เฮียชอร์กลับมาแล้ว..คราวนี้หนักข้อกว่าเดิม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ขำดี...

2. ตลกดี

เมาเนื้อป่าววะเนี่ย ...

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เรื่องแบบนี้ เรา ไม่พลาดแน่นอน อิ.....อิ :D:D:D:D

4. E54

E54 New Member Member

2
    0
    0
    ศัพท์ใหม่ ไฉไลกว่าเดิม "อย่ามาแฟร๊ง" อิอิ

5. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    อะเคร๊ ........ ถ้าคุณยืนยันว่าคุณไม่ได้เป็นตัวเอฮียชอร์ ..... เป็นเเค่ญาติ - คนสนิท - เพื่อน ฯลฯ
    เพราะ
    อย่างน้อยมันก็ทำให้ผมรู้ว่า
    ถ้าคุณเป็นญาติกัน -------------------------- >>> เท่ากับมีความจังไรเป็นกรรมพันธ์
    หรือถ้าเป็นเพื่อน -------------------------- >>> เท่ากับมันพิสูจน์ได้ว่า คนจังไร จึงจะคบกับคนจังไรได้เท่านั้น

แต่ที่แน่นอน -------------------------- >>> ไม่มีทางทำมาหากินทั้งคู่

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แน๊ ยังชอว์อีก... :D:D:D

7. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ติดตามตอนต่อไปครับ........................

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มาดูๆมั่ง อิอิ

9. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เอ๊า เอ๊า เอ๊า มากะเค้าด้วยเหรอนี่:D:D:D:D:D

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้าเกิด We_zaa ติดต่อไป ให้มาจูน RB22 ให้หน่อย

แต่พอถึงตอนนัดเเล้ว We_zaa ไม่มา ชอร์ก็รอเเล้วรอเล่า

11. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    :) :)

12. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ศัพท์ใหม่แห่งปี อย่ามาแฟรงค์

13. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ลงชื่อครับ เดี๋ยวไม่ทัน

14. motulza

motulza New Member Member

14
    0
    0
    มาดูครับ สนุกดี

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ชอว์=แฟร๊งค์

16. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    เดี๋ยวก็ตามไปเช็คชื่อที่กระทู้ตามหาอีกหรอก ประมาณว่ารอมานานแล้วไม่มาซะที...

หึหึ....เอาส้น...อะไรจูนวะ รอบเครื่อง 300-400 กรูจะบ้า เรียนช่างยนต์มาหัวจะผุอยู่แล้ว

งั้นงาน Souped Up ระวังรุ่น Open จะมี 3 Door D15B+แม่เหล็กนาซ่า ลงแข่งนะ

หน้ายาวก็หน้ายยาวเหอะ...

แถ สู้ไม่ได้หรอก

17. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ปีที่แล้ว ---->> แม่เหล็กนาซ่า

ปีนี้ ----->> นาโนเทค

ผมเห็นหลายเว็บครับ เรื่องเดิมๆ มุกเดิมๆ
    อ้างแต่ว่านาโนเทค แล้วก็ด่าคนที่ไม่ชอบเขาไปทั่ว
    อ้างว่าขึ้นไดโนครั้งที่แล้ว เหมือนโดนแกล้ง ไม่พร้อม ฯลฯ

ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่กับคนแบบนี้ ผมอยากให้มีจัดขึ้นไดโน หรือไปแดรกอีกรอบ
    ถ้าไม่ได้ผลตามโฆษณาก็อยากจะให้โดนข้อหาโฆษณาเกินความจริงจังเลย

ของพวกนี้ ไม่จำเป็นต้อง ให้ลูกค้าคืนเงินเมื่อไม่พอใจหรอก
    ก็รู้ทั้งรู้ว่า สิ่งที่โฆษณามันเกินความจริง ก็ยังมึนที่จะทำ

โพสแต่ละทีก็ ยาวซะเหมือนให้นั่งอ่านนวนิยาย
    เนื้อนิดเดียวเอง ที่เหลือก็เป็นแค่น้ำเน่าๆ
    ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ถ้าของเขาดีจริง จะมากลัวคนด่าทำไม
    ยิ่งอ่านแล้วยิ่งเลี่ยนครับ เหมือนดูเกรียนแก่ๆเขาโพสแก้ตัว

18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    รอชมคนดังคนเดิม เฮียชอร์ อิอิอิ

คราวนี้.......อย่ามาแฟรงค์ อิอิ

19. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    เฮียชอร์ คุณแฟรงค์ ยุค นี้มีคำพูดที่คุณน่าเอาไปคิดนะครับ ว่า คนจะเกรียน เกรียนที่ใจ ใช่อายุ

เฮ้อ อายุขนาดนี้ยังเกรียนอีก

20. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0

เออ!!! ผมคิดตั้งนาน ว่าเฮียแมร่ง เหมาะ กับคำว่าอะไร ใช่เลย จังไร ชัดเลย
    แต๊งกิ้วคับ

21. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เคยเจออยู่หน้าราม..

22. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  23. แอบอิจฉาล่ะ..555

24. สงสัย แบบนี้ ต้อง ลองกัน หลังโรงเรียน

ิิ

ปล. อยากเห็น คนไทย รักกัน อิอิ

รักกันเมื่อไหร่ คนไทยบินได้ 5555+

25. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    ปีที่แล้ว - ชอว์
    ปีนี้ - แฟรงค์
    ปีหน้าชื่ออะไรคิดไว้ยังครับ ถ้ายังเปิดโพลโหวตคิดชื่อปีหน้าให้มั๊ยครับ+++

ปีที่แล้ว - นาซ่าเทคโน..
    ปีนี้ - นาโนเทค
    ปีหน้าคิดยังครับ ถ้ายังไม่ได้คิด เดี่ยวเปิดโพลให้อีก

มองๆแล้ว เดี่ยวพอสักสิบหน้า ก็จะมีการขึ้นไดโนพิสูจน์ แล้วช่างแฟรงค์ หรือเฮีย ช ก็จะเสียหมาตามเคย สุดท้ายปีหน้าก็ต้องมาลูกไม้เดิมอีก เลยจะให้สมาชิกช่วยคุณคิดให้ เดี่ยวคิดให้ทุกปีเลยเพราะรู้ว่ามาสไตล์เดิมอยู่แล้ว

ผมว่าเปลี่ยนเป็นช่าง บัติ(ซบ) ดีมั๊ย เป็นลูกน้องของญาติห่างๆของช่างแฟรงค์
    แล้วอุปกรณ์ก็ No Change Technology พัฒนามาจากนาซ่า กับ นาโนเทค คือเอาเทคโนเก่าๆจาก
    ที่ผ่านมา ไม่ปรับปรุงอะไรเลย ทฤษฎีประสาทแดก ไม่มี reference ไหนเขายอมรับ มาหลอกขายแดก
    เหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้

ที่เฮียว่าทำกับเจเดิมๆแล้วเวลาลงไปวิกว่าๆในงานอี30ปีที่แล้ว ผมว่ามันเป็นเพราะ พี่เหน่งเขาขยับตำแหน่ง แก้ไขให้มันเข้าที่มากกว่า แต่ขี้เกียจเถียงกับเฮีย

กระทู้นี้ ประเด็นอยู่ที่ว่า ตกลงเฮีย ช กับแฟรงค์ ใช่คนเดียวกันรึเปล่า ถ้าไม่ใช่ กรุณายืนยันให้ชัดเจนหน่อย ที่ผ่านมา บุคคลไหนเคยทำรถ เคยพบปะกับช่างแฟรงค์บ้าง เอาง่ายๆเฮีย ช เคยพามาที่อี30ไทยแลนด์ไหม หรือมีใครเคยเห็นว่าคนนั้นแหละช่างแฟรงค์มาแต่ไหนแต่ไร ไอช่างแฟรงคบนเน็ต หรือจะจับใครมาเป็นช่างแฟรงค์แทนนี่ไม่เอานะครับ คนอื่นเขารู้ทันหมดแล้ว เคลียตรงนี้ได้ก่อน แล้วค่อยพูดเรื่องอื่นนะครับ

สมมติว่า เฮีย ช กับ แฟรง เป็นคนเดียวกันก็เหอะ ผมว่าคนในนี้แฟร์พอ ของ มันมีพัฒนาได้ คนไม่รู้ยังศึกษาให้รู้ได้ รถมันวิทยาศาสตร์ ช่วยอธิบาย สิ่งของ หรือการปรับจูนอะไรของเฮียหน่อย แล้วกรุณาหาอ้างอิงที่มีเหตุผลเหมาะสมมาด้วย ก็บอกแล้วว่ารถมันวิทยาศาสตร์ ไฟฟ้าก็ใช่ มันต้องมีทฤษฏี มีหลักการ ไม่ใช่ศึกษาสุ่มสี่สุ่มห้ามานาน แล้วก็คิดว่าของกูถูกต้อง แถมว่าแล้วยังไม่ฟัง

จะโม้อะไรก็ได้ แต่ขอหลักฐานหน่อย จะผลของการพิสูจน์หรืออะไรก็ได้ ไม่เอาคำพูดของลูกค้าเฮียนะ กลัวเฮียเหนื่อยต้องไปสมัครอีกหลายไอดี เสียพื้นที่เว็บหมด

