++ ชอบพวงมาลัยรุ่นไหนกันบ้างครับ? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ใช้พวง MoMo EvoIII ครับ จับสบายดี :D

2. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    ขอบคุณครับ

ตอนนี้เล็งๆ Nardi ก้านยกของคุณรัตน์อยู่เหมือนกัน สวยมากกๆๆ ATC ก็สวย

ไม่รู้รุ่นไหนจะจับถนัดกว่ากันครับ?

พวงมาลัย แต่ละรุ่นออกแบบมาขึ้นให้ขึ้นอยู่กับการใช้งานที่แตกต่างกัน
    NARDI ก้านยก ชื่อรุ่น SPORTS TYPE RALLY ออกแบบมาให้คอนโทรรนพวงมาลัยง่ายขึ้นเวลาที่อยู่ในโค้ง ก้านถูกยกขึ้นมา 80 มม. เพื่อที่ให้ใกล้กับตัวมากขึ้น ตัววงจะเรียบไม่มีกริปสำหรับล๊อกนิ้วมือ

ATC DEEP MODEL รายละเอียดยังไม่มีมาจากญี่ปุ่น เท่าที่เดานะ ออกแบบมาสำหรับรถถนน มีกริป ปูด ที่ใหญ่ ช่วยให้ขับทางตรงได้ดีขึ้น ก้านอ้วนใหญ่ ทำให้ไม่สามารถใช้ถุงมือขับรถได้ พัฒนามาจาก ATC รุ่นเก่าดั้งเดิม ออกแบบให้มีก้านที่ยกขึ้น 30 มม.

พวงมาลัยทุกรุ่นมีคุณค่าตัวในตัวของมันเองถ้าเรารู้จักกับมันครับ;);)

3. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ส่วนตัวใช้รุ่นนี้ครับ MOMO COMPETITION ด้านบนปัก momo ด้ายเหลือง ฝาแตรเหลือง

ตัวก้านอ้วนดี จับแล้วเต็มมือ หนังเป็นหนังรูครับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แบบนี้เปนไงคับ...

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยครับคุณรัตน์

สรุปแล้ว ถ้าให้ตรงจุดประสงค์การใช้ของผมน่าจะเป็น ATC มากกว่าแหะ

สวยดีครับคุณอุ้ย ว่าแต่ไม่ทราบพอจะมี Momo Tuner สวยๆ หลุดมาบ้างมั้ยเอ่ย?

แบบนี้ไม่ไหวครับคุณดุ๊ค แหะๆ

7. ใช้แบบตูดตัด วงละพันที่วรจักร หิหิ...

8. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ใช้ OMP อยู่ครับ แบบก้านไม่ยก

9. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    RPA ซอย 1 บางนา ครับ ขอบคุณสำหรับ ร้าน และเบอร์ ด้วยครับ ได้ยินมานานแล้วว่า ที่ร้านนี้ หุ้มหนังพวงมาลัยเนียน:)

10. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    ใช้ Momo Tuner อยู่ครับ

ชอบตรงด้ายแดงอะครับ

11. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆนะครับ

ครับ หุ้มแล้วเป็นยังไง เอารูปมาอวดด้วยนะครับ:D

แต่พวงมาลัย RPA เค้ารับเบิกของใหม่ด้วยเหรอครับ?

ขอบคุณครับ

ซื้อที่ไหนและราคาเท่าไหร่ครับ?

12. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ใช้ Mugen สามก้านหนังกลับตัวนี้อยู่คับ

13. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    NARDI TWIN 350MM
    ใช้อยู่ครับ

14. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    อยากได้อ้า สวยหมดเลย

15. [​IMG]
    รุ่นนี้ก้อได้

รุ่นนี้ยิ่งดีเลย แต่ราคาก้อใช้ได้เลยแหละ

ลองจับ ลองสัมผัสมาแล้วประทับใจ ตอนนี้ก้อ sparco แต่รุ่นเก่าแล้วก้านยก

16. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    ^_^

ใช้รุ่นนี้คับ

17. GaB

1,643
    70
    0
    สวยจังเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับพี่ (ใช่พี่กอล์ฟรึเปล่าหว่า? ถ้าไม่ใช่ขออภัยนะครับ)

:p:p:p

ขอบคุณครับพี่ไปร์ท:D

ยังไม่ได้แวะเข้าไปหาที่ร้านเลยอ่ะครับพี่ สัญญาว่าเดี๋ยวแวะไปหาแน่นอนครับ

สวยดีครับ สีเข้าตัวรถเลย:p

วันนี้ผมโทรไปเช็คกับร้าน HC ที่เป็นตัวแทน Momo มาแล้วครับ สรุป รุ่น Tuner ราคา 6900 มีของอยู่ 10 กว่าวง ตอนนี้เลยคิดหนักเลยเพราะตอนแรกกะว่าซัก 5 พันน่าจะอยู่

