่ะงับ เสียงอ่ะ
    เพราะ คลิกไอมันจะ มี เสียง ฉีดน้ำมัน อยูนะครับ มัน จะ ดังอยู่

หน้าล้อกับโชค -*-ขยับแล้วมี เสียงอารายหรือ ป่าวอ่ะงับ

ออกตัวไม่มีแรง แต่ พอเลย 60 ปกติ เช็ค สายพานกะ ผ้า คลัส งิ แต่รถใหม่ไม่น่าเป็น - -

รอบไม่ลด ยังไง อ่ะงิ ขับ มา 20 30 แล้ว ปล่อนคันเร่ง แล้ว เครืองมันไม่เบรกเองอ่ะเหรองิ

แล้ว ใน 1000 โล พี่ ทำอะไร กับ รถไป มั่งอ่ะครับ แล้ว พี่ ขี่ ยังไง แบบใหน ออกตัวยกล้อ
    เบรก ยกหลัง เบิ้น ยาง ขับ กะแทก ซัด ลูกเดียว อะไร แบบ นี้ หรือ ป่าวครับ

3. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    อาการเหมือนมีโอเพื่อนผมเลย วิ่งไวๆรู้สึกสั่นๆ

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ถ้ารถเก่าๆ หรือ ชอบบิดแช่ นี่น่าจะมาจากเม็ดตุ้มครับ(เม็ดตุ้มแตก) แต่นี่รถใหม่แท้ๆไม่น่าเป็น ยังไงถ้าไป 0 แล้วถ้าแก้ได้มาบอกมั้งนะครับอยากรู้เหมือนกัน

5. Art-tua-por

Art-tua-por Guest

0
    0
    0
    รถสีแดงสวยจัง อิอิอิ...........

อาการสั่น เคยได้ยินเหมือนกันคับ จากเพื่อนอ่ะ แต่มันบอกว่าเข้าศูนย์ก็หายนี่นา ลองเปลี่ยนศูนย์ดูสิคับ
    ส่วนอาการอื่นๆ ผมว่าเช็คที่ศูนย์ได้หมดคับ

แล้วไม่ทราบว่า รถนี่ได้ไปทำอะไรเพิ่มมาเปล่า เปลี่ยนโช๊ครึขอบล้อ อะไรรึเปล่าคับ
    ถ้าเดิมๆ ไม่น่าเป็นนะ รถเพื่อนผมยังไม่เคยได้ยินเสียงเครื่องดัง หรือ โช๊คหลวมเลยอ่ะคับ

6. Nuttjung

14
    0
    0
    รถเดิม ๆ คับ ไม่ได้ทำไรเลย นอกจากล้างรถ -*- 555+
    แต่ไปมิตติ้งมา มีแต่คนบอกว่าปรกติ (เห้อ เราหล่อนเองป่าวเนี่ย)
    แต่ เดี๋ยวรอหลังปีใหม่ จะเอาไปเข้าศูนย์คับ

7. polapo

polapo New Member Member

24
    0
    0
    สงสัยมันอยากเปลี่ยนเป็นขันเทพละมั่ง 55555*
    อย่าคิดมากรายละเอียดแก้ไขได้ครับ

8. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    เอาไปให้พระเจิมรึยังครับ เจิมโช๊คหน้า กับแคร้ง แล้วก็ ที่ที่มีปัญหาเลยครับ อิอิ

9. Nuttjung

14
    0
    0
    เออเนอะ สงสัยลืม ต้องเอารถไปให้พระเจิมซะแล้ว ^^
    ล้อเล่น *-* แต่เดี๋ยว เอาไปจิง ๆ นะเนี่ย 555+

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัยต้องเอาไปอัด ทางยาว ครับเอาแบบให้สุดๆไปเลย

11. Poomee

Poomee New Member Member

34
    0
    0
    ตกลงรถเป็นอย่างไรบ้างแล้วครับ ลองเข้าศูนย์เขาว่ายังไงบ้าง
    หรือลองเปลี่ยนศูนย์ไหมครับ ยังไงผมว่า อาการนี้ ทางศูนย์เขาแก้ได้นะ ไม่น่าเป็นอะไร

หรืออยากลองถาม AP Honda ผ่านทาง call center หรือ greenzone ก็ได้นะครับ:D

12. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    รถเปนไงมั่งหว่าไม่ส่งข่าวกันเลยยยยย.....

13. Aphi love

Aphi love Guest

0
    0
    0
    Love

1. ถ้าสั่นตอนออกตัว ให้คุณอุ่นเครื่องก่อนออกวิ่ง ประมาณ 3 นาที
    2. แต่ถ้าวิ่งแล้ว ประมาณ 60-80 หรือเท่าไหร่ก็แล้วแต่ ให้คุณทำไงก็ได้ให้มันไม่สั่น(ล้อเล่น)
    รถผมก็เป็นคือกันครับ ข้อ 1ชัวร์ คุณต้องอุ่นเครื่องก่อนออกวิ่ง รับรอง อัตราเร่ง สุดยอด อุ่นประมาน นาที 2นาทีก็ได้ แล้วแต่พอใจ
    แต่ข้อ 2 รถผมเป็นเหมือนกัน เข้าศูนย์ก็แล้ว (เข้าครั้งเดียว เพราะไม่ได้เรื่องราวไรเลย) เหมือนได้ยินคนว่ามันเป็นเกือบทุกคันนะ ทำใจๆๆๆๆๆๆ

14. yok1

yok1 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้