เฮีย ผมจะบอกเฮียนะ สมัยก่อนตอนเริ่มเล่นรถใหม่ๆ เราก็เปลี่ยนหม้อพักไอเสีย ส่วนใหญ่คนเสียตังค์ไปแล้ว ก็อยากให้รถแรงขึ้นอะ แถมเสียงดังที่ได้กลับมายิ่งทำให้นึกว่าแรงขึ้นเข้าไปใหญ่ ที่ไหนได้ พอสมัยนี้มีเอามาพิสูจน์บนไดโน แรงบิดหาย แรงม้าไม่กระดิก ได้แต่เสียง ที่สุดคือ ทึกทักไปเองทั้งช่าง ทั้งเจ้าของรถ

ผมว่าเฮียกำลังเป็นแบบนี้อยู่หรือเปล่า เดี่ยวนี้ความรู้มันมีอยู่ทุกที่ให้หาง่าย คนก็มีความรู้เพิ่ม จะบอกให้นะเฮีย เขาไม่โง่ให้หลอกง่ายๆเหมือนแต่ก่อนหรอก หรือถึงแม้ว่าเฮียจะไม่ได้ตั้งใจหลอกขายของก็เหอะ เฮียก็ควรจะพัฒนาตามโลกเขาบ้าง ไม่ใช่ยังใช้วิธีเดิมๆโม้ให้ลูกค้าเชื่อ ไม่ต้องไปท้าใครแข่ง ไม่ต้องอวดอ้างลูกค้า เอาตัวเฮียแข่งกับตัวเองพิสูจน์ให้ทุกคนเห็นว่าของเฮียมันมีผลอย่างที่เฮียโฆษณาไว้จริง

ผมเดาว่าสุดท้ายมันก็ต้องไปจบที่ ต้องไปวัดกันที่ไดโน ถ้าจะวัดความแรง หรือวัดประหยัดก็ไปกลับบนด่วนบูรพาวิถี เอางี้ดีไหม นี่ยังต้นปี กว่าจะไปถึงสิบห้าหน้า ถึงตอนพิสูจน์ คงมีเวลาพอสมควร ผมว่าเฮียกำหนดวันมา แล้วรีบไปพัฒนาของของเฮียให้มันได้อย่างที่โม้ไว้ จะได้ไม่ต้องมาอ้างไม่พร้อม อ้างอะไรอีก จะเกิดจะดับก็งานนี้แหละเฮีย ถ้าดับ ผมคิดชื่อเผื่อให้เฮียปีหน้าแล้ว คิดว่าชื่อนั้นก็น่าใช้นะครับ555

ปล...เฮีย ที่ผมหมายถึง คือช่างแฟรงค์นะครับ แต่ไจให้เรียกช่างแฟรงค์คงไม่ได้ เพราะยังไงผมดูแล้วก็คือเฮีย จะให้เสแสร้งเรียกแฟร้งคงทำไม่ได้ จริงนะเฮีย .............ไม่ได้โม้...........

หวัดดีปีใหม่ครับเฮีย ขอให้โชคดี

26. aluminium77

aluminium77 New Member Member

20
    0
    0
    จะคอมติดตามนะครับ

ฮ่าๆ

ตายละ ประเทศไทยยังมีคนแบบนี้อีกรึเนี่ย

ถึงไม่ค่อยเจริญ (อย่าซีเรียจ นะครับ ถ้าไม่ได้เป็นจริง)

27. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    บ้าไปแล้วคนเรา มีบทเรียนแล้วไม่เรียนรู้

28. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    สนามเสร็จ จัด ดวลกันเลยดีมั๊ย

29. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..............แปลกดี....มีคน จำตัวเอง ไม่ได้ด้วย....ฮ่าๆๆๆ...ว่าเป็น ใคร.........

........ของ จะแน่ มันต้อง ลองให้ คนรู้ ...ไม่ใช่ คำคุย........จัด ทดสอบ ไปเลย........ถ้าคุณแน่........

......สนามก็ มีแล้ว......ที่เทสแรงม้า...ก็เยอะแยะ..............ไม่กลัว จะเป็น เหมือน...เมื่อ ก่อน หรอคับ.......อายเขานา............ฮ่าๆๆๆๆ

30. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ 5 หน้า ผ่านไป ยังไม่มีใคร ชม เฮียแกเลยว่ะ น่าภูมิใจจิงๆ

เกิดมาทั้งทีแล้วนี หน่า เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆๆๆ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้