มิตติ้ง ครั้งใหญ่ประเดิมปี 2009 ที่สวนสนุก Wonder World รายละเอียดด้านใน

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย DON_SF, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ที่เคยไปถ่ายกันครั้งก่อนอยู่ตรงไหนอ่า เอาตรงนั้นก็ได้ วิวสวยดี แต่น่ากลัวว่าจะร้อนนะ
    พรุ่งนี้ถ้ามีเวลา จะแวะไปดูให้คร่าวๆก่อนนะครับ ดอนสนใจป่าว ไปด้วยกัน

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=261568
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=261943

คราวนั้น ตั้งใจจะไปถ่ายรูปที่ทะเลสาบ แต่เข้าไม่ได้ เลยเปลี่ยนไปถ่ายรูปกันที่ด้านข้างของสนามกีฬาเมืองทองธานี ของการกีฬาแห่งประเทศไทย

View attachment 1216699

3. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ตามที่พี่เอกว่าเลยครับ ขึ้นอยู่กับว่ายามจะให้เข้าไปมั้ย แต่แถวนั้นมีที่จอดเยอะครับ เอาเป็นว่า หาจุดนัดพบก่อนดีกว่ามั้ย

4. tha79

737
    0
    0
    วันนี้แวะไปดูมาแว้ว
    ลานจอด พี 9 น่าสนที่สุด ติดสระน้ำด้วย แต่ปกติ รปภ.จะไม่ให้เข้า แต่วันนี้เข้าได้เพราะเค้าใช้จอดรถพวกมางานรับปริญญา มสธ. รองลงมาก็คือ พี6 ที่เป็นลานกว้าง แต่ทุกลานจอดร้อนหมด ไม่มีที่ร่มเลย
    ส่วนลานจอดที่ติดกับลานเบีบร์หรือฟู้ดเซ็นเตอร์ ก็ไม่เหมาะที่จะจอดรถถ่ายรูปกันเสียเลย
    แล้วพี่ๆ น้องๆ ว่าไงกันบ้างครับ

5. tha79

737
    0
    0
    ถ่ายรูปกันเสร็จ ขอแนะนำร้าน the lake ที่เมือง เอาเหล้าไป ไม่เสียค่าเปิด อาหารอร่อย ไม่แพงมากด้วย

6. shogun3000

shogun3000 New Member Member

51
    2
    0
    วันที่ 31 ที่อิมแพคจะมีคอนเสิร์ต AF นี่ จะมีที่จอดรถให้เราหรือปล่าว

7. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    AF เนี่ย สงสัยคนเพียบแน่เลย

8. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ไม่น่ามีทีจอดครับ ย้ายด่วน

9. tha79

737
    0
    0
    คุณน้องดอน เจ้าของกระทู้ว่าไงครับ
    เปลี่ยนมาร้านต้นหอมดีมั้ยครับ

10. tha79

737
    0
    0
    หรือถ้าจะเอา แถวๆเมืองทอง ก็เสนอร้าน เดอะ เลค นะครับ

11. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ซวยเลย AF ดันมาซะงั้น สั่งเค้าเลื่อนคอนเสิร์ตได้มั้ยอ่ะ บอกคลับเราจะไปจัดมิตติ้งอ่ะ อิอิอิ

เอาไงดีล่ะครับสถานที่นัดพบ ผมนึกไม่ออกเลยอ่ะคร้าบบ อยากให้จุดนัดพบใกล้กับร้านที่จะต่อเนื่อง ช่วยคิดหน่อยน่ะครับ

แถวไหนก็ได้ครับ

12. tha79

737
    0
    0
    ร้านต้นหอม
    หรือ
    ร้าน The Lake @ เมืองทองธานี
    หรือ
    สวนสนุกแถวๆ หน้าแฟชั่น
    ที่ไหนดีกว่ากันละ
    ????????????????