ส่วนใครอยากซื้อ Momo ของใหม่ โทรไปเบอร์นี้เลยครับ 02-223-1144 หรือ 085-978-5771 คุณต้น (ร้านที่ตึกศรีวรจักร)

18. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    คือเรื่องของเรื่อง จะไปหามือสอง สภาพสวยๆ อะคับ พอดีแวะร้านนี้ ร้านแรก เหลือบไปเห็น พวงมาลัยใหม่ วางอยู่บนเบาะ เท่าที่จำได้ จะมี momo race กะ momo compettition อะครับ คุยราคา กันไปมา สรุป เลยโดน มา 1วง ครับ หลังจากนั้น พาพี่ ไปโดน อีก 1วง ครับ พอดีตอนนั้น สู้ราคาไหวด้วย ก็เลย เอา ครับแต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ว่าเค้า รับ เบิก หรือ ยังไง
    ปล.มีเงิน เดี๋ยว ว่ากันอีกทีครับ เรื่อง หุ้ม หนัง ตอนนี้ กะลังช๊อต เลย:D

19. ไหนไก้อเกี่ยวกับพวงมาลัย ขอถามอีกอย่างแล้วกัน

มีที่ไหนรับหุ้มพวงมาลัยดีๆแหล่ม จะหุ้มเป็นแบบกำมะหยี่สีน้ำเงินอ่ะคร๊าบ

เอาแบบแจ่มๆ ราคาไม่แรงมากยิ่งดีเลย ขอบคุณคร๊าบ

20. GaB

1,643
    70
    0

ตามนี้เลยพี่ไปร์ท

สรุปพวงมาลัยได้มาเรียบร้อยครับ OMP แบบในรูปข้างล่าง แต่เป็นก้านยก เห็นไม่ค่อยซ้ำใครดีเลยจัดมาเลย อิอิ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

21. OK จัดไป

22. ตอนนี้ใช้ ATC ก้านยก หนังรู RA Limited edition อยู่ ชอบ สวยดี แต่เส้นรอบวงเล็กไปหน่อย จับไม่ค่อยเต็มมือ

แก๊บ ชอบทรงแบบนี้ ลอง momo Pilota ดูครับ มีปุ่มแตร ใกล้ๆ ที่วางมือด้วย วงก้อใหญ่ จับถนัดมือ

23. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ใช้นี่อยู่คับ

เหมือนกะพี่ 200 ด้านบนเลย แต่ต่างจากพี่ข้างบนตรงที่ของผมเปนหนังแท้เดินด้ายน้ำเงิน

ใช้ดีช่วยบอกต่อคับ

24. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    สวยทุกพวงเลย :D:D

25. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช้ momo tuner ก้านดำ ด้ายแดง อยู่ครับ
    แต่ไม่ได้ใส่ แตร Hแดงเหมือน ซี ราคามันแรงเหลือเกิ๊น
    แต่ก็สวย เหมาะกะแนว Type R
    (honda ต้อง momo tuner ก้านดำ ด้ายแดง เท่านั้น อิอิ)

26. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆคร้าบ

Momo Tuner ก็ยังชอบอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้รัก OMP มากกว่าครับ ฮ่าๆๆ:eek:

27. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ATC

atc ตูดตัดคับ เข้าออกง่ายดี ไม่ติดขา

28. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ได้มาแล้ว Nadri ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร ในเว็ปบางที่ก็เรียก
    ว่าGara บางเว็ปก็เรียก Twin ขนาด 350mm พร้อม
    คอปรับองศา (9 ส่วน 360 องศา) สำหรับเวลาตั้งศูนย์
    แล้วล้อตรงแต่พวงมาลัยเอียงเล็กน้อย ขยับเฟืองก็เกินองศา
    ที่เราต้องการ จะตั้งศูนย์ใหม่ก็กลัวที่วิ่งตรงอยู่แล้วจะแย่กว่า
    เดิม พอมีคอตัวนี้ก็สามารถขยับได้ตามใจเราเลย :D

29. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    แห่ะๆๆ แซวเล่น

ชอบ มะลิล้วน ครับแก๊บ ถ้าช่วงเลือกตั้งอาจจะต้องเป็นผสมดาวเรืองแทน

30. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    สวยๆกันทั้งนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้