เฮียชอร์กลับมาแล้ว..คราวนี้หนักข้อกว่าเดิม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    "อย่ามาแฟรงค์"​

ขำมาก 55555 อยากแรงมั้งจัง หิหิ...

1. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เค้าเป็นใครหว่า ผมมาไม่ทัน -*-

2. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    มาอีกละ

ปูเสื่อรออีกคนเลยฃะกาน...

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

นักท่องราตรีลุยพิสูจน์ข่าวลือ สิ่งลี้ลับในซานติก้าผับ!!โดย ไทยรัฐ วัน อาทิตย์ ที่ 4 มกราคม พ.ศ. 2552 00:00 น.

พร้อมไว้อาลัยให้กับผู้เสียชีวิต ในคืนวันที่ 3 ของการเกิดเหตุเพลิงไหม้ โดยมีตำรวจจาก สน.ทองหล่อ จำนวนหนึ่งดูแลความปลอดภัยบริเวณจุดเกิดเหตุ

ผู้สื่อข่าวรายงาน วันนี้ (4 ม.ค.) ว่า เวลาประมาณ 02.00 น. ที่ผ่านมา มีกลุ่มวัยรุ่นและนักท่องราตรีจำนวน มากทยอยเดินทางไปยังบริเวณลานด้านหน้าของซานติก้าผับ ย่านทองหล่อ กรุงเทพฯ เพื่อถ่ายถาพเป็นที่ระลึกและไว้อาลัยให้กับผู้เสียชีวิตจากเหตุเพลิงไหม้ตามความเชื่อที่ว่า คืนวันที่ 3 ของการเสียชีวิตวิญญาณของผู้ตายจะมายังจุดเกิดเหตุ

ทั้งนี้ ผู้ที่เดินทางมายังซานติก้าผับส่วนใหญ่ได้ใช้โทรศัพท์มือถือถ่ายภาพไว้เป็นที่ระลึก รวมทั้งวิพากษ์ วิจารณ์ถึงกระแสบอกเล่าในหมู่นักท่องราตรีและเว็บบอร์ดทางอินเทอร์เน็ตที่ระบุว่า ภาพถ่ายอาคารซานติก้าผับมีสิ่งผิดปกติ เช่น มีลักษณะการเคลื่อนไหวของมนุษย์อยู่ภายใน เป็นต้น สำหรับบริเวณจุดเกิดเหตุ นั้น มีตำรวจจาก สน.ทองหล่อ จำนวนหนึ่งดูแลความปลอดภัย

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes: อย่าหาว่าไม่เกี่ยวนะ มันเปนเรื่องของไสยสาตร์เหมือนกันนะ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

5. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ผ่านไป6หน้า อีตาแฟรงค์ หรือ เฮียชอร์ หายหัวไปเลย เอ้ากระแสเรียกร้องขนาดนี้แล้ว โผล่

หัวออกจากกะลาได้แล้วค๊าบ

อย่ามา ฟรวยหัวแคร๊งค์ = แฟรงค์หัว.....

6. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เผ่นไปแล้วมั้ง

ไม่คิดกู้หน้าหน่อยเหรอค้าบ

7. atts35

atts35 New Member Member

41
    0
    0
    :Dอ่านซะตาลายเลยบอกได้แต่ว่าสุดๆจริงๆ:D

8. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    บ้าบอ

9. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    ผมว่า ........ รวมๆ กันไปเจอะหน้าหน่อยม๊ะ ????

อยากเจอตัวเป็นๆ อ่ะ ...... อย่างดัง

ออกปีละอัลบั้มเหมือนนักร้องเลยนะเฮีย ดังมันทุกชุด

10. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เรารอคุณมาตอบอยู่นะ !! คุณ เเชรงค์!!

11. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    เพลงนี้ผมแปลงเองเป็นของขวัญปีใหม่แด่เฮียแฟลงค์นะครับ

ฟ้ายังมีหม่น ฝนยังมีวันแล้ง หลอกแดกเค้าไปหลายแห่ง

จะแข่งเรื่องความจัญไรกะเฮียเค้าไม่มีทาง

น้ำมันยังมีวันหมด รถยังมีวันล้าง แต่ถ้าจะล้างซวย

กะเรื่อง...วยๆพันธุ์นี้ไม่มีทาง

เฝ้านึกถึงเหตุการณ์ตอนเฮียแถ มันยังอินในหัวใจ

อยากบอกให้เฮียเลิกโม้ซะที แล้วเริ่มใหม่

แต่ทำไมเฮียยังทำจัญไร วนเวียนแต่จะตั้งเหรียญ

แล้วยังเสือกมาเปลี่ยนชื่อตัวเองใหม่เป็นคนละคน

แต่เปลี่ยนยังไง.....สันดานจัญไรก็ยังอยู่เหมือนเดิม

โว้...โห...โฮ...............จัญไรไม่ยอมเปลี่ยนแปลง...............

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    รอบเดินเบาต่ำจิงๆๆ..ไม่น่าเชื่อเลย...ถ้าเชื่อตรูก้อบ้าแล้ว...555

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :D ขำ กราม ค้าง ครับ

พี่ ติ๊ก มา เอง เลย ครับ เด็ด มาก เก๋ กู๊ด ๆ

14. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    มา เช็ค ชื่อ ก่อน เริ่ม ยาว ละ

15. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    แฟ้มบุคคลคงต้องจารึกไปนานเลยนะ:D

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

จัดไปครับ....

5 5 5 5+

17. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ไม่รู้ว่าเค้าคือใคร(เกิดไม่ทัน)แต่จะติดตามอ่านต่อไป สนุกดีครับ อ่านแล้วอมยิ้มทุกคำตอบเลยอะ อิอิ..:D แต่คุณ แฟรงค์ มาตอบหน่อย กำลังสนุกอยู่ จะรอนะ 555+:)

18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อัพล่ะกัน

19. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ก่อนอื่นต้องสวัสดีชาวมาชิก RCW ทุกท่าน รวมถึงขาประจำ ๆ ของกระทู้เฮียชอว์ เช่น คุณบอย คุณ OKUMI และอีกหลาย ๆ ท่านที่มิได้เอ่ยนามนะครับ

หลังจากผมตอบกระทู้นี้เป็นคนแรก ในวันที่ 2 มกราคม 2552 ในเวลาประมาณเที่ยงคืนเศษ ๆ ตกบ่ายขณะผมเดินทางไปเ

ที่ยวปราณบุรีกับแฟนก็ได้รับโทรศัพท์ เป็นเบอร์ PCT ซึ่งมาทราบอีกทีว่าเป็นคุณชอว์

ใจความที่คุณชอว์ ได้โทรมาหาผมก็มีประมาณว่า

- แฟรงค์ เป็นคนรู้จักกันกับคุณชอว์ มิได้เป็นญาติ และที่สำคัญ เป็นคนละคนกับคุณชอว์ แน่นอน

- คุณชอว์ย้ำผมว่า แฟรงค์ จะเน้นการจูน มิได้เน้นการติดตั้ง

พอดีผมเพิ่งเดินทางกลับมาถึงบ้าน พอมาอ่านกระทู้ก็ตกใจว่าขนาดปีใหม่ ไม่ค่อยมีคนเล่นเท่าไหร่ กระทู้นี้ยังไปไกลได้ขนาดนี้ นี่คุณจอห์นยังไม่มาตอบนะครับ เชื่อว่าคงพักผ่อนช่วงปีใหม่อยู่ เดี๋ยวคงมาแน่นอน สิ่งนึงที่อยากจะบอกคุณแฟรงค์ และคุณชอว์คือ ผมเองก็อ่านตามกระทู้เอานะครับ ตามลิงค์ที่มีคนมาแปะให้ไปอ่านบ้าง จนมาพบว่าในบอร์ด vlovepeugeot คุณแฟรงค์ได้ตอบถึงการขึ้นไดโน่ของคุณชอว์คราวก่อน โดยตอบเหมือนเป็นคุณชอว์ซะเองเลย ตามนี้