13. DON_SF

636
    0
    0
    สวนสนุกก็น่าสนน่ะพี่ เค้าโฆษณาว่าเข้าฟรี เราก็เค้าไปถ่ายรูปที่นั้น น่าจะสวยน่ะ อิอิอิ

14. Da vip crew

171
    1
    0
    สวนสนุกถ่ายฟรีครับ แล้วค่อยมูฟไปกินเลียบด่วน

15. crowngasza

crowngasza New Member Member

12
    0
    0
    ไม่มี Crown แล้ว จะไปด้วยได้ไหมเน้อ อิอิ อยากไปด้วยจัง

16. Poon133

132
    0
    0
    ก็ดีเลยนะครับพี่...เผื่อตอนเย็นผมงานเข้า อาจไม่ได้ไปทานข้าวด้วยอะ

ว่าแต่ ไอ้สวนสนุกนี่มันคือที่ไหนเหรอครับ..ไม่ใช่ตรง แดนเนรมิต เดิมใช่ปะ:rolleyes:

17. beta07

beta07 New Member Member

8
    0
    0
    ถ้ามาวันเดอร์เวิลด์หน้าแฟชั่นถือว่าส้มหล่นครับ ห่างจากบ้านแค่หม้อข้าวเดือด.....ยกสองมือเห็นชอบด้วย

18. DON_SF

636
    0
    0
    ตรงข้าม แฟชั่นไอส์แลนด์ อ่ะครับ รุสึกงานจะเข้าตลอดเลยน่ะเรา 555

19. Poon133

132
    0
    0
    อ้อ แล้วสวนสนุกคนมาเที่ยวไม่เยอะเหรอครับ

...พอดี มีงานมิตติ้ง รถโมเดล วันเดียวกันเลยอะครับ....แต่ยังไงไปงานคราวน์ก่อนแน่ๆ ฮิฮิ

20. DON_SF

636
    0
    0
    มาได้อยู่แล้ว แหม่ รักคราวน์เหมือนกันก็พอแล้ว

21. shogun3000

shogun3000 New Member Member

51
    2
    0
    ..เห็นด้วยเหมือนกัน อยากนั่งชิงช้าสวรรค์..:D:D:D

22. เดียว

เดียว New Member Member

11
    0
    0
    เห้นสด่วย กับ สวนนุก ผ่านทุกอาทิตย์ อยากเข้าอยู่ แล้วค่อย ไป จิ้กกะดูวย ที่อื่นต่อก็ดีครับ

23. DON_SF

636
    0
    0
    เอาไงดีๆๆๆ ใกล้วันแล้วคร้าบ ตัดใจกันมาเลยพี่ๆ พี่เอกว่าไง พี่ๆว่าไงครับ
    ถ้าไปสวนสนุก ก็จะได้มองหาร้านอาหารแถวนั้นไว้เลยครับ ด่วนนนนนนครับ

24. Da vip crew

171
    1
    0
    พี่ตู่ยังเอาเสื้ออยู่มั้ยครับ ผมเก็บไว้ให้แล้วนะครับ

25. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แนะนำฟันธงไปเลยคับ ที่ไหนสักที่ ที่คิดว่าชัวร์ โนพรอบเบลม ก้อ โอเคคับ หรือจะนัดร้านไหนสักร้าน กินข้าวพูดคุย ก้อได้ ส่วนจะถ่ายรูปทำโพล์ไฟล์ ค่อยนัดกันใหม่ทีหลัง หาทำเลก่อน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2009
  26. ZOMA

ZOMA New Member Member

27
    0
    0
    ขอพิกัดที่แน่นอนด้วยครับ...ผมพร้อมออกรบแล้ว

27. tha79

737
    0
    0
    แล้วอย่าลืมขับ crown VIP -JP มาด้วยล่ะ
    แหมอิจฉาคนมีตังค์จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

28. backing

backing New Member Member

47
    0
    0
    ผมโทรสอบถามทางสวนสนุกแล้วได้ความว่า ไม่เสียค่าผ่านประตู และอนุญาตให้ถ่ายภาพเป็นหมู่คณะได้ตามอัธยาศัย โดยแนะนำให้ใช้ชิงช้าสวรรค์ยักษ์เป็นแบ็คกราวน์ เพราะแสงตอนเย็นจะเข้าทางตะวันตกทำให้ชิงช้าสวยงาม
    ทางสวนสนุกต้องการโปรโมทสถานที่จึงต้อนรับอย่างดี ไม่มี รปภ.มายืนจ้องเขม็งเหมือนที่เมืองทอง
    อย่างไรก็ตาม สวนสนุกขอร้องให้พาเด็กๆและ ผบ.ทบ.(ผู้บัญชาการที่บ้าน)มาด้วย เพื่ออุดหนุนเครื่องเล่น และฟู๊ดเซ็นเตอร์ของทางสวนสนุกด้วย

29. DON_SF

636
    0
    0
    ผมว่าเอาน่ะคุณ เพราะเค้าก็กลับมาใช่คราวน์เหมือนเดิมแล้ว อิอิอิ

30. Poon133

132
    0
    0
    มันคืออันนี้ใช่มั๊ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้