เฮียชอร์กลับมาแล้ว..คราวนี้หนักข้อกว่าเดิม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เท่าที่อ่านมา

ต้องบอกว่า ขอชัดเจน

ผมก็ไม่รู้จัก เฮียเขาหรอกนะครับ แต่อ่านแล้ว ผมก็โตแล้ว ไม่ใช้เด็กๆ

คือ มันมองได้ 2 ประเด็นคือ จริง กับ เท็จ

จริงคือมันทำได้จิงๆ คือผมว่านะถ้าทำได้จิงๆ เอา มาโชว์หน่อยดีก่าไหมครับ ประกาศไปเลยว่าคุณทำได้จิงๆ

แต่ ผมลองดูและอ่าน แล้วนะ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=471711&page=2

ผมไม่รู้ว่า จริงเท็จยังไง แต่ถ้าแบบกระทู้ข้างบนนี้ ผมว่า เท็จนะครับ

ซึ่ง คำว่าเท็จ คือที่บ้านผมสอนมาว่า การพูดเท็จเป็นสิ่งไม่ดี และการพูดเท็จแล้วแก้ตัวน้ำขุ่นๆ เป็นสิ่งที่แย่มาก

ผมอ่านแล้ว ตกใจนะ เอ๊ะ D15B วิ่งแดกหมด ผมสงสัยว่า
    ถ้าจริง กับคำพูดที่ว่า ' 1,500 cc.1,600cc. เผ่าใด ...ใครสนใจลองประกบก็จัดได้ครับ '
    ออกมาลองเลยดีก่า นัดเจอะที่สนามสักแห่ง เอาเครื่องเดิมๆเลย ที่บอกว่าทุกเผ่าพันธ์ ลองกันไปเลย จะได้รู้ว่าจริงหรือเท็จ ระดับเทพๆเขาดูกันก็รู้แล้วละครับตัวอย่างหลายๆ User อ่านแล้วผมว่าเขาคงขำกันกรามค้างเลยอะ

แต่ถ้าจริง ผมว่าพี่คงดังกระฉูดแก้ตัวได้เลยนะครับ คุ้มปะละ

แต่ถ้าเท็จ ผมว่า................... ควรพิจารณาตัวปะครับ

คือในความเห็นส่วนตัวนะ

ผมว่ากับเงิน 1000 หรือ ต่ำกว่านี้ที่เอาไปให้พี่จูนอะ ผมว่ามันถูกกว่า หลายๆแห่งนะ แต่ถ้าการลงทุนลงไปแล้ว มันได้ผลตอบแทนที่แย่กลับมากับเงินที่ลงทุนลงไป ผมว่ามันไม่คุ้มกันอะ แถมพี่จะเสียชื่ออีกนะคับ และยิ่งไปกว่านั้น
    หลอกคนอื่นหลอกได้ครับแต่หลอกตัวเองมันหลอกไม่ได้ครับ

ปล. ผมว่า พี่ ดังกว่า กระทู้ซานติก้าอีกนะครับเนีย ผมว่าข่าวซานติก้าดังแล้ว ผมว่า พี่ดังกว่า ซานติก้าอีก

2. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    งานนี้มียาวๆ ไปหาข้าวโพดคั่วกับโค้ก มากินฆ่าเวลาดีกว่า กระทู้ไตรภาคแน่ๆ

คนดีชอบแก้ไข ชอร์จังไรชอบแก้ตัว

3. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมจะบอกว่า ลักษณะการพิมพ์ รวมถึงข้อความที่โพส สำเนียงต่างๆ

มันก็เหมือนสำเนียงการพูดแหละครับ มันบ่งบอกตัวตนได้

และผมขอบอกเลยนะครับ อาจจะผิดหรือถูกยังไงก็ช่าง

ผมว่า ช่างแฟร้ง กับ เฮีย ช. เป็นคนๆเดียวกันครับ คอนเฟิร์ม !!!! ไม่ท้อง !!!

4. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ถ้าคุณ อยากที่จะ เอาดีทางด้านนี้ สมมุต แบบลมๆแล้งๆนะคุณไม่ใช่ เฮียชอว์ (แต่มันก็คงใช่) ไหนๆจะอ้างทำรถถูกเก่งทั้งที คุณไม่ควรจะแนะนำตัวเองว่ารู้จัก กับเฮียชอว์ แกหรอกครับ เพราะถ้ารู้จัก แสดงว่า คุณได้รับการถ่ายถอด ความ "บ้า" แบบ นาซ่า มาแล้ว *0* รอบนี้ลองเปลี่ยนน้ำมันดูไหมครับ ลอง เอา น้ำมันจรวด มาใส่สิครับ เผื่ออะไรๆมันจะดีขึ้น ที่ดีขึ้นะไม่ใช่คุณนะครับ แต่เป็นวงการ รถเมืองไทยนะครับ *0*

ปล.ต้องแอบขอบคุณเฮียชอว์ นิดๆ เรื่อง แม่เหล็กเทพเจ้ากับสาย ไฟ ที่พร้อมจะระเบิดตัวเองตาย*0* ว่าท่าน นั้น แน่นอนจริงๆที่ทำไปได้!