ตรงตัวสีแดงน่ะครับ ผมเลยงงว่า สรุป คนโพสข้อความเป็นคุณแฟรงค์ หรือคุณชอว์ ลืมตัวโพสแน่ครับ

รอบที่แล้วผม และคุณจอห์น ย้ำแล้วนะครับว่า ถ้าเราชาวสมาชิก ติเพื่อก่อ ก็ขอให้เห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวม เพราะถ้าสิ่งที่คุณชอว์มันสามารถทำได้จริง ด้วยเหตุใดก็ตาม จะเพราะฝีมือการจูน การตั้งไฟโดยไม่หมุนจานจ่าย หรือ เพราะอุปกรณ์ก็ตาม ราคาไม่ใช่สิ่งสำคัญหรอกครับ ดีซะอีกที่คนไทยเป็นคนคิดได้ และทำได้ก่อน :) รอบนี้ผมเองก็ดู ๆ แล้วท่าจะยาวอีกเหมือนเดิมครับ ยังดีที่อยู่ในเวบนี้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าไปโผล่พันทิพล่ะก็ มีออกสื่อกันมั่งล่ะครับ

สำหรับท่านที่ไม่ได้อ่านในกระทู้เก่าก็ไม่ต้องตกใจนะครับ ลองค่อย ๆ อ่าน แล้วใช้วิจารณญาณเอา ผมเชื่อว่าทุกท่านพอมีความรู้กันทุก ๆ คน รู้ผิด รู้ถูก คุณแฟรงค์ กับคุณชอว์ เค้าจะได้สบายใจว่า ในเวบไม่ได้กลั่นแกล้ง หรือ รุมประนาม วันนี้เอาแค่นี้ก่อนละกัน ค่อยมาต่อพรุ่งนี้ นอนก่อน

โอ๋ RACING GARAGE และ INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  20. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    กลับมาฮากระจายกันอีกครั้ง

อย่ามาแฟรงค์.......กร๊ากกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้ามีดีจริง ไม่ต้องโฆษณาอะไรมากเลย ไปเจอกันที่แท่นไดโน ลูกค้าจะไหลมาเทมา ไม่ต้องมาโม้ในเน็ตอย่างนี้ กล้าเปล่า....

21. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    โอ้ววว..ลงชื่อไว้ก่อนมานต้องเป็นกระทู้เเห่งปีอีกแน่นอน กับ ชอร์ เอ้ย แฟรงค์จอมแถ..

22. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    เฮีย ช My idol ผมเลยคับ อิอิ

23. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ชิปหายละ คำนิยามแห่งปีก็กลับ "เอ้ย อย่ามาชอว์ดิฟละ " ก๊ากๆๆๆ:D

24. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ไปจูนกะ เฮียชอว์ มั่งดีก่า :D

25. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    ฝันดีไว้มาอ่านใหม่

26. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    กลับมาหลังปีใหม่ มีไรฮาๆๆๆๆ ดีหว่ะ เห้อออออออ

อย่ามาชอว์

27. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ไดโน่อีกซักรอบไม๊ครับเฮียชอร์ อิอิ สไตเดอร์ที่เดิมก็ได้นะครับ :D

28. Ray$_RPS13

Ray$_RPS13 New Member VIP

30
    3
    0
    จัดไป... ครั้งที่แล้วพลาด แต่ครั้งนี้ไม่พลาดแน่นอนนนนนนนน... 55+

29. DUKE_68

6,189
    129
    63

อ่อ แฟรงค์หัวเทียน ใช่ไหมครับ555+ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้