!!! เครื่องระเบิด อุทาหรณ์สำหรับผู้ใช้รถยนต์ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 31 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    โอวว ทะลุออกมาเลยแหะ :eek:

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    นี่หละคับราคาค่าวางเครื่องใหม่ เหะๆ กระจายขนาดนี้ซ่อมก็ไม่คุ้ม ตะแรกผมยังไม่เชื่อเลยว่ารถเดิมๆมันกระจายได้ขนาดนี้ อันตรายนะครับกับการเร่งเครื่องเปล่ากับเครื่องยนต์ที่ไม่มีโหลด (หมายถึงเร่งอยู่กับที่) เพราะรอบเครื่องมันจะตวัดเร็วมากกว่าการที่ใส่เกียร์ขับเคลื่อน กระจายกันง่ายๆเลยครับ ถ้าสภาพไม่สมบูรณ์พอ...:sad:

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    บางที่คนที่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์จะไม่ค่อยรู้จังหวะ ว่าตอนไหนควร

ผ่อนตอนไหนเสียงแบบนี้อาการไม่ดี

แต่ก็คิดอีกมุม ดีที่ทุกคนปลอดภัย ถ้าก้านมันดีดขึ้นมา อาจจะมีคนเจ็บก็ได้

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถูกครับ ผมเองยังคิดเลยคับ ว่าเหตุการณ์นี้ คนเร่งไม่ผิด คนวานอะผิดคับ...:sad:

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เสียตังฉลองปีใหม่เลยย

6. killer of dooms

killer of dooms New Member Member

162
    1
    0
    อันนี้เรียกได้คำเดียวว่า
    ชิก-หาย-เลี่ยว...

ยังไงก็ขอให้อาการรถของคุณอา กลับมาปรกติเร็วๆน่ะครับ
    เอาใจช่วยครับ

7. DUKE_68

6,189
    129
    63
    อย่างนี้เครื่องเก่าเราต้องทิ้งเลยใช่ไหมคับ เอาไปทำไรได้ไหมเนี่ยะ...

8. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    สตามปุ๊บ เร่งเครื่องปั๊บ น้ำมันเครื่องขึ้นมาเลี้ยงไม่พอปล่าวน่า รอวอมสักพักนะจะดีกว่า

เคยเปนครั้งนึงตอนเดกๆ ก็โง่ประมาณเนี้ย สตาทปุ๊บ ซัดออกไปเลย ไม่พังคับ แต่ชาฟดัง กิ๊กๆเลกๆน้อยคับ แต่ก็ได้ยินว่ามีเสียงไม่ปกติ แต่ก็ขับได้คับ แต่ไม่สบายใจ ขับไปให้ช่างดู ช่างบอกวิ่งได้ก็จิง แต่มันก็จะยิ่งดังขึ้นเรื่อยๆ ไมเกินสองอาทิด พังแน่ๆ เท่านั้นแหละ ช๊อกๆ น้ำตาแทบล่วง หุหุ สรุปก็คือพัง ต้องผ่าเครื่อง วันนั้นเลย ไม่รอ สองอาทิดและ เดียวจะพังกันไปใหญ่ ช่างบอกรีบรื้อเลยเดียวพังหนัก เราก็Ok ทำเลยพี่ ถอดมา สรุป เปลี่ยนข้อเหวี่ยง กับชาฟ ไปคับ หลายตังอยู่ หุหุ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แสดงว่าตั้งบูสไว้สูงละสิ ผมเคยเล่น ไม่เกิน 7 เกียร์ออโต้ แต่ประคองไว้
    เลยเล่นได้ถึง2ปี แต่ไม่ได้เสริมประเก็นนะของผม :D:D:D

10. DUKE_68

6,189
    129
    63
    7PSI.เช่นกันครับ แค่7เองเฟืองเกียร์กระจายซะงั้น...:confused:

11. DUKE_68

6,189
    129
    63
    อ่อลืมบอกเกียร์M/Tอะคับ...

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    สรุป สาวพม่าตีนหนัก

13. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ถูกคับ...

14. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ซากเครื่องขายได้ไหม แบบนี้...จ๊ะ

15. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    คิดบวกครับ.....

ไม่เป็นตอนที่ขับก็ดีแล้วครับ

16. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ไม่นะตรับ สตาร์ทไว้ซักพักละครับ... :sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้