5. na_mme

85
    13
    0
    เฮียชอร์ครับ คุณคิดว่าตอนนี้ผู้คนอาจจะโศกเศร้ากับเหตุการณ์ไฟไหม้ซานติก้า

ผมเข้าใจว่าคุณอาจจะมาแถ เพื่อเบี่ยงเบนความเสียใจใช่ไหมครับ

เน้นความฮา ความแถ ความลวงโลก เพื่อให้ผู้คนลืมความเศร้าใช่ไหมครับ

ผมละนับถือคุณจริงๆ แม่เหล้กนาซ่า สายไฟดาวอังคาร เหรียญบาท ดาวพุธ

6. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    จะกลายเป็นกระทู้แหงปี 2552 หรือไม่ วันเดียวก็ 4 หน้าแล้ว !!!

ถ้าของเขาดีจริง ทำไมคนในนี้ไม่สนับสนุน เล่าาาาา ?

7. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เดี๋ยวซักพัก เฮียจะมาทำเป็งเสียใจ ถูกรุมรังแก .... และทำตัวเป็นพระเอกแบบกระทู้ก่อนมั้ยเนี่ยเฮีย ???

สวัสดีปีใหม่เอียร์ชอร์ และช่างเเฟรงค์
    ขอให้มีชีวิตอยู่รอดจนถึงสิ้นปีนะค๊าปปป

8. KungZa@

KungZa@ New Member Member

67
    3
    0
    ปูเสื่อรอด้วยคนคับ

9. na_mme

85
    13
    0
    ชอร์เอ๋ย ชอร์ ความรู้เจ้ายังด้อยเร่งศึกษา เมื่อเติบใหญ่เจ้าจะได้มีวิชา

เอาไว้พัฒนาแม่เหล็กนาซ่า หลอกชาวบ้านเอย

End ถูกใจสิ่งนี้
  10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  11. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    สงสัยเพิ่งกลับมาจากNASA

12. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    คนในเวปนี้ ความรู้ไม่ใช่ขี้ๆ นะครับบบ. ..

ถ้าระดับชาวบ้านอาจจะพอแถได้... แต่นี่ระดับโปรๆกันทั้งนั้น... มีตั้งหลายท่าน..

13. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    แม่เจ้าาาาา

ไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้สัมผัส SuperStar RCW ตัวเป็นๆ ตอนนี้ยังใจสั่นไม่หายตื่นเต้นเลยยยครับพี่น้อง

เป็นกระทู้ที่มีคนให้ความสนใจล้นหลามจริงๆ อาจเป็นบุคคลแห่งปี52ก็ได้ครับ

14. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อัพ ๆๆๆๆ

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    อัพพ ๆ รอเฮีย

16. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ไปขุดมาอ่านตั้งแต่กระทู้ก่อนๆ
    สิบกว่าหน้า 3 ชม เต็มๆ (อ่านหนังสือเรียนยังไม่ขนาดนี้)

เป็นกระทู้ที่ได้หลายอารมณ์มากครับ
    ทั้ง เครายด โมโห รำคาญ หมั่นไส้ ฮา ละ สมน้ำหน้า

ครบๆแบบตัวนอกจิง ขอบคุณเฮียครับ 55+++

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

ชอว์ นาซ่า:cool::cool::cool:

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

คริ คริ ไม่ต้องรอโปรใดหรอกครับ เด็กม.ต้นเรียนวิชาเลือก ช่างยนต์ยังรู้เลยครับ 555+ "อย่ามาชอว์" :D:D:D

19. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ข้ า ม า จ อ ง ที่ ด้ ว ย ค น

ว่ า เ เ ต่ เ ฮี ย เ เ ก ใ ช่ อ ะ ไ ร จู น เ ค รื่ อ ง ห ร อ ค รั บ

อ ย่ า บ อ ก น่ ะ ว่ า ใ ช่ เ เ ม่ เ ห ล็ ก น า ซ่ า อี ก . . . .

20. DUKE_68

6,189
    129
    63

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ แอบมาดูกระทู้จี๊ดจี๊ด

22. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    มารอดูด้วยคน

23. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อย่า มา ชอร์

24. na_mme

85
    13
    0
    เฮียเราดัง ตั้งแต่ต้นปี ว่าแต่ แกจะมีความละอายบ้างไหมเนี้ย อายุ บวกมันสมอง ไม่ได้ช่วยให้เฮียแกสำนึกได้เล้ย พับผ่าเหอะ

25. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    อย่ามาแฟรงค์ ไอสาดดดดด อิๆๆๆ:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2009
  26. DUKE_68

6,189
    129
    63
    อย่ามาชอว์...

27. [SN]

[SN] New Member Member

12
    0
    0
    แหม่ ทำไปได้....

28. อย่ามาแฟรงค์...ขอร้อง​

29. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เริ่มกันตั้งกะต้นปีเลยก๊าบบบ

30. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    Oop !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้